[CẢM NHẬN THỰC TẾ] NOUVO FI 2015 - Cập nhật liên tục !

lclam7
25/11/2014 6:44Phản hồi: 5.985
5.985 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

các bác mua xe rồi cho e hỏi phát là chiếc no6 này có cao bằng ab 2015 không, đang ngờ ngợ cái vụ chống chân không thấu 😔, e cao 1m63 à ;)
@nguyenanh3594 Thoải mái đi bác ah
thaihoangluu
ĐẠI BÀNG
8 năm
@nguyenanh3594 Cao hơn ab thì phải bác :v
@nguyenanh3594 chống chân vô tư nhé bạn.mấy em gái 1m5 còn chạy được mà cỡ bạn lo gì.
@thaihoangluu theo thông số thì chiều cao yên xe thấp hơn AB bác à 😁, e chỉ sợ độ rộng của yên xe, yên mà to bề ngang thì khó chống chân :D
@nguyenanh3594 về bề rộng của yên nouvo kém AB xa bạn à nên chuyện đó khỏi lo.yên AB rộng bề ngang nhưng chiều dài thua nouvo hơn 10cm
Chiều nay tôi vừa mua con GP. tất tần tật là 37,2 củ. giờ muốn cho nó cái khóa chống trộm, nên dùng loại gì các bác nhỉ
@Nhất Tiếu Hồng Trần bác ở tỉnh à mà giá nhẹ thế 😔 ở HN giờ mua GP chắc chuẩn bị 39.xx mới rước được
@killban vâng. tôi ở yên bái. lúc đầu ai cũng tư vấn mua con airblade 47 triệu. thấy con này 37 triệu thì xúc luôn
h2t2007
ĐẠI BÀNG
8 năm
@killban Mình ở HN đây, mới lấy con RC 34.5t, hỏi GP là 35t. Giấy tờ tự làm, cũng nhanh mà. Thuế 5%, còn biển thì 2 củ 😃
thoa
thoais mái, ý kiền từ 1 người cao 1,57 đang dùng novo gp
cám ơn 2 bác 😁, lâu nay vẫn lăn tăn, bây giờ thì k còn gì để bàn nữa, đủ lúa là rước e ngay và luôn :D
Hi, ae lâu khoẻ hơm. Hôm nay e mới phá zin ODO ở 100km [emoji41][emoji41]
Xe mua hơn 2 tuần r, đj rất phê, hơn hẳn con Ju tàu 7 triệu 7 năm trước ae ạ [emoji5]️[emoji5]️
sau 1 hồi đọc 150 trang thì nảy sinh việc vô nước láp, trước giờ toàn đi xe số, ko rành xe ga. Mọi người cho e hỏi là no6 có dễ bị vô nước ko ( rửa xe hoặc mưa )
- nếu biết => xúc rửa + thay nhớt thì e có đọc rồi
- nếu ko biết thì để lâu sẽ bị gì và chi phí cho việc sửa chữa nếu hư toàn bộ
Đây là con xe đầu đời sẽ mua của e, nên mong mọi người tư vấn giúp để e có quyết định đúng 😁. tks :D
@nguyenanh3594 khi nào bạn đi xe bị ngập nước nặng thì nên thay nhớt láp sau đó ngay.còn chuyện rửa xe hay đi mua không vào được đâu mà lo.
@wampum ngập nặng là sao vậy bác, e đọc thì chỉ nghe nói nước vô là đi thay liền chứ k nghe nặng hay nhẹ. Với lại có cách nào để kiểm tra nước vô láp ngoài cách xem màu nhớt k ? chẳng hạn như nghe tiếng hay gì gì đó ?
@nguyenanh3594 ngập nặng là đi xe qua vùng nước ngập qua lốc máy vậy cũng hỏi.đường TP bây giờ mua to khoản 1h là có nhiều con đường ngập nữa xe rồi bạn đi qua mấy con đường như vậy là về thay luôn không cần nghe máy gì hết.
