Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Cảm nhận & chia sẻ kinh nghiệm YAMAHA Exciter 5 số côn tay

kecodon0077
27/4/2011 4:11Phản hồi: 59.894
59.894 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bộ tool của mình củng không có kiềm.nhưng xài tool theo xe chán lắm.vặn vẹo một hồi tiu mấy cái đầu ốc hết luôn.bác nào thích tự chăm sóc xe thì nên mua tool xịn mà xài.vặn vừa chắc mà vừa bền nữa.
hai loại khác nhau màu sơn và cái tem,nhưng lại đội giá mấy chai hihi
Sao bên biker thấy kêu GP quá trời. Đa phần là lỗi nồi hú. Không biết do tung tin đồn để nhằm hạ cơn sốt GP hay bị thật nhỉ
zimkoy
ĐẠI BÀNG
12 năm
ex mấy đời đều bị hú mà bạn 😃,yên tâm đi
mọi người ui? sao xe của em đi chẳng vọt chút nào nhỉ? ga lớn và từ từ nhả côn mà sao máy nó cứ hú to lên và đi rất lì, cảm tưởng còn chậm hơn côn tự động? đi côn tay em cũng chưa thành thạo lém? một vấn đề nữa là khi đi nhanh mà giảm tốc độ đi chầm chậm lại có cần thiết phải bóp côn k ạ? thanks
minhon88
TÍCH CỰC
12 năm
Hồi ság mệt quá ko đi.hẹn lại hum khác .hix.dạo này thấy ai cũng bận hết.ko nghe phong trào gì heg..tối hum qua đi thay nhớt gặp 1 bạn kia.chay gp 2011. Rủ test thử.mà sao ông đó chạy ổng nhúg nhúg kái xe kinh hồn lun.làm em hơi run.mà ổng vẫn thua. 3 vòng

---------- Post added at 06:50 PM ---------- Previous post was at 06:41 PM ----------

Ga lớn tốc độ cao ùi thì bung côn nhanh thật nhanh.cộng tăg ga.sẽ khác.rất khác.hjhj.ga nhỏ tốc độ chậm thì buôg côn từ từ.gảm tốc thích thì bóp côn.ko thì thôi.nhưng khi chậm rồi thì bóp côn trả số.nếu đi chậm thì rà côn.và chạy số 1. Thế thôi.phải ko nhỉ ^.^
Công việc mà Thành ơi, cuối năm hình như bận hơn bình thường mà. Em gắn mở yên cho ok rồi hôm nào off show cho a em học hỏi là được rồi 😃
Alias_X
ĐẠI BÀNG
12 năm
xe mình thì chỉ có số 2 là nghe thấy tiếng như gió rít vậy, những sỗ khác thì ko thấy gì 😁
zimkoy
ĐẠI BÀNG
12 năm
số khác để ý kĩ vẫn nghe thấy tiếng hú nha bạn,thử đang đi ngả người ra đằng sau là nghe rõ nhất ( làm cẩn thận ko té nha )
xe mình cũng vậy. Vào số 2 hay trả lại số 2 mà bớp côn có trớn nhah nhanh thì nghe tiếh ooooo như đông cơ fản lực vậy. Chỉ ở số 2.
oj.conga

e củng muốn vậy,nhưng ôngbà bắt về wê mới cho mua.bn wá!
minhon88
TÍCH CỰC
12 năm
Gắn thì em gắn đc.vì nhiều người đi trc rồi, khó chổ nào cũng nói hết rồi.nhưg em ngại chạy lên xuống.hum trc ko vô tp đc.hơi tiếc.

Thấy nhiều bạn có nhiều thắc mắc quá.nói mấy bạn yên tâm thì mấy bạn ko tin.lần tới off cố gắng đi đông đủ để mọi người tự tin hơn.em nghĩ thế.

