Cảm nhận & chia sẻ kinh nghiệm YAMAHA Exciter 5 số côn tay

kecodon0077
27/4/2011 4:11Phản hồi: 59.894
59.894 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hi, lâu rồi không vào nén đá mấy bác ngứa tay quá đi à.
http://www.tinhte.vn/threads/945973/
Nickhun
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bác làm thế này là k đc đâu nha. :stomp:
APhong mua bô nhông Ðiã 15-40 hokada nhiêu xìên vây a? Hokada là có màu Ðen thùi lùi fai ko a.
190K den thui thùi lùi,kakakakakkaak

Ko được, ko được rồi, bác này mâu thuẫn quá, bởi vậy cưới vợ mà ko cưới liền là vợ nó đổi ý àh ... hehehe
Vậy mai xuống cưới em nó liền di,kakakaakakkaak
tỉ số truyền của zin 14/38 = 2.71, của 15/40 = 2.66, của 15/39 = 2.6, chênh lệch có 0,05 mà đã bị ì, vậy khi mình tăng tỉ số truyền lên 15/40 cho R chắc có lẽ depa sẽ nhẹ hơn 1 tí, nhưng hậu thì ko biết thế nào, ai góp ý cái nào ..........
Kg dùng cong thức toán học để tính khi sắp nhong dĩa dc mà phải dung công suất máy và tỷ lệ truyền của động cơ,nói chung thì thử mới bít,hahahaha
Giờ làm sao để có cafe với cái đĩa hodaka 40 nhỉ ... khó nghĩ quá ... làm sao đây ta ...
Sáng mai chạy xuống dưới này,kakakaka

Từ bữa lắp sên vàng đến giờ chạy phê quá, đi nhong nhong miết, ko thì suốt ngày cứ săm soi cái xe, lau chùi cọng sên ko 1 hạt bụi, bỏ bê nhà cửa con cái luôn, giờ Gấu cấm gần con Ex luôn ùi, chuẩn bị đưa lên núi cai nghiện luôn ùi nè ... heheheee
Bữa trước có đảo cai nghiện, bữa nay có núi cai nghiện, còn gì nữa đây? Đang chờ các cao nhân chỉ bảo 😁
Tức quá mới gọi cho Hải chuyên Exciter, đúng là >200k, him nói nhông hãng zin mắc lắm, đi 15/41 ngon hơn 14/38 ... hehehe. po tay với côn tay 5 số, cái gì cũng mắc, chả bù nhông 15 của mình có 35k ......
vitokwok
TÍCH CỰC
12 năm
Hé hé, có a làm chuột bạch rồi. Vậy thì e cứ zin mà phang thôi :p

Ý e nói chiếc xe là hoa lài và... phải ko :p
Bác phong tứ test thêm cái đĩa 41 đi, coi có sướng hơn nữa hok, đi 15/41 luôn, mình nghĩ depa chắc sướng lắm àh, hậu thì 5 số nên chắc là bao êm, ko sợ rần máy ....
thôi bác ơi cái vụ nhong dĩa nên theo phong cách kỹ sư yamaha thôi
cuong2
CAO CẤP
12 năm
Ai khám phá hết sức mạnh và ưu điểm của xe zin thì bảo đảm ko bao h mún độ thêm 1 thứ gì, dù là con bugi^o^

Đi nhôg dĩa 15-41 với điều kiện phải lên cặp michelin chạy mới vô^o^ hehe... Ai lên cặp michelin pm@.@ haha....
dinhung
TÍCH CỰC
12 năm
Có bác nào xài cái dung dịch keo tự vá đổ vào trong vỏ xe không? Tư vấn giùm em có nên xài hay không...
Theo như lời giới thiệu của nhà sx nếu vỏ xe bị găm đinh thì không bị xuống hơi đột ngột cũng không cần phải rút cái đinh đó ra
Vẫn có thể chạy đc đến tiệm sửa chữa. cái này thấy hay hay vì khi chạy con AB đã bị dính đinh xuông hết hơi cứ thế chạy và về đến nhà thay cho nó cái ruột mới.:wub:
Ghét nhất bọn tàu khựa này.........💣
Nhưng mà mình thấy gỡ cái này ra, quay cổ xe qua lại nó hết kêu kẹt kẹt nữa, mình tính để lại luôn, nhưng suy nghĩ lại, đem về có gì gắn trở vô, cái này nó chỉ có định mấy sợi dây ga thôi mà, mình nghĩ gỡ ra chắc cũng hỏng sao🤓
Chính xác là mở nó ra thì bẻ tay lái qua lại nó nhẹ hơn, dây không bị bó nên không kêu. Bạn đem về thì tốt rồi, cần gắn vào mấy hồi.
Mình thì yêu cầu không tháo cái này bo cho mấy anh 30k,kakakakakaak
À sẵn cho mình hỏi cái logo 50th dán ở vè trước mua ở đâu bạn, không biết mua 1 cái nó bán không😔
Địa chỉ mua tem kỷ niệm 50th MotoGP: 132 Hùng Vương, qua ngã tư Hùng Vương – Lê Hồng Phong (mình mua ở chỗ bác kecodon nói đó, 132 Hùng Vương, mà không có ghi số nhà đâu nha, bạn đi wa ngã 4 Lê Hồng Phong 1 đoạn, nhìn tay phải là tiệm bán điện thoại cũ đó, vô đó hỏi là có), giá 40k.
em có vấn đề này các pác giúp em với

