Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Cảm nhận Suzuki Viva 115FI 2013

usher_1204
29/7/2013 11:46Phản hồi: 265
265 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

thôi đi ngủ Mai xem có gì hay khg
@Hungbright dởm có chúc xíu mà mấy em nổi nóng làm các em khoá níc hết rồi
Anh nói đây là để mấy em rút kinh nghiệm chứ Anh đâu mắc lịch sự như vậy, cái đó là thử tụi em đó bài học bổ ich , phải nhường nhịn khg nên nóng nỗi có ng khích bát là mình nhảy dựng lên nhất là tuổi đang đi học . Tuổi trẻ khg nên nông nổi . Anh 45 tuổi mà đứng vững như hôm nay là vậy đó, hỏi được bao nhiêu người , chử lộn với ng ta được gì đâu , còn Anh hết níc này rồi lại níc khác kinh nghiệm ng anh
Nhãm shit.45t đi tranh cãi với mấy đứa con nít còn bày đặt lên mặt dạy đời.o_O
@tianfu89 còn em muốn tư vấn Anh mời ,đừng để giống mấy thí sinh kia đang chờ thi lại
@tianfu89 em ở quy nhơn vào tp học hỏi thì phải chọn cho kỹ để mắc công rớt nữa. đóng tiền trả nợ môn khổ cha me lắm ở quê cha mẹ cài cho con ăn học khổ lắm
@tianfu89 chỉ nhỏ tuổi hơn thôi chứ cũng 20 trở lên hết r, con nít đâu a 😁
Đề nghị các bác không đuợc đụng chạm gì bác bên trên nữa! Còn bác chủ top thì cứ lock hết những thứ kg cần thiết-liên quan!
thôi mọi người mỗi người nhịn 1 ít, đừng tranh cãi nữa, chúng ta quay lại vs nội dung của topic này thôi
Mình nghĩ nên gom lại 1 topic cho nó bớt loãng...
Tóp này để cho bé hùng kia phá thôi! Chứ e thấy chủ yếu vẫn là 2 tóp từ khi có viva suất hiện! Lúc e vào chưa ai có xe! Thấy đánh giá, với u nhươc điểm là đủ rồi!
Mỏi wa các bác ah...mua được con xe về mọi ng súm sít vào hỏi, rồi bình phẩm. Mệt nhưng kũng vui. Nói về mức độ ăn xăng thì chẳng ai tin, nhiều ng nghĩ em đang nói phét..đệt. Cửa hàng đổ cho em 1 cốc, chắc khoảng 10 k, em ra Gia Lâm đổ thêm 60k , về đi lòng vòng 120km rồi, chẳng bít hết bao nhiêu nhưng mà thấy trong bình vẫn còn nhiều lắm..kết nhất. Đánh giá tổng quát: NGON. BỔ. RẺ
@hung4m Hơn 100km là thi thôi bác ah, còn nhà sản xuất công bố thì chỉ là 72km/l thôi. Bác nên tìm hiểu kĩ tí!
thuypn06
TÍCH CỰC
11 năm
@long2011able hì,hôm nay có chú chỗ nhà mình ko tin,và đến sáng Chủ Nhật này có quả độ chầu nhậu trưa CN. Cụ thể là 1,5l/100km = 66,6km/lít. Mình bảo mà nó ko tin,hế hế. Nó bẩu Su mà 115cm3,"ăn" có 1,5 lít,éo tin, nên mình phải cho phát cá độ. Hi hi,ko bít nó có dám ko? Nhưng đúng là ko chạy thì ko tin đc,xe 115 mà ăn ít hơn Cub 81-50 ngày xưa.
@thuypn06 mình chạy ra 3s Yamaha mua đồ tụi ktv xúm vào hỏi mình nói nó cũng k tin 😁
Bác usher cho mình hỏi xíu về thắng đĩa và khả năng leo dốc của em nó xíu:
Thắng đĩa: thắng này nếu mình chạy ngoài quốc lộ hay đường mưa mà bóp thì nó có bị bó cứng lại mà gây xoè rồi té không?
Em xem mấy cái clip trên vnexpress thấy bóp thắng trước rồi bị té dập mặt nên hơi ớn.

