Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Cảm nhận sau vài giờ sử dụng iPad

thanhpluv
4/4/2010 4:3Phản hồi: 75
Cảm nhận sau vài giờ sử dụng iPad
Nhiều người nghĩ rằng ipad là 4, 5 cái ipod với iphone gộp lại, và ai cũng biết sử dụng iPhone là sướng thế nào. Vậy nhân sự sung sướng lên 4, 5 lần thì thế nào nhỉ?

Sau vài giờ sử dụng iPad mình xin có chút nhận xét sau:

1. Battery: Phải nói đây là vấn đề nhiều người quan tâm, và mình xin chia sẻ là pin của iPad rất khỏe. Mình down app và lướt video rất nhiều, cộng thêm push facebook và yahoo nhưng battery xuống rất chậm. Mình nhớ là trong hơn 2 giờ đồng hồ thì iPad sụt từ 90% xuống còn 70%. Mình rất hài lòng với pin của iPad nếu so sánh với pin của iphone và cái laptop cùi bắp của mình!

Một điều đáng lưu ý rằng charger của iPhone ko thể sạc đựoc iPad! Kết nối iPad với desktop nó cũng báo là "no charging." Phương pháp duy nhất mình biết giờ chỉ có cục sạc của Apple cho kèm thôi.

Thêm nữa là mình đi ngủ tầm 5 giờ, 7 giờ dậy thì iPad được charge từ 70% lên 90%.

Cục pin của iPad đúng là hơi shock.

2. Độ phân giải và màn hình gương:

Độ phân giải phải nói là rất sắc nét, sáng, lướt web rất khoái. Bảo đảm ai nhìn vô cũng sẽ thích.
Màn hình gương thì y như iPhone, dễ dính vân tay.

3. Tốc độ xử lý và OS

iPad phải nói xử lý rất mượt, ko có độ trễ khi ra vào app. Chuyển qua các app rất nhanh.

Nếu ai hay xem mấy video "hands on" hồi tháng 1 sẽ thấy iPod và iBook hay bị crash hay lỗi về rotation. Mình cũng rất lo, nhưng giờ thì Apple đã hoàn thiện rồi, ko hề thấy nữa. Mail app của mình có bị crash một lần, sau đó ko thấy nữa

Quảng cáo

4. Apps
Đây là lý do vì sao mình muốn mua iPad. App của iPad phải nói là một kỉ nguyên mới của mobile application. Nói thiệt là app của iphone và smart phone khác chắc chỉ đáng xách dép =))... (Nói hơi quá không nhỉ?).

Quảng cáo

Về iPhone app trên iPad, các app đòi cấu hình thấp nêu 2x lên sẽ bị bể ra và ko đẹp, nhưng các app game như real racing thì 2x lên trông cũng ok.

Xin mọi người thông cảm vì bài review nghiệp dư của mình. Hình ảnh cũng ko sắt nét vì phòng tối với xài phone upload lên youtube nhanh hơn vì mình ko có thời gian.
75 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

binmsc
TÍCH CỰC
14 năm
Ngưỡng mộ quá, bao giờ mới được sử dụng một con ipad như bác nhỉ!
có lúa là có liền bác à😁
thật sự là tuyệt vời quá bác ạ...thế hệ đầu tiên đã thế này rồi,ko hiểu về sau Ipad còn khủng đến mức nào nữa....e thì chỉ thấy Ipad hiện h thiếu mỗi tích hợp wc,có thêm wc nữa thì tốt biết bao nhiêu,
P/s:nếu dùng cái wc cắm vào dg USB thì Ipad có nhận ko nhỉ,chắc app yahoo trên ipad cũng chưa hỗ trợ chat wc đâu đúng ko bác
Đồ apple là thế mà. Nó sẽ nâng cấp từ từ chứ không ra 1 sản phẩm hoàn hảo ngay ^^.
ufdb
CAO CẤP
14 năm
iPad ko có cổng usb, còn nếu ý bác là mua thêm cái hub thì mình nghĩ cũng chẳng có support đâu, trừ khi cái wc đó do apple sản xuất 😃

p/s : mấy bác mod ơi sửa lại giùm em cái chỗ đăng nhập phần tick chọn " lưu lại " bị cái quảng cáo che mất rùi, mỗi lần thoát ra vào lại là cứ phải đăng nhập lại hoài à
thanks 😁
Tôi cũng nghĩ như bác, thiếu sót đáng kể nhất ở iPad là WC, vì không đa nhiệm , không flash thì có thể hiểu là để tiết kiệm pin, chạy nhanh hơn ; nhưng thiếu WC thì tiếc thật.