@wampum tks bác 😁
vnv1793
ĐẠI BÀNG
8 năm
ko thấy ai chạy bản SX thường như mình nhỉ 😁
YoungFlyer
ĐẠI BÀNG
8 năm
@vnv1793 Bản thường phối màu xấu quá mà còn k có cái định vị ổ khóa nên mọi người k khoái :D
vnv1793
ĐẠI BÀNG
8 năm
@YoungFlyer chắc mỗi ng một sở thích :D mình thích đơn giản thôi 😆 mà con GP thì màu xấu quá chứ ko thì cũng lấy rồi :D
@vnv1793 Gp dán decal tem trắng bạc nhìn mạnh mẽ hẳn ra
giaupcworld
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Hieu Kain Bác cho e vài tấm hình GP dán decal tem trắng bạc. Thanks bác.
tgmjgm
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mình đag chạy sx đây
hcuong156
ĐẠI BÀNG
8 năm
Rc 2016 mua màu nào đẹp nhất các bác . rc 2015 bản đỏ trắng đẹp quá mà hết rồi
h2t2007
ĐẠI BÀNG
8 năm
@hcuong156 Bác ở đâu mà đỏ trắng hết thế. Ở Hà Nội vẫn còn nhiều. Tôi vừa xúc 1 em 😃
@hcuong156 bác mua màu đen vàng đó, đảm bảo ít đụng hàng mà lại đẹp nữa, đời 2016 chứ ko phải 2015 nha
hcuong156
ĐẠI BÀNG
8 năm
@hcuong156 em ở hn bác , em xem ơ yamaha town nguyễn chí thanh . bác mua ở đâu ? giá sao bác
hcuong156
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Samsungjapan cám ơn bác mai em đi coi
h2t2007
ĐẠI BÀNG
8 năm
@hcuong156 e mua ở Kường Ngân - Phố Huế. RC đỏ trắng 34.5t
tgmjgm
ĐẠI BÀNG
8 năm
Các bạn cho hỏi thăm ở sg nơi nào bán bộ khóa điều khiển giá tốt vậy, lúc tìm xe trong bãi xe mơus thấy bộ khóa này hữu dụng
vnv1793
ĐẠI BÀNG
8 năm
@tgmjgm mình cũng thích cái khoá điều khiển nhưng tìm thì có vẻ giá khá chát 😔 ko biết có chỗ nào rẻ rẻ ko :(
@tgmjgm Vào hãng khoảng 1M . xài mất cái chìa muốn xài tiếp thì cũng chỉ có cách đó .
tiendatts
TÍCH CỰC
8 năm
thấy các bác mua em máu quá, mà đợi thưởng tết với thưởng năm tài chính vào cuối tháng 3 này mới dồn tiền múc
E mới đc vài trang đầu vs cuối, chưa biết có bác nào hỏi chưa, e xin phép hỏi lại các bác đừng gạch.
NV chạy A95 hay A92 hả các bác
giaupcworld
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Tuấn Hưng Lương Theo sách hướng dẫn thì 95 nhé bạn.
@giaupcworld thanks bác
vnv1793
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Tuấn Hưng Lương mình toàn đổ 92 chạy vẫn tốt đâu có sao 😁
h2t2007
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Tuấn Hưng Lương Lúc mua xe, mình hỏi nviên kỹ thuật thì họ bảo chạy xăng A92 vô tư.
@h2t2007 Còm bên mìh thì kêu nên đổ A95, mà ngẫm lại cũg đúg, 95 có hơn 92 bao nhiu đâu mà tiết kiệm, nếu chi tiêu ko hạn hẹp thì cứ 95 mà xài cho tốt xe 😃 [emoji5]

