Cảm nhận & chia sẻ kinh nghiệm YAMAHA Exciter 5 số côn tay - PHẦN 3

kecodon0077
16/11/2014 4:20Phản hồi: 37.971
37.971 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Công nhận bài nồi deluxe của mềnh ko đưa lên post 1, ko post fb, ko giá... Ko biết lây truyền ntn mà bà con qua làm rần rần cháy hàng mấy tuần nay luôn. Bài chất giá ngất vậy mà vẫn có nhiều a chịu chơi ghê, mềnh cứ tưởng mí a chạy Ex đa số là sanh viên bám váy mama ko chứ ;). Hnay có 1 em gái chạy FZ-S Ver.2 qua làm nồi eco, xong mình vác ra test chạy nó còn sướng hơn Ex150 ;).
Cảm ơn đã tin tưởng mềnh & ủng hộ chủ lò 377:p
@kecodon0077 Cái bài nồi deluxe có dùng cho 135 không bang chủ ?
211
CAO CẤP
8 năm
Bùn ghê...Ước gì e mau thoát kiếp sanh viên để up nồi deluxe, giờ đành hài lòng với nồi original thui 😔
@226 Mầy thuộc về sanh viên kéo váy dì ghẻ ;).
211
CAO CẤP
8 năm
@kecodon0077 Được vậy e cũng mừng. E sanh viên đi bán cá viên lụm bạc cắc sống cho đam mê 😔
@226 Thôi đừng đam mê, đam mê cũng ko đc bao lâu đâu. Giỏi lắm vài năm như mấy thằng lôm côm lúc trc trên này thôi, rồi cũng biến hết. Chơi theo kiểu cần là lên, hết xôi rồi việc cho nó đơn giản, đừng có ăn đàng này dòm ngó đâm thọt đàng kia mắc công người ta nói qua Thái mới dìa:p:p:p
211
CAO CẤP
8 năm
@kecodon0077 Thôi zậy đi cho lành :p
Đc chứ mà hiện đang cháy hàng, order chưa dìa nữa. Vài bữa canh alo chủ nò 377, nhớ nói Ex135 nhé.

Ặc, mợ cứ nói quá:eek:. Tưởng gì, muốn xe kêu dễ ẹt, lấy cái tăng cam full color hôm bữa thay vô:p:p
@kecodon0077 Nghe nhột quá a [emoji23][emoji23][emoji23]

Sent from my iPhone using Tapatalk
Report của 1 bạn lên full dàn chân trước SH, mâm-đĩa FZ, heo SH combi brake; dàn sau gắp V3-Ohlins YaZ. Bài chất giá ngất (3x triệu) cho dàn chân:eek:

