Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Cảm nhận Suzuki Viva 115FI 2013

usher_1204
29/7/2013 11:46Phản hồi: 265
265 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

he, cho mình tham gia chủ đề này với nghe !
Mình mua chiếc này từ 30,31/05 mà lo "xin" biển số đẹp nên tới 20.06 mới ra đầy đủ biển + ca vẹt, ngày 22.06 mới lên tới tay mình !
Tính ra mình cũng chạy được 37 ngày rồi, đồng hồ hiện nay là 3700km (hình này chụp hôm qua)
Cảm nhận xe thì cũng như bác Vinh81 nói thôi, nói chung mọi thứ rất chuẩn và ok, các bác cố gắng kiên nhẫn chạy qua được 2000km đầu xe sẽ rất ok: vô số nhẹ, đỡ hao xăng, tăng tốc rất nhanh, nổi bật trong đám đông (xe còn mới nên ít người biết - ai cũng nhìn nhìn).
Còn khuyết điểm: hơi nóng máy (dưới 2000km đầu), dạo này đỡ rồi, xe bắn bùn ghê lắm - người ngồi sau chịu trận vụ này, còn mình chạy thì không sao cả !
Đợt 3000km đi bảo hành thì thay nhớt 80k + lọc nhớt 60k ở Suzuki Sài gòn Ngôi Sao - 14-16 Trần Hưng Đạo, Q1. Mấy anh kỹ thuật viên cũng đàng hoàng...còn tay nghề thì chưa dám nói. Lần nào cũng hỏi độ hao xăng và chỉnh chỉnh cái xăng gió hết.
Mình không có thời gian canh thử xăng bao nhiêu nhưng chắc chắn là chạy đường Sài Gòn >65km/lít, và đường trường là 75km/lít
Đợt xe được 2500km mình đi Cần Giờ, từ Q.7 tấp vào đổ đầy bình xăng - 70k, chạy đi Cần Giờ tới Bãi tắm 30.04 rồi nghỉ ngơi một tí quay thẳng về không đi lăng tăng đâu hết, về tới Sài Gòn đồng hồ chỉ còn 1/2 bình xăng, nói chung đi đường trường cảm giác rất tốt - mình đi 2 người, lại ít hao xăng nữa
cà vẹt.jpg DSC_0089.jpg DSC_0090.jpg DSC_0091.jpg DSC_0092.jpg DSC_0094.jpg DSC_0095.jpg DSC_0098.jpg
@bobolx89 Hình của bạn chụp đẹp quá đi mất ;) mình cũng như bạn, rất hài lòng với Viva mới, nhât là về mức tiêu hao nhiên liệu và độ bốc, rất tự tin khi đi đường dài, nhưng vs xe của ba mình số còn cứng quá, hi vọng sau 2000km sẽ êm mượt như xe của bạn vậy 😁 mà bạn cho mình hỏi cái chỉ mâm là bạn sơn hay là dán thế
@usher_1204
éc, cám ơn cám ớn bác nhiều ! đây là lần đầu tiên em post hình lên một diễn đàn ! hi, em chụp bằng điện thoại Sony thôi mà !
Cái mâm đó mình dán bị "chém" ở ngay ngã tư Hoàng Hoa Thám - Phan Đăng Lưu: 80k - không phản quang, nhớ lại còn tức ! hĩ
@bobolx89 Hi mình cũng rất muốn các anh em khác cũng chụp và post lên topic này để chúng ta thêm hào hứng bàn luận về chiếc xe yêu của chúng ta.
Mình cũng thích chỉ mâm đơn giản như vậy đó, phản quang nó sáng k thích bằng, mà dán chỉ mâm đến 80k thì đắt thật đấy 😔
Hình xe e thì trong máy chụp hình, mà máy thì gấu cầm rồi :(

