Cảm nhận & chia sẻ kinh nghiệm YAMAHA Exciter 5 số côn tay - PHẦN 3

kecodon0077
16/11/2014 4:20Phản hồi: 37.971
37.971 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Lies
TÍCH CỰC
8 năm
thấy xe a long trên page express center 😆
Xe e nó êm quá, làm sao để máy nó kêu to lên chút v BC [emoji23] [emoji23]

Gửi từ E5333 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk
@power_zell Mở nắp nhớt bỏ vài cây đinh 5cm xong đề máy lên là đc!
Chòi oi, sáng nay mới nghe tin đồn có ông trung tướng gì đó khắc phục tiếng cụp cụp phuộc trc chỉ với 2000 VNĐ! Cuộc đời quả có nhiều điều kỳ thú:p
Lies
TÍCH CỰC
8 năm
Mọi người cho em hỏi, đĩa quay vầy là có bị đảo không ạ ? Em chạy chậm nhông bị hú, còn dựng chống xoay bánh nhẹ thì nó cứ cọc cọc măc dù vệ sinh sên sạch sẽ + xịt bôi trơn 1 tuần 1 lần 😁
andoan19
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Lies Xem clip NSD YBN của LeoLeo nó cũng quẩy y chang @@ Nói chung hóng chuyên gia vào giải thích! 😕
a Phong cho e hỏi trong quá trình sử dụng xe ex 5s xe e 50k km mình có cần vô mỡ bach đạn bơm nước ko anh. tại hôm trước xe e nó hú e kt bạc đạn bơm thấy có mỡ đỏ trên bạc đạn.
kythu95
CAO CẤP
8 năm
@Thịnh LC 135 Bạc bơm nước hình như có nhớt máy bôi trơn mà nhỉ
Bữa nay đi số 3, tốc 30km/h thì bóp côn + đạp nhầm về số 2, máy nó gầm lên nghe xót quá các bác ạ. Chả biết có sao ko :oops:
Iphon3
TÍCH CỰC
8 năm
@Blue_Eyes_White_Dragon no cmt !!!!!!!!!!
@Blue_Eyes_White_Dragon Nguy hiểm vậy trời, cần tìm 3s nào uy tín mở hộp số ra xem có sứt mẻ gì ko gấp gấp, nguy hiểm thặc ...
Bin2901
ĐẠI BÀNG
8 năm
@TINHvaTE342 rolf : ))))
đang lo mà mấy bác cứ troll 😔
Iphon3
TÍCH CỰC
8 năm
@Blue_Eyes_White_Dragon khuyên ban nên bán xe đi mua wave mà đi. Đi ẽx có ngày mà đau tim dẫn đến đột quỵ chết đó
Gì ồn ào vạy mí thím? Lại a mắt xanh ku trắng nữa ah 😔
Master bI
ĐẠI BÀNG
8 năm
Hôm bữa có qua lò 377 gặp xe màu đỏ đen, không biết có phải của anh Thanhlong trong hội không, nghe a mở máy lên em nghe êm quá. Em có qua làm nồi deluxe rồi nhưng chưa thấy êm được như vậy. Không biết có phải lên full skf mới được như vậy không ạ? Hay BC Phong có bài j mới giúp em phát 😁
đi đường thẳng, giữ nguyên tay ga đi đều 1 tốc độ mà máy gằn gằn, cảm giác ì, tiếng máy ko đều, hơi giật ngắt quãng thì là do đâu các bác? xử lý thế nào?
@nthienthanh Hihi, bạn dựa vào đâu mà phát biểu câu đó.
Cứ cho là mình đi AB hoặc fan rsx, chạy xe ga, ko biết gì về ex thì không nói được hả bạn? Chắc bạn còn trẻ, tầm 25-26t ko ?
Nói về xe cộ mình biết cũng ít lắm, vào đây đọc để biết thêm thôi, vậy nên mình ko phát ngôn vội vàng như bạn.

PS: Đi hay chơi xe gì không quan trọng, quan trọng là bạn chơi thế nào, đối xử với người khác ra làm sao.
nthienthanh
ĐẠI BÀNG
8 năm
@scorta .
Ý là bạn noi iphone để làm j nó chả bik j về xe đâu . Chứ ko nói bạn . Vấn đề đọc để hiểu dạo này trên mạng sao sao ấy
T150RC
TÍCH CỰC
8 năm
@Blue_Eyes_White_Dragon Bác này sao lắm chuyện thế, ai cũng phải sợ những câu hỏi của bác. Này nhé. Cứ từ từ đi rồi quen, lỡ có sang số mà kêu to cũng ko sao đâu, xe tôi odo 7k. 1k4 thay nhớt 1 lần. Tăng sên, vệ sinh đầy đủ tới giờ êm ru như mới mua nhé
@kecodon0077 hỏi như thím này ổng táng vỡ mồm ấy chứ, thấy bác trắng xanh hỏi nhiều câu mà em muốn tắt máy đi ngủ luôn
Xe m tháo luôn 4 cục cao su dưới yên, như thế k biết lực đè lên bình xăng có lớn quá k, ảnh hưởng k các bác, vì tháo ra có chổ kẹp áo mưa, còn k kẹp áo mưa thì ngồi cảm giác nó êm hơn hẳn.
Ái ái... chà chà đầu tư lớn quá, mềnh xin ghé lề tắt máy ngồi hóng thôi ;)
Dàn chân với mâm Trai đua, gắp V3 - Ohlins YaZ, phuộc-heo Sh, vỏ xúp bơ xì po S99 1 chai 1 cái... Đặc biệt là động cơ xài bằng A2 ;). Đầu tư >2 chiếc xe người ta mà nhìn sao giống xe zin thế, uổng tiền ghê 😔