Sent from my LG-F460K using Tapatalk
Mấy bác cho e hỏi là hồi 500km e có vào hãng thay nhớt máy nhưg ko thay nhớt lap,
Giờ 1000km có cần thay nhớt lap luôn ko, hay đợi 1500km rồi thay chug vs nhớt máy luôn ?

@maquai009 tôi vừa thay nhớt láp 1k3 nhớt vẫn vàng khè chả sao cả . 2 bình nhớt láp 55k + 10k tiền công . Rút kinh nghiệm lần sau mua về thay khỏi tốn 10k .
Cứ xài nhớt hãng thôi chả cần Motul gì cho nó tốn kém , nghe bảo motul gì đó 300k chạy 3k thay 1 lần . Nhưng thằng hãng bảo tôi chạy 4k thay 1 lần là ok . vậy tính ra xài nhớt hãng 55k chạy 2k thay nhớt 1 lần vẫn tốt chán , tôi có thắc mắc nhiều người bảo lap kêu nhưng tôi chạy thấy vẫn bình thường , có nhiều khi xe nó rướn mà ở chổ vắng người nên nghe có cảm giác Lap nó rướn , không có gì to tát lắm
@alac Cái motul 300 đó là nhớt máy nhé bác, coi chừg lầm...motul nhớt láp là motul scooter gear chỉ 98k/2 tuýp/1 lần thay...một thanh niên mới thay hồi chìu cho hay [emoji5] [emoji5]

@maquai009 bác thay ở đâu mà rẻ thế . mình hỏi giá ở siêu thị dầu nhớt hà nội thì giá là 55k/1 tuýp
@zinzinhzin Mìh ở sg, mua ở đại lý motul góc ĐBP-CMT8, chỗ đó chỉ bán motul thoy, ...
bữa tính chơi sag xài liqui moly lun mà kiếm hoài ko thấy nên xài motul đỡ v [emoji12]

halong148
TÍCH CỰC
8 năm
Của các bạn đây. Trang 4-22 ghi rõ Tối thiểu từ A91. Tức là các loại đang bán ở VN như 92, 95, E5 đều phang đc.
Eric Trinh
ĐẠI BÀNG
8 năm
mình vừa xúc GP 2016 39.9 củ giấy tờ, thấy hài lòng, dáng đẹp
@hùnggfdgdg có đi nouvo 2015 chưa mà biết AB đã hơn nouvo.máy mới về mà to như máy cày rồi đi 2-3 năm nó như thế nào?chắc lúc đó qua mặt khỏi cần còi vì nghe tiếng máy từ xa là người ta né rồi phải không?
@truongquocvu e cũng mới mua gần 1 tháng mà xe e tem 2016. sao bác ko lấy bản có tem 2016
@zinzinhzin Bản 2016 gp h nhiêu bạn luôn giấy tờ ấy
@Sanglangtu mình mua ở yamaha dương tiến phát hà nội giá 36 triệu + 3tr8 đăng ký ( biển hà nội )
mrteeptit
ĐẠI BÀNG
8 năm
Ae cho hỏi sao hôm qua mình ra 62 nguyễn chí thanh mà ko có màu đỏ trắng nhỉ. Thấy mỗi tím trắng thôi. Mà trên web cũng ko thấy.
lewinyue
TÍCH CỰC
8 năm
@mrteeptit Bạn ko nói thì mình cũng ko để ý, mới vô trang chủ xem, thì ra là Yamaha nó đổi tem mới cho Nouvo 6, nhìn thấy cũng đẹp.
Có bản SX và RC này mình thấy tem nó mới so với bản cũ.
SX

RC
connguab
TÍCH CỰC
8 năm
@mrteeptit
bình dương còn trắng đỏ nè bạn 😃
mrteeptit
ĐẠI BÀNG
8 năm
Ae cho hỏi sao hôm qua mình ra 62 nguyễn chí thanh mà ko có màu đỏ trắng nhỉ. Thấy mỗi tím trắng thôi. Mà trên web cũng ko thấy.
mrteeptit
ĐẠI BÀNG
8 năm
mrteeptit
ĐẠI BÀNG
8 năm
Đỏ trắng là tem 2015 rồi bạn. H đợt mới nó thay bằg tím trắg đó, nên ko có hàg nữa đâu....thử dạo quanh mấy cái đại lý xem, thế nào cũg sót lại vài chiếc 😆)

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019