Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[CẢM NHẬN THỰC TẾ] NOUVO FI 2015 - Cập nhật liên tục !

lclam7
25/11/2014 6:44Phản hồi: 5.985
5.985 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Trip dc 32km đường trường + hỗn hợp mất 1 khúc xăng. Có ai thấy giống mình ko nhỉ??

Màu nâu đen này sag vãi :3 chắc mốt chán RC đỏ đen thay áo qua màu này [emoji12] [emoji12] [emoji12]

Sent from my LG-F460K using Tapatalk
vnv1793
ĐẠI BÀNG
8 năm
@maquai009 các bác cho e hỏi ngu cái dán tem xe khác với trên giấy tờ thì có phải đi đăng ký lại ko????
@maquai009 Lắp thêm bộ khóa thông minh với định vị tìm xe là xong. Còn đổi vỏ thì đi đăng ký lại cho chắc, giá cũng rẻ 😃
Xe mua được 2 tuần rồi chạy dc 400km chưa đủ 500km đầu mà tính thay nhớt luôn dc ko ta?
@Hieu Kain 300km là thay được rồi.lên đến 800km thay nhớt+nhớt lap luôn
@wampum sao sớm thế lúc mua nó kêu 500km rồi hãy thay nhớt làm sạch bavia mà
mọi người cho e hỏi là miếng mút xốp trên lốc máy có cần lột ra không ? hay để vậy ?
tgmjgm
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mút xốp nào ta
@tgmjgm trên lốc nồi đó bác
tgmjgm
ĐẠI BÀNG
8 năm
@nguyenanh3594 Mút xốp gì đó phải bỏ hết đi chứ bạn
Xe em vừa bảo dưỡng lần đầu tiên ở 3s Thắng Phát các bác ơi, thay nhớt máy,nhớt lap,carbon luôn nhưng có vấn đề thằng ktv chỉ thay cho em bình nhớt 0,8l nó nói thay 0,9l or 1l thì nhớt nhiều quá sẽ phá ron làm xì nhớt ai có cao kiến gì không image.jpg
tgmjgm
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Nguyễn Huy_TP Nhớt máy trc h có 0.8l à bạn
vnv1793
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Nguyễn Huy_TP chả mấy khi thấy có bác chạy bản SX như mình 😆 nhớt 0.8 là đúng rồi nhé bác 😁
@tgmjgm Dung tích sx là 900 ml mà bác
luyenhiep1
ĐẠI BÀNG
8 năm
connguab
TÍCH CỰC
8 năm
😃😁:p
tgmjgm
ĐẠI BÀNG
8 năm
Ko khéo thớt bán nv lên ab rồi
connguab
TÍCH CỰC
8 năm
để hôm nào rảnh mình sẽ up hình e nó lên cho mọi ng cùng xem nha 😃
có hơi khác xe nguyên bản 1 xíu xìu xiu

phiên bản Nouvo 2016 edition limit 😃
xe bắn bùn ghê quá, bác nào chỉ e chỗ mua cái chắn bùn dài hơn với
Đang muốn mua 1 em SX hoặc RC, các bác cho em xin giá tham khảo với đại lý uy tín với, em ở tphcm
@Tieulong_1711 bằng hoặc thấp hơn giá đề xuất nên bạn khỏi lo về giá mất công
connguab
TÍCH CỰC
8 năm
phiên bản đặc biệt Nouvo 2016 edition limit

