Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Cảm nhận ios 8.1.3 trên iphone4s

hero191987
28/1/2015 23:28Phản hồi: 75
75 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mới lên được 1 ngày, có vẻ lag và chậm hơn, đang tiếp tục test
Đã lên 8.1.3 cảm nhận sau 2 ngày dùng như sau:
về pin: đúng là tụt như tụt quần, sạc pin nóng máy hơn, đến lúc đầy 100% máy vẫn nóng
về hiệu năng: chậm hơn 8.1.2.....đặc biệt là mình để máy dưới cái gối (gối đè lên máy trong chăn) thì sáng ra máy nóng ran, mặc dù cả đêm đã tắt wifi, 3g.....không dùng gì.) sợ luôn.
sau 2 ngày mình phải restore về 8.1.2 ngay lập tức. Về 8.1.2 mọi thứ có vẻ ổn hơn. Nếu bạn nào đang có ý định lên 8.1.3 thì dừng ngày lập tức đi, kẻo vài bữa nó khóa sign 8.1.2 là hối không kịp hận đâu........
@nguyenvantuan137 máy bác hỏng rồi đấy. 😃
@le thanh phong tran Chắc tại update qua ota nên nó vậy. Chứ máy mới mua chính hãng trong fpt mà. Hehe
@nguyenvantuan137 máy e pin tuột kinh luôn, nhưng do máy cũ rồi có lẽ pin chai, 3g chỉ tầm 3 tiếng là còn 5 %. chịu riết quen, mà bác sạc thì sao lại để dưới chăn, nhỡ nó nổ thì toi.😃
Mượt mà :d

Gửi từ iPad của tôi sử dụng Tinhte.vn
rito1995
ĐẠI BÀNG
9 năm
5s 8.1.3 sạc ấm thôi chứ k nóg như 8.1.2 :v vs đừg để sạc nằm, để đứg hoặc có j dựa vào

Gửi từ 5s của tôi sử dụng Tinhte.vn
hết JB trên ios 8.1.3 à? chán ghê, tự dưng úp lên rồi
@hun11k có JB 8.1.3 rồi bạn, vào trang pangunow.com xem nhé
rito1995
ĐẠI BÀNG
9 năm
@hungbeo1921993 Cài xog bye bye cái phone of bạn lun nhé :3

@rito1995 why???
rito1995
ĐẠI BÀNG
9 năm
@hungbeo1921993 Cái đó fake, trag chủ of pangu k phải trag đó