ngắn gọn hơn cho dễ hiểu

quẹo trái cua gắp chạm đất ,h cái chân chống nghiêng mỗi lần gạt lên là nó bị đụng lò xo chân chống đứng nghe 1 cái kengggg,chân chống nghiêng gần đụng vô dây sên, các pác có cách nào chỉnh sửa gì ko,cám ơn
bác xem 2 con ốc đầu chân chống nghiêng pác có rung rinh ko, của em thì rung rinh quá
chân chống nghiêng có 1 con ốc thôi mà
Có nhưng ít thôi, vì xe còn mới mà. Chỉ khi nào xài lâu nó bị mòn thì nó rơ nhiều hơn. Bạn kiểm tra lại con ốc gắn chân chống nghiêng, xem thử có làm gì để cải thiện được không, có hình thì mọi người dễ hình dung hơn.
hư thì mua cái mới luôn cho nó đẹp.bẽ ko khéo nghe cái phựt....đứt 2 đầu con ốc dưới lốc máy là phê à
Không biết mua nguyên bộ tem này dán chồng lên chiếc GP việt nam nhìn nó coi có được không ta
Chắc phải thế rồi hjxhjx. Cum on bác exciter.r.2011 ở địa bàn bd ít đồ wa
Nickhun
ĐẠI BÀNG
12 năm
Anh mà ở gần SG như chú thì cũng phi lên từ lâu rồi, có điều kiện thì đi đi.
Chưa bằng lái đi xa hơi ngán hihi. thông cảm chớ. hnao ranh rổi rủ vai a e đi chung hehe
bác qua trang 1 bác kecodon007 có chỉ link đó
của em khi đá chống lên nhìn xuống thì con ốc ở chân chống chạy theo,mà độ rơ nó hơi cao.thôi,đành ra 3s vậy😔
1 con trước 1 con sau,con trước xài khóa 17,con sau có ren xài 10

của em khi đá chống lên nhìn xuống thì con ốc ở chân chống chạy theo,mà độ rơ nó hơi cao.thôi,đành ra 3s vậy:(

Đây là câu trả lời chính xác
vâng,rất chính xác
30 ký tự tự tự
tiep456
ĐẠI BÀNG
12 năm
Tình hình là xe e có hiện tượng xe vào cua hoặc lúc dừng e bóp côn vào mà máy vẫn chết. Từ hôm lắp cái sạc attila vào. Trước kia khi xe còn số bóp côn có chết máy đâu nhỉ. Bác nào pro tư vấn giúp e với.

Cái này chắc do sạc Atila nó hút điện mạnh quá mà garanty hơi nhỏ nên mới tắt máy, bạn thử nâng garanty lên cao 1 tí xem có hết ko ?
Hnay gáng làm luôn lên 4 sao di,12 cm nữa,anh pm yahoo cho em đi

Lên 4 sao có được gì ko nhỉ ...:eek:
tiep456
ĐẠI BÀNG
12 năm
Để mai e đi nâng granty xem. Thanks bác
Nickhun
ĐẠI BÀNG
12 năm
Huhu, ở HN kiếm mãi k ra cái logo 50th của yamaha. Buồn ơi là buồn ....! 😢

Bác ra mấy hàng chuyên bán decal ở đầu phố Tuệ Tĩnh đó, rẽ từ Phố Huế vào nằm bên tay phải, ngay cạnh hàng cho thuê truyện đó, từ đầu ngã tư vào 20m

Nguồn : otofun
minhon88
TÍCH CỰC
12 năm
bác đag ở hà nộj hả. Mua quà về cho a e nha. Lấy e 2 lít rượu bắc. Há há. Xong về đj ngang nhà a thờj hốt lun kon kẩu nhá.háhá
Nickhun
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ủa vậy hả bác? Cuối tuần rảnh em qua ngó xem. Em thấy RC trắng dán con đấy trông toẹt vời. Hihi. Ơ mà bác cũng ở HN luôn à? :dance:

Hic. bác hok thấy mình ghi nguồn từ otofun àh ... tại bác lười google thôi .... :adolf:
Nickhun
ĐẠI BÀNG
12 năm
Em thề cả bác là em search trên cả biker, cả tinhte mình nhưng ko thấy có nói chỗ nào bán luôn. @@ Định khi nào mua gì trong SG thì nhờ mấy bác chủ sạp mua hộ cho cái logo luôn, nhưng giờ có luôn rồi, tiện quá, sướng quá. :dance:
dinhung
TÍCH CỰC
12 năm
Khi nào bạn kiếm được bộ decal 50th thì cm cho mình biết với nhé ...
Nickhun
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hehe, em chỉ định mua cái logo để dán vào cái dè trước thôi. Bác cho em cái số phone đi, hôm nào mua đc em sms cho bác, hoặc em lấy luôn cho bác vì biết đâu nó hết, rồi thanh toán cho em sau cũng đc. 🤓
dinhung
TÍCH CỰC
12 năm
Uh. thank bạn mình ở Hưng Yên ... bạn cứ tìm và nếu mua đc thì cm lại địa chỉ để khi nào có thời gian làm một chuyến sắm đồ chơi luôn một thể
Nghe ae nói tháo bugi ra thấy màu gạch hoặc màu trắng,còn mình thì thấy toàn màu đen ko là sao nhỉ,khó hiểu mong ae chỉ giáo
vậy là xe chú Phúc dư xăng rồi đó,chú chỉnh ốc xăng vào chút đi chú,hay hôm nào rảnh chú nhờ anh Phong chân ngắn chọt cho lẹ:smoke:
A Ex_R cham chi? quá ta, trung tâm tu vân cho các e bé. Héhéhé. Xem dùm e Ðc bao nhiêu cm rùi a! Ðang Ðu dây Ðiên, ko coi Ðc a ui 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019