Thứ 2: Ở 1 số nơi có bãi đỗ xe dưới hầm, mà mấy cái bãi xe đó là ác mộng cho xe nào có động cơ yếu hay tay lái run, bác cho em hỏi, nếu 2 người ngồi trên xe khoảng 140 kg thì lúc lên dốc máy có bị ì hay chết máy không?
Cảm ơn bác trước.
hung4m
TÍCH CỰC
11 năm
@mycloud2010 1/ Thắng đĩa trước rất đầm chứ không hổn, vì vậy cứ an tâm tuy nhiên nguyên tắc vẩn là nguyên tắc : Khi thắng phải sử dụng đồng thời cả 2 thắng trước và sau, chỉ sử dụng 1 thắng trước là khi đang kẹt xe mình nhích từng tý một.
2/ Lên dốc thì chưa thử nhưng mình nghỉ bạn canh hôm nào vắng thì làm chuột bạch, để số 1 2 người cứ thử xem sao
@mycloud2010 thứ 1: đĩa trước của Viva là rất tốt theo lực bóp, mình cũng đã thử bóp hơi nhanh và dứt khoát nhưng đĩa bắt vẫn đầm chứ k giựt nên bác hoàn toàn yên tâm, miễn là đừng bóp chết cứng thì xe nào cũng nguy hiểm hết
thứ 2: để số 1 đi ngon lành bác ạ
Hỏi các pác chút, trên máy ghi nhớt 650ml nhưng nếu mình đổ cả chai 800ml có sao ko ,? Mà có nhất thiết pải thay nhớt hãng ko ợ? Em nghe nói nhớt hãng, dù honda, su hay yamaha thì cũng đều được đặt sx ở các nhà máy như castrol, caltex..như sản phẩm thông thường rồi gắn nhãn vào và rồi đươc gọi là nhớt hãng. Ko rõ có đúng như vậy ko..?
@long2011able đổ đúng theo sach hướng dẫn á bác, nếu thay nhớt thay cả lọc thì đổ nhiều hơn là chỉ thay nhớt k thay lọc, còn nhớt thì xài hãng nào cũng ok hết, nhớt hãng là tệ nhất do nó chỉ là các hãng khác oem rồi các hãng xe dán nhãn thôi, cứ motul vs mobil 1 hay total là ngon :}
cái cốp xe này to không các bác?
@Pinochio Pinochio nè bác ;)
@usher_1204 để vừa cái ipad ko bác?
@Pinochio Pinochio lấy hết đồ ra thì ipad 1,2,3,4 vừa vặn nha bác, vừa xuống để thử xong, còn ipad mini thì dư sức
@usher_1204 vậy chắc con sam tab 10.1 cũng vừa quá. Mà cốp xe này phải cắp chìa vào yên mở hả bác
@Pinochio Pinochio chính xác bác ạ 😁
Hum nay lại test thêm 1 lần nữa...2lít đường quê...được khoảng 145km...kết kkk.. giờ thì em đã hiểu thuốc fugaka diệt trừ giun như thế nào...
khen cho lắm vào nhiều người sau mua bị làm giá chứ được gì đâu
chê nhiều vào 😁
@alamqn thời buổi này k có thằng nào dám làm giá đâu bác :D có làm giá đi nữa cũng 1-2tr là hết max 😃
làm giá vài trăm thôi cũng khổ người tiêu dùng rồi bác ơi. :mad:
hung4m
TÍCH CỰC
11 năm
Bên Thái đã có loại mới của Su, chắc thời gian tới Việt Nam mình cũng sẽ có, một số thông tin cho AE nắm
Shooter 115 Fi ra mắt với ngoại hình mới, hiệu suất và mức tiêu hao nhiên liệu khá ấn tượng. Xe sử dụng kết cấu lấy cảm hứng từ siêu môtô Suzuki Hayabusa với trọng lượng nhẹ, bền bỉ và linh hoạt.
Động cơ của Shooter 115 Fi có dung tích 133 phân khối với công nghệ giảm tổn hao cơ, giảm ma sát. Hệ thống hộp số 4 cấp số tròn. Các kỹ sư của Suzuki nghiên cứu giảm kích thước và trọng lượng của trục cam. Thiết kế piston trọng lượng nhẹ. Nhờ những cải tiến này, động cơ Shooter 115 Fi hoạt động em ái hơn đồng thời tăng tuổi thọ động cơ, giảm chi phí bảo dưỡng.

Suzuki Shooter 115 Fi ra mắt tại Thái Lan.

Chiếc xe số sử dụng hệ thống phun xăng điện tử với các cảm biến gửi tín hiệu tới bộ kiểm soát động cơ ECM, nơi được lập trình để tính toán tối ưu hóa lượng nhiên liệu sử dụng. Xe có mức tiêu hao nhiên liệu khoảng 1,6 lít/100 km.
Suzuki Shooter 115 FI trang bị công nghệ đèn pha tự động bật AHO (Automatic Headlight On) cùng thiết kế đồng hồ tốc độ hiện đại, hiển thị mức nhiên liệu và hộp số. Xe có thiết kế khá bắt mắt và trẻ trung với đèn xi-nhan trước nằm trên hai bên yếm xe cùng ống xả và phần đuôi xe thể thao.
Hệ thống treo trước dạng telescopic và gắp đơn phía sau. Vành xe 17 inch với lốp trước 70/90 và lốp sau 80/90. Phanh đĩa trước và phanh sau tang trống. Tùy chọn vành nan hoa hợp kim hoặc vành đúc. Bình xăng dung tích 3,7 lít. Cốp để đồ 7,6 lít.

Tại Thái Lan, xe được bán ra với 3 phiên bản: phanh tang trống giá 1.100 USD, phanh đĩa và cần đạp khởi động giá 1.180 USD và phanh đĩa với khởi động điện giá 1.240 USD.

lilkabarru
ĐẠI BÀNG
11 năm
shooter về VN thành viva còn gì
bản của Thái 133 phân khối kìa @.@
@the_red_of_luck chắc bài báo viết nhầm thôi 😁
@usher_1204 Mình cũng nghĩ vậy...vì chưa bgio thấy kiểu đặt tên xe như vậy.. 115fi.......133cc, chắc là 113cc
@long2011able chắc rồi ;) sang homepage của su Thailand xem là biết ngay mà, cũng là Viva ở đây thôi nhưng các nước bạn tem bao giờ cũng rất tươi trẻ
@the_red_of_luck lấy đâu ra 133cc vậy?
http://vnexpress.net/tin-tuc/oto-xe-may/suzuki-shooter-115-fi-gia-tu-1-100-usd-2872094.html
Indo và thai đều lấy tên shooter cả. Về VN thì thành viva để cho có kỉ niệm và a e dễ truyền tai nhau thôi. Vốt tem sau này ra bản black edition sơn đen tuyền hay chí ít bản blue cũng thay cái ốp màu trắng thành xanh hay đen cho đỡ bẩn.
bữa h chạy bắt đầu có thêm 1 vấn đề : hú nhông, thôi cũng chẳng to tát lắm :rolleyes:
CD70
ĐẠI BÀNG
11 năm
Slogan "All new shooter 115fi" kìa to đùng mà ko thấy ah :p

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019