Bác thay nhớt vs lọc nhớt ở Sài Gòn ngôi sao chi cho mắc, bình nhớt Su 800ml ở chỗ khác có 65k ak, rồi cái lọc nhớ có 30k thôi bác ơi. 😁
Còn vụ người ngồi sau bắn thì a e nói gấu để chân ở mé ngoài cái gác chân, đỡ đi kha khá.
Mức hao xăng chính xác là khi mới mua xe, ra tiệm, e đổ 50k xăng rồi đi cạn xăng luôn là đc 164km. Đường đi là hỗn hợp vì nhà ở cầu vượt Quang Trung Q12 còn học ở KHTN Q5. Có bữa lai gấu, có bữa ko.
@tmtienminh3491 Bác thay ở đâu thế. Hồi 500km đầu e thay ở su phổ quang 86k 1 bình.
@hoangvankhanhhcm Mua ở Phan Huy Ích đó bác, Đại lý Bích Nương. Bình nhớt 800ml là 65k, 1L là 95k, lọc nhớt 30k. (cách đây gần 1 tháng)
@tmtienminh3491 Bác mua về tự thay hay sao mak rẻ thế. Hay la e bi chem.:oops:
@hoangvankhanhhcm mua thay ở đó luôn mà. Mà lần thay nhớt gần nhất hết nhớt 800ml. Mình mua chai 1L là 95k. mà mua chai 1L thì mua 2 chai thay đc 3 lần 😆
vừa update thêm lỗi cổ xe cho anh em rồi
hungpnc
ĐẠI BÀNG
11 năm
Dè con mua ở đâu. Bạn nào biết chỉ dùm ;)
@hungpnc ra hãng Ya, hỏi mua dè con Ex..về khoan lỗ bắt vào
hungpnc
ĐẠI BÀNG
11 năm
@the_red_of_luck Thanks
Chỗ nào lên mâm xe chất lượng và giá cả tốt nhỉ? Mình ở tpHCM.
@tmtienminh3491 bạn định lên mâm raider hả 😃 tham khảo các sạp trên biker thử xem
@usher_1204 trên đó nó ko có ghi giá cả cụ thể. Vs lại chưa làm cái này bao h nên ko biết chỗ nào uy tín!
@tmtienminh3491 bạn tham khảo sạp trungvic thử xem, anh em ex hay qua đó lắm
@tmtienminh3491 Vậy viva bác là bánh căm à? Bánh căm chạy cảm giác đầm chắc k bác.Em nghi xe này xác nhẹ nên hơi lo
@Luân Đ thấy kéo lên 80 vẫn bình thường. ko có gì gọi là rung lắc như người ta vẫn nói. Có nhóc phieuphieu93 chạy 100km/h vẫn ko lắc, mặc dù chưa hết ga.(cho ông này cái clip đi e phieuphieu93)
😁 lên mâm raider ko biết có ngầu không, cũng đang có ý định
;)
@NokiaN8_ xe Su lên mâm raider là khỏi chê, đc thêm cái đĩa sau nữa :D
@usher_1204 dĩa sau mà đi ko cẩn thận là bồ câu hỏi đó 😆
@tmtienminh3491 Tại sao hỏi bác? đĩa sau đẹp mà bác. Bộ đĩa sau bị ghép tội thay đổi kết cấu xe à?
ừ, cũng ngại cái đó ghê, lỡ bị gọi vào lại có cớ đủ điều 😁
Gắn dè sau thế này có đỡ bắn chân người ngồi sau vs đỡ dơ xe nhiều ko bồ?
@tmtienminh3491 đỡ dơ xe nhìu hơn bạn 😁 người ngồi sau thì vẫn k khả quan lắm :D
@usher_1204 Chác chỉ có cách để cái dè sau đó dài ra chút thì người ngồi sau mới ko bị sao. Bạn lắp cái đó ở đâu? như thế nào và bao nhiu tiền thế?

Lái một tay nha bác! Tay kia mắc cầm điện thoại quay!^^ thế này mà bác còn sợ rung lắc thì e thua!^^ tại đang quay cái thằng bạn nt qua! Nên có 2 cái video! Video thứ 2 tuột xuống 60 là do đang mở lại camera để quay
hamyty
CAO CẤP
11 năm
@phieuphieu93 đúng như mình nghĩ, trọng lượng ko phải vấn đề, vấn đề là công nghệ ,như thằng future dù rất nặng và lái 2 tay nhưng lên tới 100 là tay lái rung lắc rất mạnh, phải giảm ga ngay nếu ko là dập mặt :mad:
ừ, nhưng dài quá nó lại k đẹp, mình tự chế gắn ở nhà thôi à
ghê ghê 😁
@usher_1204 bác chế sao thế? Chỉ e cái. Mà phải khoan lỗ ở càng sau xe ko? E chẳng thấy chỗ nào bắt ốc để gắn vào cả. Ko lẽ phải khoan thêm lỗ ở xe?
😁
Có tiền bán con này bù thêm ít chơi luôn con Rai cho ngon.
@ngocthanhminh Khi nào bán chiếc viva của bác cho em cái giá nhé 😃
E ủng hộ bác! San sẻ nơi khác bớt đi chứ viva hết hàng rồi kà!;( bùn thúi ruột!
haizzz...xe bị trầy 2 3 đường rồi..rầu ghê
@the_red_of_luck trầy sâu ko bác, e cũng bị nhưng có cách làm mất đường trầy rùi, bác cần ko e chỉ cho
@le thanh phong tran cách j vậy bác
ừ bác gắn vậy nè, ở bên gắp xe phía bên cần số thì tháo con ốc trên hộp xích zin ra rôi lấy vef exciter cắt sao cho còn chừa 1 miếng nhựa vừa ngay con ốc đó rồi khoan lỗ bắt con ốc đó qua lỗ trên vè con vừa khoan là xong bên trái (bác để ý hình trên xe em ấy), còn phần gắp xe mình bên cần thắng thì phải chế 1 miếng pát nhỏ nhỏ lắp sao cho nó ôm chặt gắp rồi tìm cách cố định cái vè vào cái pát cố định đó là xong
mình nghĩ trọng lượng xe cũng góp 1 phần nhỏ vào độ đầm nhất là độ pnawngj phần đầu xe ấy 😁, future neo cũ của mình đầu nhẹ hiều hà
trầy có sâu k bác, sao mà bị thế
em cũng định mua xe, mà e thắc mắc thấy các bác trên bảo đi bảo dưỡng có chỉnh xăng gió, con này là FI mà sao chỉnh xăng gió được thế các bác
@dragonsword0871s k chỉnh xăng đc bác ạ, chỉ chỉnh gió đc thôi à
hi
@vanhieptinhsau ;) xe mới keng, bác mua lâu chưa
@usher_1204 được 1 tháng, chạy khoảng bao nhiêu cây thì thay nhớt và lọc nhớt ?
@vanhieptinhsau 300 cây đầu đi thay nhớt 1 lần, xong đến 1000 cây thay thêm lần nữa, thay luôn cả lọc
@usher_1204 cảm ơn bạn thật nhiều,
@vanhieptinhsau k có j đâu 😁 a e chia sẻ kinh nghiệm vs nhau thôi mà
hiii
gởi bãi xe nên trầy 3 đường...không sâu nhưng mà dài tầm 2 đốt ngón tay..huhu

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019