Shell ultra mới thay fải chạy 100km mới thấy êm,kéo ngọt.đang chờ tới đó.hihi.1 bình em chạy khoảng 2500km là nghe máy kêu to ùi.tính ra lợi nhiều cái.
Nói chung biết thì không sao, không biết thì hoang mang nên thắc mắc, chuyện cũng bình thường mà em. Cơ bản là không phải ai cũng "nghiên cứu" rồi mới xúc em Exciter này, nhiều khi thấy "thích là nhích" nên đâm ra cũng có nhìu thắc mắc. A thì thích off để gặp mặt a em cho vui. Bữa giờ a bận quá chưa thay Shell Ultra được nè, mai ráng đi mua cái lọc nhớt, thay nhớt rồi mới đi làm quá.
bác gì đó ở cần thơ, giá̀ gp 49tr còn rc thì ở mức 43 44tr nha bác
thank bác nhiều. em thì thích GP nhưng mờ lại kết màu đỏ đen 😁. Thôi thì rước em RC vậy, đỡ đc tí tiền nữa hì hì. à mà Yamaha nào ở cần thơ thì giá ổn hả bác. Em thấy có Ya của Sài Gòn vs lại 2 -3 cái Ya nữa.
hai anh có cần kê bàn,lấy cafe tám hông? hé hé,hai ông tám ghê quá đi
Hehe, mới tám có tí mà bị quở rồi, nên hôm qua đi ngủ sớm :p
Castrol là vậy mà, hậu 1000km tệ lắm, mà thay mỗi 1000km thì hơi phí. Mình đang chạy khoảng 1400km rồi nè, depa gắt nó kêu nghe xót máy ghê. Cuối tuần này chắc chắn thay rồi ổn định luôn với Shell Ultra, khỏi lăn tăn nữa. Lúc trước mình xài Shell Ultra 2000km máy vẫn êm lắm, NSX "nổ" 4-5000km nhưng mình xài 2500-3000km thay là được rồi.

1. Xe còn mới quá, chờ 1000km chỉnh xăng gió lại nha bạn.
2. Cảm giác về số 2 cứng, sượng là do tốc độ xe bạn lúc đó không phù hợp với số 2, có thể chỉ đang phù hợp với số 3
3. Roda miễn đừng kéo hết ga và ngâm ga ở bất kỳ số nào thì không sao cả. Bạn xem thêm sách HDSD. Tắt máy giữa đường chỉ sợ bị tông từ phía sau thì... ac ac. Bạn nên đeo sẵn tai nghe nhưng đừng nhét vào lỗ tay, chừng nào có cuộc gọi thì hãy nhét vô tai, bấm nút 1 phát là alo được rồi, nhớ tấp vô lề ngừng hẳn nha. Nhét sẵn vô tai thì giảm thính giác cũng nguy hiểm mà hugo nó lụm đó, mình bị rồi (150K cho 1 cuộc gọi, kaka nó nói qui định cấm sử dụng tai nghe kể cả bluetooth...).
4. Sơn thì chắc chắn sẽ tróc kể cả tĩnh điện. Chỉ còn cách dán decal 3D carbon thôi. Decal rẻ mà, mua 1m về tự xử, trầy tróc thì tháo ra dán lại.

Ý bạn là độ full bài đó hả? hay là mod IC? Hiện bên biker có 1 chỗ nhận mod IC mở vòng tua máy, mỗ IC zin ra thay vài linh kiện khác vô, giá 3-4 xị gì đấy. Tham khảo topic có cm của chuột bạch luôn nè : http://www.bikervietnam.com/bfrm/showthread.php?t=258594

RC và GP máy móc y chang thôi. Chắc vì bị chém 4-5chai, chủ xe GP vừa chạy vừa khóc hú hú nên ai cũng nói GP hú...😢

minhon lắp cái mở yên rồi làm report đầy đủ chi tiết = hình ảnh coi nào. Anh thích mở yên = nút kèn nha.
cái cảm giác gần mua xe hồi hộp quá đi mất , e chủ nhật này mua rồi , mong gjao lưu cùng anh em KT , e ở Cà Mau . có thể tham gia off với mọi người được không vậy 😃
Mấy bác cho e hỏi chút ạ!xe e chạy được 500km rồi e dang tính di thay nhơt thì nên thay nhớt hảng hay nhớt ngoài hả mấy bác
Thay nhớt hãng bạn nhé, ngoài 1500km rồi hãy thay nhớt ngoài.
Nhớt hảng nha bạn. Sao bê nguyên cái hình nhà và xe của tui lên làm avatar vậy trời....?
Đọc xong tự nhiên mắc cười quá anh ơi,:bounce:
em thích ex vì cái vụ hổng ồn (ghét nhất mấy xe đùng đùng đùng... rầm rầm.... ò e ò e ò e..... tăng tăng tà tá tăng bùm bùm....) bởi vậy đang chuẩn bị cưới về. Nhưng mờ em sợ nhất là cái vụ dộng nồi á hix, xe bạn em là ex2k10 dộng nồi thấy thương, nghe mà nhức đầu... cái vụ này có cách gì khắc phục hay là cố tránh đc không ạ.

