Cảm nhận Suzuki Viva 115FI 2013

usher_1204
29/7/2013 11:46Phản hồi: 265
265 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

thế xe bác có dán keo không? dán keo thì ko lo bác à. Mà xe trầy chứ có phải mình trầy đâu?:p
@mycloud2010 Chắc bác đó xót của 😁. Còn dán keo thì nhẹ ko sao chứ mạnh quá vẫn trày bình thường nhé bác.
Xe mình phủ Nano.hic
@the_red_of_luck Bác này cũng xài XS như e à!^^ hôm nay mới để ý!
Mà phủ nano có dễ rữa hay chông bám bẩn hơn kg bác? Xe e chả dán phủ gì? Với phủ thì chỉ phủ phần nhựa bóng thôi sao bác?
@phieuphieu93 lúc mua xe đc khuyến mãi nên quất luôn. chứ theo quan điểm riêng thì nên dán keo, vì bảo vệ xe được tốt hơn.
còn phủ nano thì mình thấy xe bóng hơn thôi, còn vụ chống trầy thì thua...quẹt nhẹ là có 1 đường T___T
À, bác dùng giấy nhám loại thật nhuyễn, sau đó đánh vào nơi trầy cho nó mòn đều, sau đó mua gel bóng dành cho các loại mũ (kana) đánh lại. Mình đã bị và giờ đã hết.
@le thanh phong tran kiểu đó là bay luôn lớp nano sao T___T
@the_red_of_luck lớp nano như các bác đã xác nhận là tác dụng làm bóng là chính thôi bác à
@le thanh phong tran vẫn có tác dụng bảo vệ bác à, phủ nano thật ra gọi đúng là phủ 1 lớp shield silicat lên, tức là phủ 1 lớp pha lê mỏng lên trên bề mặt sơn, các bác chạy bị trầy hay xước tưởng trầy sơn nhưng thực ra là trầy miếng pha lê chứ sơn vẫn k sao (miễn đừng trầy sâu quá xuống luôn lớp sơn), chạy 1 thời gian phủ lê lại thì lại bóng như mới, đa phần bây h trong các dealer đều dùng phủ của Cherubim, Cherubim là do ba e phân phối lại cho dealer đó
@usher_1204 Hnao offline km anh em 1 bìbh đê.he he
@the_red_of_luck hehe cái này thì e bó tay 😁 anh em có nhu cầu phủ pha lê tại nhà phân phối thì ghé Công ty cổ phần ô tô Phú Đạt nha, chú Thọ phó giám đốc ở đó là ba e, địa chỉ anh em có thể google nhé, mình k tiện mang lên đây sợ bị nói quảng cáo ;)
Phủ phần nhựa bóng thôi chứ phần nhựa đen đâu có đc hả bác?!^^
yup..nano chỉ phủ phần nhựa bóng, phần nhựa nhám đen nó cho chai nưóc rửa ^^
Kg bit phần nhựa đen đó dán keo màu có ăn kg ta? E định dán lại màu xanh chuối! Mấy bác thấy sao? Và chi phí hết khoảng bao nhiêu các bác nhỉ?
@phieuphieu93 dán keo màu thì k đắt đâu bác, dán trùm nguyên con xe mà chỉ có 400k thôi mà, bác ra ngoài Nguyễn Chí Thanh ấy, có tiệm Ánh Hồng, hoặc là cái tiệm gì trangtrixemay maf cây xăng ngã tư Ngô Quyền Nguyễn Chí Thanh nhìn qua ấy, còn không thì Decal4bike cũng đc
@usher_1204 Dán decal nguyên con xe lỡ nó bị tróc thì boc ra có để lại dấu vết gì hok? Chẳng hạn như khi dán keo mà gỡ ra thì nó in lại dấu keo,còn decal mình hok biết sao :mad:
@Luân Đ mấy chỗ dán chuyên nghiệp thì mấy vụ đó xử hết cho mình mà ;)
Đang ngóng lô sau về cưới em nó mà chờ mãi 😔
Đang ngía qua vụ dán decal mà trước giờ chưa làm nên chưa có kinh nghiệm 😃
@Luân Đ cứ để zin chạy 1 thời gian đầu cho cảm nhận đc vẻ đẹp zin rồi mình thay đổi e nó sau bác ạ 😁 chúc bác sớm có xe nhé
bro cho hỏi miếng nhựa phản quang trên biển số dán ở đâu vậy?
@phuocthao90 miếng phản quang đó là của ex 2011 đó, 15k 1 cái, mua về đục trên vè Viva 2 cái rãnh để nhét nó vào là cứng hà
Năm 2013^^
mykina18
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bác ở trên có thù với suzuki à?😁
Haha! Hahaha! Mắc cười quá! Mấy bác nóng tính quá!^^ em mới 20tuổi trong này chắc e mới trẻ trâu nàk!