kendeptrai
ĐẠI BÀNG
8 năm
@kecodon0077 Lên dàn chân trước đã thấy êm rồi a.
Chỉ còn mỗi cái yên là hơi tê 😔
Lies
TÍCH CỰC
8 năm
@kendeptrai đúng dồi đới, cái yên mỏng quá, bữa đi tỉnh về mông mọc mụn cóc chi chít 😁 ê mông quá mà
Lies
TÍCH CỰC
8 năm
sáng nay chạy khúc Q1 gần dinh Thống Nhất gặp con xe đỏ mà có dàn chân sau nhìn quen quen, đi nhích lên xíu thấy phuộc ết hách mà lại còn đen "bóng" với cái dè dài dài, nghĩ thầm đụng hàng dòi, ngừi quen hả ta, ngước lên thấy ngay a Long 😁 mới nhìn thấy thì a quẹo ngay khúc ngã 3 trước dinh mất tiu :D
Vậy hả bác, nghe phái quá, mừ mình hem cóa đủ xèn chơi nên chỉ ngặm ngùi ngồi mơ thui...mừ Deluxe + 3C1 + pô móc chưa đủ phê đâu phải phun bạc đạn SKF nữa mí phê..;)
Ack, sao đi đâu cũng bị bắt gặp dzị chài... :eek:
Lies
TÍCH CỰC
8 năm
@kts.thanhlong Ngừi nổi tiếng có khác :p
G_Shine
ĐẠI BÀNG
8 năm
@kts.thanhlong Cái đó gọi là lên nóc nhà rồi a ơi 😁
Bin2901
ĐẠI BÀNG
8 năm
Máy nóng để garanty kêu tạch tạch. Kéo ga lên kêu vậy rè cả tiếng máy. Hồi đầu tưởng lỏng cái gì nên rung kêu vậy
thuanhihi
TÍCH CỰC
8 năm
lốp size zin 100/70 đi của hãng nào thì ổn các bạn, MCL thì k còn sx size 100/70 nữa, duro thì đang xài( khá là hút đinh), mà sao bây h ít lốp sx 100/70 quá, chỉ có 100/80 thôi
Lies
TÍCH CỰC
8 năm
@Tim.Zeus em thấy có chai xịt Thunder 400ml, giá 90k, ko biết chất lượng tnao 😁
angelsun
TÍCH CỰC
8 năm
@Tim.Zeus chắc ko, vì vệ sinh thì nó phải có chất tẩy và nó phải lỏng để dễ chảy ra, còn bảo dưỡng nó phải có tính bám dính và đặc
Smart_Love
TÍCH CỰC
8 năm
@RC213v RX9 300ml xịt thoải mái luôn ah,chất lượng thế nào bạn?vừa bôi trơn vừa vệ sinh??lạ vậy ta.
@Smart_Love Chai RX9 này nói thì có bạn không tin nhưng thực tế mình sử dụng sao mình nói vậy. Đầu tiên khi bạn xịt đẫm sợi sên bạn sẽ thấy dung dịch lỏng nó chảy nhiễu khỏi sợi sên kéo theo cặn bẩn màu đen ( đất, cát...... ) sau đó còn lại một lớp bôi trơn sên, lớp bôi trơn này theo mình tạm ổn do mình hay chở bà xã đi SG lấy đồ, đi về trong ngày khoảng ngoài 300km về kiểm tra thấy còn có thể chạy tiếp chưa phải bôi trơn lại, còn vấn đề nó có tính năng vệ sinh, chống rỉ sét thì có hại đến sên có phốt không thì mình thấy nó chẳng ảnh hưởng gì cả Có điều xịt chai này đừng nên chạy ngay, nếu đ. Chai Top 1 mình thấy cũng chạy được tầm đó thôi à nhưng nó không có vệ sinh với lại chai này nhỏ gọn dễ mang theo xe chứ xịt thì nhanh hết lắm. Mới chỉ sử dụng qua hai loại nên biết vậy thôi.
DuDuKK
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mọi ng cho e hỏi là xe e giờ móc số nó cứ cấn cấn kẹt kẹt, cảm thấy chỗ gác chân rung lên theo từng đợt thì là do gì ợ. Do nhông mòn hay nồi có vấn đề. Giờ e tính làm lại cái nối thì nên làm loại nào ạ. E cảm ơn. E T150 ợ
Em luôn căn chỉnh côn để ko căng cũng ko trùng quá , rơ tầm 2/5 hành trình nên mọi ng đừng kêu e do côn trùng ợ
Cũng theo phong trào lên đồ của Winner. Cảm ơn Hồng Phát đã tài trợ ;)

1473757910147_30282.jpg 1473757910146_30281.jpg 1473758035343_30336.jpg
NeoX
ĐẠI BÀNG
8 năm
@kecodon0077 phuộc win à bang chủ, thấy như japan speed mà?
G_Shine
ĐẠI BÀNG
8 năm
@kecodon0077 Vè winner hả a? Nhìn gọn nhỉ
kendeptrai
ĐẠI BÀNG
8 năm
@kecodon0077 Vè winner cũng hợp với xe gê ta. Cá nhân e vẫn thích cbr150 hơn.kaka
NeoX
ĐẠI BÀNG
8 năm
Anh em cho hỏi, lên thay lá côn dộ loại gì cho ex150 vậy?
Lá côn mình mòn hết rồi, côn k bắt nữa
@NeoX Nồi độ hoặc lò xo độ, lá zin
Pig_07
ĐẠI BÀNG
8 năm
Hôm nay mới order con YSS G-Series cho ex 150. Hi vọng là không phải ôm hận 😔
@Pig_07 @Pig_07 dựa vào cái nick-name của bạn thì mình nghỉ bạn sẽ k ôm hận :p
Pig_07
ĐẠI BÀNG
8 năm
@LuanDang92 Ý là sao nhể
@Pig_07 ý nói cân nặng của huynh đó 😃
M cũng đang muốn kiếm chai xịt nhỏ nhỏ đáng iu,nhét cốp xe,chạy xa có cái mà xịt,chứ kêu lẹt xẹt,khó chịu vcc 😔
Dà, nhìn ko ra sao ta? :eek:
Ko biết như nào nhưng mấy a mấy chú trong thành ủy nhìn chắc cũng trăn trở lắm đây😔