sắp xuất hiện...........
M.n cho hỏi con này bản gp giá đại lý bao nhiêu luôn giấy tờ ạ? Hoặc con 2016 cũng dc. Đang tính mua mà ko biết giá đại lý ntn
@wampum Thì lên hỏi rồi nó ko đưa bảo là lúc mua đưa rồi, tại lúc ấy ko để ý nên đành chịu 😔
@alac Thì mình đang so sánh ở trên chỗ mình giữa Yamaha vs HD, ở nhà có mỗi mình chạy xe Yamaha còn đâu toàn Honda mà 😁, mỗi lần mang xe của người nhà đi bảo dưỡng hay đi sửa ở Head của HD thì nhân viên họ có thái độ vs cách làm việc khác hẳn.
@Sanglangtu Xe RC đỏ đen là 35tr9 + Thuế trước bạ 720k + biển 50K
Bản gp ko biêt bnhiêu. Kinh tế có hạn nên đủ 40 củ thôi. Nên tính chọn em gp
luyenhiep1
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Sanglangtu Gp 2016 là 36.4tr, mua ngoài có khi rẻ hơn vài trăm. Chi phí đăng ký, dán xe, rửa xe, rơi vào 42tr.
luyenhiep1
ĐẠI BÀNG
8 năm
Tình hình em nouvo 1 năm kể từ ngày mua. Xăng đường trường 1.7L/100km; xăng đi trong Hà nội 2.2L/100km; Đi quảng ngắn và tắc đường Hà Nội 2.5L/100km. (đồng hồ do sai số 0.01 nhé)
@luyenhiep1 sau 1 năm đi novo thì độ bốc vẫn y nguyên, xăng vẫn 40km/l, xe mình cũng màu trắng ko muốn dán keo sợ ố vàng nhưng cũng ko xuống màu. Nói chung vẫn rất thích khi đi tốc độ cao. Mới làm thêm con pcx 2011 máy thì bao êm, chạy ko nghe tiếng bô như no6, nhưng dán mũ Honda làm ko đc cứng cáp như novo6
se7en1609
ĐẠI BÀNG
8 năm
Sao con sx của em lên ga nó run như lên ga trên xe số tuy êm hơn xe số tí nhưng ko êm lướt như con ab của gấu
halong148
TÍCH CỰC
8 năm
@se7en1609 Thường mấy vụ run gằn bla bla này bạn sẽ đc tư vấn vệ sinh nồi, chà bố...
Mình trc cũng bị nhưng ko phải , do đánh lửa, xăng gió thôi.
mrteeptit
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mới làm con RC Đen Vàng ở Kuong Ngan phố Huế 34,5tr. Rẻ hơn giá hãng đề xuất.
Bên Nguyễn Chí Thanh đúng giá đề xuất mà tem xe xấu hơn 😔

Tiện thể các bác cho e hỏi là con này nên đi A92 hay A95. Hôm lấy xe ông kỹ thuật bảo là con này cứ A92 mà đi thôi. Khỏi cần A95.
Cá nhân đang đi Lead đổ A95 thấy đi sướng hơn A92. Chán mỗi cái khoản đổ xăng hơi khó tìm cây.
Su_uS
TÍCH CỰC
8 năm
@mrteeptit 95 đi. Bạn chạy 95 quen xong bạn xuống thử 92 là thấy khác biệt rõ rệt đó
mrteeptit
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Su_uS Thanks bác, nay ko biết lại làm đầy bình 92 rồi, thôi đi hết đợi roda này rồi chuyển qua đi 95 luôn.
tgmjgm
ĐẠI BÀNG
8 năm
Cảm giác lái của vision ko bằng 1 góc của nv6, dĩ nhiên phải so với ab nhg chưa lái ab mới nên ko biết. Có thể tự suy ra vision cũng ko bằng cảm giác lái con luvias. Máy honda đc thiết kế tăng tốc hay vận hành khá từ tốn, 1 máy hoạt động rất "lề mề" thì sao nhanh hỏng đc.
Lenhan54
ĐẠI BÀNG
8 năm
mình định làm con nô chơi tết. Đang định mua em nouvo 2016 RC. Anh em nào biết head nào giá cả tốt chỉ giáo giúp để Tết có cái còn đi 😁
P/S: mình ở tphcm
connguab
TÍCH CỰC
8 năm
@maquai009
bộ tem 2016 mình hỏi ở bình dương báo là 1tr5 đó
@connguab 1 bộ tem rời là 1tr5 ah bác. sao e hỏi ở chỗ e hn nó báo giá 1 bộ tem GP 2016 có 800k là sao nhỷ ( hay ý bác là dàn nhựa bóng )
connguab
TÍCH CỰC
8 năm
@zinzinhzin
chỉ có bộ tem k bác à
Su_uS
TÍCH CỰC
8 năm
@connguab Tem GP không có mấy cái logo như bản STD và RC nên giá dễ chịu, Mấy cái logo giá thốn lắm

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019