Viva đã cháy hàng rồi các bác nói nữa đi đụng hàng là e hận mấy bác! Viva cháy hàng kg phai do mấy bác ở đây đâu! Do bản thân viva nó vậy thôi! Ở nhà e nói khan cả cổ để ngta gét viva vậy mà có ai nghe em đâu!^^ xăng 50km/1l chạy nóng máy dữ lắm nhớt có 650ml mà! Tại xe fi nên nó yếu hơn ngta là phải rồi....
Vậy mà ông chú cho tao mượn chìa khoa chạy thử coi! Chạy một vòng vô táng vô đầu em một cái "mày xạo" bó tay lun!
Nên mấy bác kg cần phải tốn hơi đâu!!^^
Xong rồi kg đc ngta công nhận rồi lại cáu!^^ hahaha!
mykina18
ĐẠI BÀNG
11 năm
Công nhận mod tinhte hiền hơn mod voz
Chắc a í đi sh trung quấc chứ kg phải sh nhât đâu!^^
@hung_tango sắm xe thì đâu liên quan mấy tới học đâu bác 😁
hiện tại em đag học lớp 12 đây. dự là thi ĐH cho nó vui thui.
chứ đường đi thì 3 đã vẽ cho em rùi :rolleyes:
@toandinh85@yahoo đúng vậy, e chỉ nói như vậy để cho a ta thây rằng từ lâu r xe k còn là tài sản nữa mà chỉ là phương tiện thôi, e k tự nhận mình là khá giả j đâu, vẫn còn phải đi học mà ;) chuyện tem thì e cũng đang phân vân nè a, thấy tem jupiter mx của indo đẹp quá mà bên đây k có tem nhập ở bển về toàn là tự in ra không à, sợ k đc bền đẹp như tem hãng nữa
@hung_tango thôi e va a dừng tại đây được chứ, cãi nhau cũng nay h rồi, xe thì tất nhiên có ng thích có người không, ở topic này anh em thích và đều đã mua Viva hoặc sắp mua Viva, nếu a k thích chiếc xe này thì a có thể để cho những anh em khác đc có chỗ tranh luận đoàn kết k
Ớ chòi oi, chòi oi, chòi oi! Bé đó 45t đó đáng yêu quá chừng mà mấy bác cứ trêu hoài! Mấy bác kỳ quá! Hà! Bé đó vào đây mục đích là để phá loạn thui mấy bác kg thấy sao!^^ đi mấy trang vô nghĩa rồi!
Đè nghị với bác chủ tóp là đóng tóp, hoặc ae đừng có gẹo bé dễ chương đó nữa, kg thui thì tội bác chủ tóp phải online thường xuyên để xóa cm của bé này nha! Nhà có em bé là khổ rứa đó mấy bác! Kakakaka!
Bác kia có chiếc ex đẹp gê! Hôm nào e sách viva đua với bác nha!^^ e được mua xe theo cân nặng bác ạ! Nên chỉ đc mua viva thui!^^
@phieuphieu93 thôi anh em quay lại xung quanh chiếc xe của chúng ta đi ;)
Mod vào xem thế nào cái ...cãi nhau ghê wa..nói về xe mà cãi nhau kinh.
Ok Anh chấp nhận chuyện đó,a ghét nhửng đứa mới có xe cứ Tôn viva thần thánh mình phải chia sẻ ưu điểm và khuyết điểm để cho mỗi ng lựa chọn
@hung_tango nhìu bạn cảm nhận hơi ngợi khen thái quá là do cảm giác khi vừa mua xe ai cũng phấn khích cả, nhưng nhũng ưu điểm của Viva như trang 1 e đưa ra đều là sự thật chính bản thân e trải nghiệm, a e vào đây là để chia sẻ kinh nghiệm vì xe nào cũng vậy, nó có những vấn đề chỉ những ng chạy nó mới biết đc. Mục đích của topic này là vậy chứ k nhầm quảng cáo, thuốc hàng j cho Su cả, đôi lời với a
hung4m
TÍCH CỰC
11 năm
Toppic này như tiêu đề : "Cảm nhận - Suzuki - viva 115fi", vì vậy đề nghị AE nếu có xe thì vào thảo thuận, không xe thì vào nghiên cứu cho vui, vui lòng không vào toppic để châm chọc, dùng những từ ngữ không hay làm ảnh hưởng đến toppic.
Thanks
@hung4m vào đây phải ăn nói lịch sự đói với ng lớn tuổi, khg lể phép Tôn trọng mấy em bị diễn đàn loại ra rồi đó. bị cấm rồi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019