@Kane Lunate Ɛ Bạn đó nào giờ hay căng thẳng vậy đó, nhưng thật ra ko có gì:p
211
CAO CẤP
8 năm
@kecodon0077 Mấy chú coi xong nói sao hong nối thêm đường ống nữa....chế vô mặt nạ sẵn lọc không khí thở cho đỡ bụi :p
@226 Sai sai, lọc không khí cho đỡ thúi:eek:
nthienthanh
ĐẠI BÀNG
8 năm
@kecodon0077 Xe ai chơi happy lần sau lớn vẠy a
Jackan
ĐẠI BÀNG
8 năm
Em mới lấy con T150 được 2 ngày. ODO được 200 rồi, toàn chạy đường trường. Hôm nay test thử trong phố thì thấy thắng sau không ăn lắm. Em đi xe thằng bạn, chạy khoảng 30km/h mà nhấp thắng sau là chết bánh cháy đường ngay. Còn xe em thì bánh ko chết cứng mà dừng lại từ từ khoảng nửa mét. Kiểu như thắng cùm ấy. Thế có phải là lỗi ko các bác? o_O
_Natsu_
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Jackan Thắng một thời gian nữa là tự động nó ăn hơn à bạn còn dc khuyến mãi thêm quả lắc mông nữa 😃
Jackan
ĐẠI BÀNG
8 năm
@_Natsu_ Vâng tks bác! Vậy là em yên tâm rồi :p
@Jackan Không, xe mới thắng hơi nặng chút, chạy thời gian là ổn. Gắt quá lên bàn thờ sớm
Như hôm r m có bị sơn atm nhám dính vô phần nhôm lốc máy, giờ muốn tẩy đi, liệu m dùng xăng thơm có hiệu quả k mấy bạn, hay dùng thứ khác, xăng thơm mua ở đâu và giá cả như thế nào nhĩ.
kenken1512
TÍCH CỰC
8 năm
Đà Nẵng dạo này mưa gió quá nên mới sắm cọng sên vàng đi cho nổi bật các bác ạ 😁
@kenken1512 Đù 😆
@kenken1512 Lúc đầu nhìn e tưởg did vàng, nhìn kỹ mới thấy bác vẽ "tha thu" cho nó 😆)

Gửi từ E5333 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk
NeoX
ĐẠI BÀNG
8 năm
Đắng quá các thím ơi, nhờ m.n tư vấn xem có chỗ nào hàn tim led k ạ.
Chả là em bị mỹ nhân kế mua cái bóng lumiled 45w km 750k cho con vợ ex150
Về nắp cos với pha nó lệch nhau hẳn 1 khoảng, dò la trên mạng thì nta nói phải hàn lại tim led cho pha thấp xuống 😔
Giờ biết hàn ở đâu -___
@NeoX OMG! mình lên cái lumiled 45w 2016 + passing tới 1500k, bác lên có 750, thương lái lời quá rồi 😕 nhưng của mình pha cos khá đẹp, không có lên trời o_O
NeoX
ĐẠI BÀNG
8 năm
@LuanDang92 Bạn tự chỉnh hay thợ chỉnh v?
@NeoX thợ chỉnh tiêu cự, mà mình nghe nói cái đời 2016 này tim led nó dời vào trong chút xíu rồi, mình cũng chỉ đi gắn nên không rành.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019