Xem các clip thì rõ ràng các apps cho iPad quá tuyệt, các smartphone không thể nào bằng được
Nhiều lúc do trên board mạch ko còn chỗ để nhét wc đóa
có vẻ game dùng trên ipad chưa đc mượt. nhiều răng cưa quá.. còn cái khác đều ổn 😃
Cái này là Game iphone scale lên 2X để chơi trên Ipad nên mới bị "bể" như vậy đó...haizzz...chẳng đọc kỷ mà phán tùm lum
lamtv_hn
ĐẠI BÀNG
14 năm
e thì chẳng hâm mộ quả táo. máy tính bảng càng không.
tranvudtvt
ĐẠI BÀNG
14 năm
Cứ chờ IP thế hệ thứ tư ra đã, nghe đồn là cũng chạy chip 1Ghz, và đa nhiệm.
Ipad thế này thì IPhone Gen4 cũng chẳng đa nhiệm đâu, mà cũng chẳng cần đa nhiệm làm gì, chạy mượt mà đâu ra đó như ipad là wá tốt rồi, còn muốn làm nhiều việc hơn nữa thì mở laptop lên mà xài
Lướt web nhanh,hình ảnh đẹp,đọc sách rõ ràng và mình rất hài lòng về pin,xài khoảng 2 tiếng lướt web mà sụt xuống có 1 tí xíu.
Đã wa, ko biết bao giờ mình mới đc dùng iPad nhỉ.
quá tuyệt e có xiền là làm ngay 1 con hoho kết nhất vụ pin cuả e nó
tuyệt vời, pin thật đáng nể
it's lôk like a HUGE yahoo messengers ever 😆
Em thì chưa đc dùng đến vài giờ, nhưng qua cảm nhận ít phút thì chơi game tệ, hình xấu không mê nổi. Bác nào định mua về chơi game thì quên khẩn trương.
Và cái iPad hàng mẫu dùng thử thì vân tay bám đầy nhìn rất mất chất, mới cả nhìn nó cứ vuông vuông, trông kỳ kỳ :yellowcarded:
Ko đọc kỹ gì hết, mấy game nhìn xấu, bị bể là do bị zoom lên rồi, đợi game dành riêng cho ipad rùi tính, 100% là đẹp hơn iphone 3gs cái chắc òy, ghiền wé hix hix,
Jake
TÍCH CỰC
14 năm
đa số game bạn chơi là các game dành cho Iphone thôi, bạn thử download 1 game dành cho Ipad về rồi chơi thử thì sẻ thấy nó thế nào....còn dấu vân tay thì có thể mua cái screen protector để vào là sẻ hết thôi mà 😃
Ôi... thích nhờ... Em cũng đang muốn có một em lắm đấy...hixxxxxx...

"Buồn cái sự nghèo..."

Thân!
Mình chả biết zoom hay gì̉, mình chỉ nghĩ là sản phẩm quảng cáo mà thì ng` ta phải làm nó bóng bẩy hết sức. Mình chơi thử thế là ngán rùi hihi chứ không phải là mình không đọc kỹ. Các bác tinhte dạo này chém mạnh quá nhìu lúc sợ hổng dám post bài hihi
Mình chẳng hiểu WC thì có gì hay, từ bé đến giờ chưa thèm xài WC bao giờ 😃
Vâng. mình cũng hiếm lắm mới dùng webcam nên có hay không cũng thế.
Nhìn thèm quá mấy anh ơi 😔(
Hix hix sao mà bác chủ thớt sướng thế 😁 IPad chạy nhanh thật. Như thế này chẳng thấy ai nhắc đến Slate nữa nhỉ....? Slate chạy win7, mỗi lần mà lại khởi động thì cứ phải gọi là...còn hiệu ứng thứ IPad...quá đã luôn.
Chắc ông này chưa bao giờ xài chức năng sleep , hibernate của window rồi , Slate chạy window 7 starter , khởi động rất nhanh
davitru
ĐẠI BÀNG
14 năm
Chwua dùng àm đã biết là nhanh.. Hài =)) 😆 😁
hjx giấc mơ trc kia là iphoen h thấy ipad thì mún kon 1200 kèm em nó. ôi cái pận ngèo lại típ tục ước mơ chỉ là mơ ước hè hè

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019