Cảm nhận sơ lược laptop chuyên nghiệp AlienWare M17X

niky
7/8/2009 7:51Phản hồi: 102
102 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cái này chắc chỉ có cánh mày râu chúng ta mới vác nổi và phải đợi trúng số độc đắc thì mới mua được hichic.
Lamvip379
TÍCH CỰC
15 năm
Quan trong bác có đủ xiền,thực ra phần cũng chả có gì khó,Chủ yếu là biết kết hợp để vừa ko qua mắc mà máy vẩn đủ mạnh và ổn định:

Đối với 1 máy tính mạnh chỉ cần CPU,Ram,Vega,màn hình+chất liệu sản phẩm+hệ thống tản nhiệt tốt,Càng cao là càng mạnh

1.Cấu hình bình thường:giá 1700 USD

PROCESSOR Intel® Core™2 Duo P8600 2.4GHz (3MB Cache, 1066MHz FSB)
OPERATING SYSTEM Windows Vista Home Premium (64 bit) + Windows 7 Home Premium Upgrade Coupon
VIDEO CARD Single NVIDIA® GeForce® GTX 260M, 1GB
LCD PANEL 17-inch WideXGA+ 1440x900 (900p)
MEMORY 4GB Dual Channel DDR3 at 1066MHz
HARD DRIVE 250GB 7,200RPM w/ Free Fall Protection
INTERNAL OPTICAL DRIVE Slot-Load Dual Layer DVD Burner (DVD+-RW, CD-RW)

2.cấu hình vừa giá 2490 USD:

PROCESSOR Intel® Core™2 Duo T9600 2.8GHz (6MB Cache, 1066MHz FSB)
OPERATING SYSTEM Windows Vista Home Premium (64 bit) + Windows 7 Home Premium Upgrade Coupon
VIDEO CARD Dual NVIDIA® GeForce® GTX 260M, 2GB – SLI® Enabled edit
LCD PANEL 17-inch WideUXGA 1920x1200 (1200p)
MEMORY 4GB Dual Channel DDR3 at 1066MHz
HARD DRIVE 250GB 7,200RPM w/ Free Fall Protectio

3.Cấu hình trong mơ:giá 4000 USD

PROCESSOR Intel® Core™2 Extreme Quad QX9300 2.53GHz (12MB Cache, 1066MHz FSB)
VIDEO CARD Dual NVIDIA® GeForce® GTX 280M, 2GB – SLI® Enabled edit
LCD PANEL 17-inch WideUXGA 1920x1200 (1200p)
MEMORY 6GB DDR3 at 1333MHz
HARD DRIVE 500GB 7,200RPM w/ Free Fall Protection

4.Còn vấn đề dua card hay đơn card thì bác này nói rồi.

Đúng rùi. Chủ yếu là biết cân đối giữa những gì mình cần và số tiền mình có thui để sao có được Hiệu năng/Tiền tốt nhất thui. Chọn maximum cấu hình chủ yếu để thỏa mãn tâm lý High-End chứ trên thực tế nhiều khi giá gấp 3 mà hiệu năng có khi không nổi gấp rưỡi.
ngocquoc87
ĐẠI BÀNG
15 năm
con này đúng là đáng đồng tiền bát gạo khi mua nó. Đúng là đẹp, chỉ có điều hơi to và nhìn rất hầm hố, chơi game thì chắc miễn bàn...
Riêng cái việc đi so sánh Desk và Lap là đã lố bịch rồi.Desk cậu có xách đi tới cơ quan hay trường học đc ko ?
Thứ 2:tôi xin phân tích cho cậu vì sao người ta mua nó mà ko ngại đến cái cân nặng của nó.
- Rất đơn giản,máy này hướng tới game thủ là chính,chứ ko phải nhân viên văn phòng.Thậm chí có thể họ mua về mà chẳng cần mang vác đi đâu,trừ khi là đi thi đấu.
- Máy khỏe,cơ cấu của nó phải chiụ 1 nền tảng đồ họa mạnh nên nó nặng là ko tránh khỏi.Thử cầm 2 cái GTX 280 lên xem đã nặng bao nhiêu.
- Máy này sản xuât phục vụ thị trường Châu Âu là chính,vì vậy với vóc dáng của họ thì với 5-10kg trên người là chuyện thường.