NeoX
ĐẠI BÀNG
8 năm
@kecodon0077 mâm gì vậy bc
@kecodon0077 vãi dàn áo, sau là gp 2016 trước gp2015
Mình muốn mua bóng philips lumiled 45w, ae sài rồi cho xin đ/c và lời khuyên. Tks ae!
kythu95
CAO CẤP
8 năm
@Zuxde Lên hẳn trex 70 đi bác pha cos ngon hơn lumi nhiều (em đang xài lumi choá ex 135)
Iphon3
TÍCH CỰC
8 năm
@kythu95 Trex 70 là bóng gì thế bác. Có thể cho em xin tấm hình mở mang ý kiến cái đc hok. Em cảm tạ nhiều
ae biết chỗ nào thay cổ pô innox ko chỉ mình với
kythu95
CAO CẤP
8 năm
đây nè bác
kythu95
CAO CẤP
8 năm
Bác nào có khả năng tự lắp hay quen anh nào làm điện xe ngon khuyến khích tự đặt mua bên khựa , giá chỉ bằng 1/2 mua bên mình thôi =))
đù... thấy níck "thư kỳ" cái đòi coi hình coi clip liền:p

Hả? bạn là shop kinh doanh điện hả? Trên này nhiều shop cài cắm ăng ten lắm nha, coi chừng giẫm chân nhau àh. Nghe manh nha đâu đó sắp có 1 a nhào vô giới... điện biz với nghệ danh LONG PHILIPS (tự pink xì lip gì đó)... 😔
kythu95
CAO CẤP
8 năm
@kecodon0077 dạ không em là người dùng thôi bác :( . Kiếm không ra hình post clip cho anh em dễ hình dung thôi ợ . Em còn khuyến khích tự đặt hàng mà
@kythu95 Giờ có LumiLeds 55W quảng cáo là khắc phục khoảng tối giữa pha & cos gì đó, thấy màu vàng ok

kythu95
CAO CẤP
8 năm
@kecodon0077 Cũng có vẻ ngon ấy ạ :v . Em thì tính chờ 1 thời gian nữa dạo taobao xem thế nào
@kythu95 Mềnh thấy nâng cao công suất thì ko hay rồi. Tưởng giữ nguyên công suất mà quang thông tăng mới đáng chơi. Cứ loanh hoanh 100lm/w mấy năm nay chả thấy tăng ;)
@kecodon0077 Cái này hồi trước em có tìm hiểu trên otofun thấy họ bảo mấy con Lumileds P6 55W này hay bị hiện tượng "quá công suất", sử dụng cường độ cao chip led hay bị bong ra (chắc do nó kích dòng lớn quá).
Zen Menly
ĐẠI BÀNG
8 năm
Cái vụ đổ keo tự vá zô vỏ nghe nói chạy lâu sẽ mau hư mâm phải không mấy anh ?! Thấy cái vỏ sau của e bơm căng vào chạy tầm hơn 1 tuần là mềm lại mà thay nguyên cái vỏ thì hơi ngán 😔:(
em hơi giảm tốc rồi lại tăng tốc thì thấy xe hơi hẫng và giật 1 cái. Liệu có phải do xích chùng ko các bác? cơ mà em mới tăng xích, chạy chắc tầm dc 6-70km mà đã chùng rồi sao. Xích zin nhé các bác.
kythu95
CAO CẤP
8 năm
@Blue_Eyes_White_Dragon Chạy tẹt đi xích giãn quá thì chặt
nthienthanh
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Blue_Eyes_White_Dragon Quay clip đi . Chứ sên trùng hay ko cũng phải phân biệt dc chứ . Mà có sên zin nó cũng chả mau giãn như vậy trong 70 km . Nhả côn có đúng ko . Hay là tăng côn quá hóp rồi bóp sát quá nó bị
@nthienthanh đang đi 1 số nhé bác, ko lên xuống số gì cả, chỉ giảm tay ga rồi lại tăng tốc.
kendeptrai
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Blue_Eyes_White_Dragon Bác này đi xe kĩ và máy móc quá 😃 Có quyển hướng dẫn sử dụng kèm theo xe đó bác. Đọc đi đọc lại rồi ngâm cứu thật kĩ đi 😃
nthienthanh
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Blue_Eyes_White_Dragon Xe nào lên lên ga xuống ga ko giật . Đặc biệt mấy số đầu nó mạnh đúng rồi còn j . Cứ xách xe ra test hết ga hết số đi . Lo quá .

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019