@rito1995 thank bạn nhé, mình mới dùng nên k biết 😃
Ủa, 8.1.2 bị khoá sign rồi mà sao về lại đc
4S lên 8.1.3 làm gì ? 4S chạy 8.1.3 ko thích hợp đâu . Thao tác của máy rất chậm , tốn pin , dùng 3G rât nóng máy , 4S như của mình chạy 6.1.3 là ngon nhất .
@Bùi Tiến Thắng khi nào có bản jailbreak là mình lên ngay, mượt ha k k quan trọng, quan trọng là mình phải dùng cho sướng thân mình đã 😆
@hungbeo1921993 vậy thì bạn lên 8.1.3 đi rồi ngồi chờ 😁
@Bùi Tiến Thắng đang đợi jb mới lên bạn ạ 😆,k có jb iphoen chả khác gì cục gạch, xài k sướng
eitomi
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Bùi Tiến Thắng
định ngồi đọc mà thấy cùi mía này trả lời tào lao quá.
máy chưa lên phiên bản ios 8.1.3 mà phán như thánh .
tào lao mía lao. sao bit không thích hợp, sao biết lên 3g nóng máy.
đây chạy vù vù nè.
Lỡ lên 8.1.3 rồi có về được ko các bác nhỉ?
mình đang sài 7.1.1 jb đầy đủ. Mới ăn táo lên 8.1.3 thấy rất tệ. nóng máy hao pin. a e nào ở 7 thì đừng up nữa
bebechel
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mình dùng 4S ios 6.1.3 muốn cài face vs zing.mp3 mà cứ bị yêu cầu lên ios7. Có cách nào cài đc mà vẫn giữ ios6 k các bác
bebechel
ĐẠI BÀNG
9 năm
@hungbeo1921993 Ok. Thanks bạn
kkk33_tv35
ĐẠI BÀNG
9 năm
@bebechel Bạn kiếm cái iphone nào đang ở ios 7 hay 8 đều được, xoá hết mấy app mà bạn cần down, xong đăng nhập apple id của bạn vô lên app store tải lại mấy ứng dụng bạn cần tải, tới bước này thì bạn lấy iphone của bạn lên appstore tải lại ứng dụng bạn cần lúc này appstore sẽ hỏi bạn có muốn cài đặt phiên bản ứng dụng phù hợp với ios bạn đang xài không? Bấm ok là được
bebechel
ĐẠI BÀNG
9 năm
@kkk33_tv35 Hiểu rồi. Thanks bạn
@bebechel Bác dùng id apple đó đăng nhập vào Appstore trên một máy đang chạy iOS 7 hoặc 8 tải những thứ bác cần tải về. Sau đó về máy bác tải những app đó. Nó sẽ cho bác tải bản thấp hơn tương thích. E toàn làm thế :v
4s ios 8.1.3 muốn bay xuống 7.1.2 đc ko các bác
@nguy nhu an IOS chỉ lên thôi chứ ko xuống được
mình bị một vấn đề là sau khi tắt nguồn hết pin thì bật máy lên chạy ứng dụng chơi nhạc với video không có tiếng ai bị thì xin thỉnh giáo nhé
thấy bản 8.1.1 là ổn, haizzz, chót dại lên 8.1.2
Hix. Tình hình là con 4s của em đang ở 6.1.2 đã jb rất mượt. Có 1 nhược điểm duy nhất là em cứ gọi Facetime là lỗi. Có bác nào hướng dẫn em khắc phục với
@Trần Thọ Hiệp Không khắc phục đc đâu bác ơi. Nó khóa ft iOS6 mà.
bebechel
ĐẠI BÀNG
9 năm
@thaikhangvn Hoá ra là khoá FT ios 6 hả bạn? 😔
bebechel
ĐẠI BÀNG
9 năm
Sao bản cập nhật của mình lại là 1.1G nhỉ
rito1995
ĐẠI BÀNG
9 năm
@bebechel Ios 6 pk, bản cũ up lên càg nặg

Mình đang dùng 8.1.3, lỡ lên. máy chậm. pin thì bình thường ko hao hơn lắm. Cuộc gọi đến nhấn trả lời bị delay 2,3s mới nghe đc 😔
4s nên lên 8.2 k các bác
a1a1a
ĐẠI BÀNG
9 năm
máy 4s qt của e vẫn 5.1.1 :p pin dùng 4h liên tục còn 45%, pin chờ 1 ngày rưỡi rùi đó
@a1a1a 5.1.1 chả có gì hay cả, mình chán phải lên để dùng cho thích 😆
a1a1a
ĐẠI BÀNG
9 năm
@hungbeo1921993 ios 7 hay 8 chỉ phù hợp với 5 trở lên thôi. 4s lag như gì chứ hay ho gì 😃) nhà có 2 con 4s, 1 con lên ios 7 chạy nóng vãi chưởng, tốn tin và lag. nói chung là ko có gì gọi là hay ở đây cả 😁
@a1a1a mình dùng 8.2 vẫn thấy bt, với lại còn tùy nhu cầu, bạn đang thỏa mãn với 5.1.1 thì bạn cứ dùng, chứ pin thì kiểu gì cũng vẫn phải sạc, mình dùng cũng 2-3 ngày mới phải sạc 1 lần, cũng thế cả thôi
Chi minh cach upload voi..sao minh ko cap nhat duoc ios moi..

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019