Cậu nên biết tôi cũng dùng 1 cái M1730 + Adapter + 1 cái balo chuyên dụng = 8kg.1 tháng chắc mang đi chơi đc 1 lần : )).Nó nặng,cồng kềnh nhưng thử mang ra quán cafe hay đi off cùng bạn xem người ta có phải trầm trồ thán phục cái to,khỏe,mạnh mẽ của nó hay ko : ))
phuongvu85
ĐẠI BÀNG
15 năm
kết nhất cái logo của thương hiệu Alienware 😁
cám ơn 2 bác ở trên vì đã giúp e, 2 bài đã giúp ích khá nhìu. cám ơn 2 bác pht nữa
arch_ledung
ĐẠI BÀNG
15 năm
Máy khủng, cấu hỉnh khủng và k biết có đi kèm với giá khủng k? Mua con này về thay con để bàn vì nặng như thế cũng chẳng muốn xách đi đâu cả! Nhưng với giá mua đc con để bàn khéo mua 1 con để bàn xịn còn hơn ấy chứ nhỉ?!
phuoctai92
ĐẠI BÀNG
15 năm
đang đi lòng vòng lướt web thấy web gamek http://gamek.channelvn.net/2009081604332817/cam-nhan-so-luoc-laptop-chuyen-nghiep-alienware-m17x.chn bê i chan bài trên đây mà không thèm ghi nguồn
Có đó bác... tại bác chưa chú ý thôi...
Wed đ1o của công ty mà, chả lẽ họ ko biết đọc tiếng Việt
Hix. Thiết kế laptop mà y như 1 chiếc xe hơi thể thao, quá ngầu, cấu hình quá đã nhưng mức giá thì ...
thangnga
ĐẠI BÀNG
15 năm
Đúng là Alien nhỉ! Máy nào ra cũng vậy! Đẹp và khủng bố hết sức! Nó ko thể gọi là "máy tính xách tay" được mà phải gọi là máy tính vác vai! :=)) Nhưng thiết kế và cấu hình không thể chê nôi! Giá như có tiền cũng phải sắm một con! :p
Con này chỉ có nước bỏ vô valy có bánh xe và tay kéo lôi đi chứ vác vai cũng đuối. 😃
Con này nhìn wành tráng wá
Nhưng mà em vẫn đag hài lòng với em T400 😃
bordeaux
TÍCH CỰC
15 năm
Khủng về bề ngoài cũng như cấu hình cho 1 laptop...
Con này xấu nhất trong các con alienware mà em từng biết. Từ lúc về thằng Dell là Alienware mất dần tính "độc" và "lạ". Mọi thứ cứ như đồ chơi cho con nít. Đến nỗi cái tên còn không nghĩ ra nổi, toàn đặt mã số dựa theo inch của màn hình, hix hix. Chắc phải kiếm thương hiệu khác thôi.
Buồn...
Lamvip379
TÍCH CỰC
15 năm
Bác này nói như con nít...:mad:
cakeohieu
TÍCH CỰC
15 năm
trời ơi laptop xài hàng Quad. ước mơ của tôi. mà mấy loại này nóng kinh người. có nhúng nước họa may mới hết nóng. xài ở vùng hàn đới thì ok nhỉ 😁. nhiệt đới nhiều khi nó chảy case ko chừng
vote máy đẹp
Cấu hình thì tuyệt vời, nhưng con này chắc phải gọi là máy tính ... vác vai 😁
Cá nhân em thấy máy dày quá nó cứ xấu xấu thế nào ý 😔
Theo em nghĩ thì dòng này tuyệt vời.Cả về cấu hình và thiết kế.Nói chung em nó đẹp toàn diện.......................
Sao mình lại nổi gai ốc khi xem clip con này nhờ...! Hiz'...!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019