Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[CẢM NHẬN THỰC TẾ] NOUVO FI 2015 - Cập nhật liên tục !

lclam7
25/11/2014 6:44Phản hồi: 5.985
5.985 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mcd218
ĐẠI BÀNG
6 năm
4lít ngon nhé bác ra ngoài mà thay hãng chém lắm.
Thien.Dung
ĐẠI BÀNG
6 năm
@mcd218 Bác thay ở đâu ? Lốp gì nhỉ ? Đang tính thay lốp 90/90 chạy cho bám đường
mcd218
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Mr.Dpro em thay bên ngoài ko để ý lốp gì mà em thay đ 2 năm òi đi ngon hơn lốp zin zin cán đinh mấy lần thủng hoài. mà em thấy nó to hơn lốp zin nhìu lắm. xe em đi 3 nam đc gần 40k. lốp trước thì mòn tịt rồi mà em chưa thay.
loveyou09
ĐẠI BÀNG
6 năm
Ae cho hỏi chỗ dán tem xe Nouvo ở HN và giá rổ cái, xe mình đi hơi ẩu nhìn vỏ xước xát quá rồi 😁
koronua123
ĐẠI BÀNG
6 năm
bác nào chạy nouvo lx có thay bóng đèn nào sáng hơn ko chứ bóng đèn zin mình thấy quá tối 😔
tgmjgm
ĐẠI BÀNG
6 năm
Xài lốp yokohama Vn đi mấy bạn. Ok đấy.
Mấy bác nào có kinh nghiệm cho e xin cái ý kiến với ạ. Tình hình là e muốn đi phượt từ Nha Trang- Đà lạt bằng con Nouvo fi gp 2015. Như vậy liệu có ổn không ạ?...
@Tiêu Nguyen Vu Hi,

Ko rõ con nouvo bác chạy km/lit ?
mcd218
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Nguyễn Minh Việt đường trường thì cứ 60km/ lít là ít tùy vào độ bác đi. Nhưng đi phượt vô tư mà bác em thấy emnó khỏe dư sức bác phượt.
@Tiêu Nguyen Vu Vô tư đi bác, thấy nóng quá thì nghỉ ngơi tí tđi tiếp 😃
Các cụ xe mới chú ý nhé , em mua xe ở yamaha Dương Tiến Phát , Cầu Diễn HN , đi bảo duoxng đầy đủ , không thiếu một kì nào , vậy mà sáng nay đem lên Yamaha Nguyễn Chí Thanh thay dầu , kĩ thuật viên ở đây bảo là xe anh không được bảo hành vì không bảo dưỡng ở trang đầu và trang 3 trên hệ thống , nên anh mất quyền bảo hành . Trước đây em đi bảo dưỡng thì cứ đưa sổ và lấy xe về vềong để ý , giờ bảo dưỡng đến kì thứ 6 rồi mới phát hiện , mà mấy lần trước cũng làm ở YAmaha Nguyễn chí Thanh không thấy ai nói gì . vì vậy các cụ mua xe mới nên chú ý đi bảo dưỡng đầy đủ theo chỉ dẫn của sổ bào hành và đặc biệt chú ý sau khi bảo dưỡng phải lấy giấy xác nhận bảo dưỡng ( hạng mục bảo dưỡng ) hoặc yêu cầu nhân viên lưu vào hệ thống nhé !
tgmjgm
ĐẠI BÀNG
6 năm
Giờ đã hiểu ko dính đinh hay lỗ mọt nhưng lốp nv6 lâu lâu vẫn như xì hết hơi. Do niềng xe ko chuẩn, ko đều hết nên hơi xì từ từ.
mcd218
ĐẠI BÀNG
6 năm
@tgmjgm em đi có khi cả năm mới bơm 1 lần.
kakzon120
ĐẠI BÀNG
6 năm
@tgmjgm :v ban đầu mình cũng bị vậy, hỏi ra thì k bít, tìm đủ cách mà k bít tại sao. Sau này dính vài cây đinh vào thay vỏ khác hết luôn =]]
lewinyue
TÍCH CỰC
6 năm
@tgmjgm Lâu rùi ko gặp bà con trong topic này, ko biết còn ai ko, cũng 3 năm rùi kể từ ngày mua xe =))
Vụ xì hơi mình cũng ko rõ, nhưng cách đây 1 năm thay vỏ xe do bị cán đinh tới giờ vẫn chưa bơm =))
Cũng ko biết khi nào thì nên đi bơm, cũng có thể là vào hãng bảo trì xe nên nó căn chỉnh lại cho mình lun nên mình cũng ko để ý.
chitienthu
TÍCH CỰC
5 năm
Topic lâu lắm không ai vào nhỉ hay mn chuyển qua fb hết rồi . Klq nhưng nay mình săn dc con nv 5 gp chính chủ mới chạy 6000 km . Giờ không biết mua bao nhiêu là hợp lý img112201311912nouvogp.jpg
xachtayusa
ĐẠI BÀNG
5 năm
@chitienthu Cho mình thông tin địa chỉ mình đến xem định giá cho bạn ơi
@chitienthu Bác bấm thử đồng hồ xăng của nó là bao nhiêu kilômét cho 1 lít mà sao của em chỉ được có 40 42 à
chitienthu
TÍCH CỰC
5 năm
@xachtayusa Xa lắm bác ơi
chitienthu
TÍCH CỰC
5 năm
@Nguyễn Minh Việt 52 bạn à
@chitienthu 20 củ quay đầu. Mà mua cũ thêm 10 củ lấy NVX ngon hơn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp