Cảm nhận sau khi dùng dây đeo tay máy ảnh SEN

justinnguyen88
21/5/2015 5:35Phản hồi: 14
Cảm nhận sau khi dùng dây đeo tay máy ảnh SEN
Mình đã đặt và nhận được từ Khacten.com một dây đeo tay bằng da dành cho máy ảnh. Sau 2 phút lọ mọ gắn vào và 1 ngày dùng thì có những cảm nhận cá nhân như sau:

Ưu điểm:
  • Được làm từ da thật (da bò, rắn, cá sấu, đà điểu,… tùy khách hàng đặt - sản phẩm của mình có lẽ là da bò) nên khá chắc chắn, gắn lên máy chụp hình nhìn rất thật và chất
  • Nhỏ gọn,linh động và thoải mái khi đeo vào tay
  • Chốt gài với máy ảnh chắc chắn, có chốt bóp vào và nới ra theo kích cỡ cổ tay mỗi người. Tạo cảm giác ôm sát cổ tay an toàn.
Khuyết điểm:
  • Giá hơi cao: 400k/1 cái (theo mình giá 300k/1 cái sẽ ổn hơn)
  • Nếu là nữ thì gắn vào hơi khó khăn với phần da chắn của chốt cài. Các bạn nam thì “vô tư đi” =D

Tóm lại:
  • So với dây đeo cổ thì mình thích dây đeo tay này hơn, hợp dáng với Sony A6000 nhỏ gọn và không “loằng ngoằng” khi cất vào túi.
  • Chủ động và dễ dàng hơn cho việc cầm máy “compact khủng” 😃

Đây là cảm nhận cá nhân mình và mong được chia sẻ cùng các bạn.

DSC06838.jpg DSC06841.jpg DSC06843.jpg DSC06844.jpg DSC06848.jpg DSC06850.jpg fotor_(48).jpg fotor_(49).jpg fotor_WP_20150521_11_05_15_Raw.jpg
14 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ngon quá bác, e vừa mua 1 cái 70k =))))
@***NamAnh*** Đâu mà rẻ vậy bác
longlong66
TÍCH CỰC
9 năm
nhin đẹp thật. mún sắm cai mà giá 400k hơi chát :3
@longlong66 =D
Trước mình cũng dùng A 6000 thế này mà hong có dây đeo đẹp thế này 😔
teri.nk79
TÍCH CỰC
9 năm
Em sợ mỗi đang cầm nó bị đứt dây da thì tèo con máy ảnh 😕
Nếu khacten chịu gia cố viền dây như một tùy chọn thì sẽ mua 😁
@teri.nk79 Rất chắc chắn bác yên tâm. mà bác dùng máy gì mà ngại thế
teri.nk79
TÍCH CỰC
9 năm
@justinnguyen88 A6000 như bác đó 😁
Sản phảm này theo mình biết thì nó mang đậm tính thủ công, từ việc cắt xén hay may, thậm chí họ còn viết tay trên miếng bìa kèm theo. Ý đồ có lẽ họ cũng muốn nâng niu chiếc máy ảnh mà chủ nhân đang dùng. Mình đánh giá sản phẩm này rất đẹp, tuy nhiên hình như chủ topic xỏ dây chưa đúng rồi. Phần da nhỏ sẽ là miếng đệm cho khoen sắt mới đúng ạ
@tamiflu100mg Oh em đã gắn sai. thanks bác
z3r0_center
ĐẠI BÀNG
9 năm
@justinnguyen88 Chủ thớt thật ra ko thể gắn theo cách bác Hiệp gắn được, e thử rồi, trừ khi tháo luôn cái khuyên sắt đi theo máy mới gắn như trong video. Mà nếu làm nv thì sau này gắn neck strap hay shoulder strap phải dùng cái khuyên của dây
mua đi anh em mai mốt lạc đảo hoang có cái mà nhai chống đói 😁:D:D
Cái bao da cover a6000 mua ở đâu vậy bác thớt? Giá bn vậy?
bjnbjn88
ĐẠI BÀNG
6 năm
A.c.e tham khảo sản phẩm dây đeo giá sỉ bên em nhé. Đây ạ https://daydeothe.com.vn/

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019