---------- Post added at 08:23 AM ---------- Previous post was at 08:15 AM ----------

cái vụ độ đó em cũng không biết rành lắm. em coi trên mientay24h.vn á. thấy có topic nhận làm ex đi đúng 135. 2pic đây ạ http://mientay24h.vn/showthread.php?p=254818#post254818
http://www.bikervietnam.com/bfrm/showthread.php?t=263821 xe đẹp hông ;)

---------- Post added at 08:57 AM ---------- Previous post was at 08:49 AM ----------

http://www.bikervietnam.com/bfrm/showthread.php?t=264530 report hữu ích cho pà kon >.< phải tìm hiểu kỹ rồi mua xe á haha
Cái này là do rữa xe nè. Rữa xong, dù rữa nhà hay tiệm, cũng phải nhớ giật miếng cao su lót yên (chỗ tiếp giáp đèn sau) xịt hơi hoặc lau cho sạch nước chứ. Thợ nó không làm thì nhắc nó làm. Chỗ này mà không để ý thì sét là đúng thôi. Mình lâu lâu vẫn lấy RP7 xịt vô đó chứ.

Cái này lỗi bảo quản hơn lỗi Ya. Chuyện đâu có gì to tác mà có 1 topic làm ầm lên, chắc tại Ex 2011?
minhon88
TÍCH CỰC
12 năm
Hum nào mình kê bàn ngồi 8 gọi ổng ra nữa là full bài luôn đó.hihi.koi thử ai 8 hơn ai heg.

Khi em mua đủ đồ về làm ok rồi thì sẽ có repost chi tiết mà a phong.

Cũng may mà dán xe ui.ko thì giờ xe cũng trầy kha khá
Xe a bữa nay cũng bị tróc keo tè le, vài bữa gần tết chắc phải đi dán lại quá. Xe mình thì cưng bà cố, mà đem xe đi gởi là y như rằng trầy tróc nhìn phát nản.
thangbanh
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chỗ nào nhô ra dán 2 lớp đi anh ( 2 manh, 2 sườn...) 😃
Hix, mình cũng chẳng thích dán làm gì, mà để không thì nhìn em nó trầy trụa không nỡ. Dán 2 lớp thì cũng vẫn bị trầy tróc keo mà bạn, chắc được cái keo dày nên không bị trầy nhựa bên trong? 😃
riết rồi buồn ghê á. ở hội BB ai cũng mún nói chuyện vs mình. zậy mờ qua đây hỏng ai thèm ngó ngàng. chắc tại mình newbie 😔(. thôi, cam chịu số phận :(
RC hay GP củng vậy thôi bạn.chỉ khác màu và tem thôi.thử hỏi xe RC hay GP giả dụ như ra 3s thay píttong hay thay bố nồi có bảo RC hay Gp ko?bạn thì có ý kiến giống mình.thực tế vẫn có khả năng mua GP dư sức luôn nhưng lại thích RC vàng đen đấy thôi.không tự pr đâu nhé.thực tế có bạn chạy GP vẫn phải nhìn ngó con RC của mình đấy:rolleyes:.hehe mấy hôm nay để ý thấy cọng xích hình như hết xí quách rồi nên ko thèm dãn nữa.đường nhà mình thì đất đỏ hơi nhiều nên chắc em nó ra đi sớm rồi.

---------- Post added at 09:47 AM ---------- Previous post was at 09:37 AM ----------

ái chà cái xe đại bàng chết khô í hok phải đại bàng xa mạc ấy chắc củng tầm 80 chai chứ không ít đâu nhé,đẹp thật đấy nhưng hugo chắc củng thèm lắm:devil:
Không biết mở vòng tua máy có ảnh hưởng gì tới tuổi thọ động cơ không nhỉ
cứ mở thử sẽ biết.😃,mình củng đang phân vân,nhưng ít khi chạy maxspeed lắm nên để zin hay hơn.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019