Cảm nhận và đánh giá điện thoại Mobell Paladin (Singapore)

dongtragiang
21/6/2013 16:6Phản hồi: 1.015
1.015 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Topic này bàn về Paladin mà sao thấy nói về đt khác k vậy các bác,
Các bác nào sử dụng Paladin cho hỏi thăm về pin tí. đang sử dụng bình thường tự nhiên pin sụt nhanh khoảng 6 7 % rồi ngưng lại, pin e nó theo minh thấy cũng ổn nhưng sao bị sụt nhanh vậy có khi nào là do pin mới chưa hoạt động ổn định.
@pmt1971 giá cũng cao hơn trong tầm 1tr
@thienhoa3 khoảng tầm tiền đó thôi bác ...
thienhoa3
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nhidieu Le p780 giá chỉ hơn 5 triệu
Không thì làm con zte v967s,giá hơn 3 triệu

Sent from my mobiistar touch BEAN 454 using Tinhte.vn
@thienhoa3 Không thấy bro nào giúp mình vụ root con huawei u9510e cả,đành sang đây nhờ cậy bác thienhoa ngó qua bên này giúp mình cái😃,đặc biệt là cái vụ link file SU,mình chưa biết root bao giờ,xin bác sửa hướng dẫn các bước cụ thể và có chú ý cho mình thì càng tốt,thanks bác nhiều.
http://www.tinhte.vn/threads/huawei-ascend-d1-quad-xl-u9510e-rom-r0ot-cap-nhat-rom-tieng-viet-4-1.2014597/page-13
J007
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mấy bác đợi đến 5/7 đi HKPhone sẽ ra con C2 (zopo C2 1.5 -16G) giá cực mềm cho mọi người. Lúc đo bảo hành bảo họt cũng tiện cho mọi người.
thienhoa3
ĐẠI BÀNG
11 năm
Dùng sp f t,cơ mà hơi khó cho bạn,do bạn chưa cài driver
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=2160490#5

Sent from my mobiistar touch BEAN 454 using Tinhte.vn
@thienhoa3 có link nào hướng dẫn tiếng Việt k thienhoa
ok thanks bác,
cục sạc e Paladin output 5v-1A, mình thấy giống y chang cục sạc Iphone mình đang xài (5v-1A) k biết sử dụng cho e Paladin này có ảnh hưởng gì k các bác (2 máy xài 2 cục rườm rà quá)
@van_quang_long bác trích rom đc chưa, rồi thì nhờ bác thienhoa edit cho cái recovery custom
@nuhonngatngay8x chưa có thời gian nữa bác ơi, bận công việc cơ quan quá
@van_quang_long uh, bác thienhoa bảo cái đó chạy hơi bị lâu tầm ~40-50 fút đó, lúc làm đừng có vội nha, khi nào thành công lên cho mọi ng biết nhá😁

ơ mà cái app Mobile Manager của máy để chặn cuộc gọi đó, sao mỗi lần vào nó cứ báo check license hoài nhỉ, tìm trên google thì ko thấy cái app này. Máy của bác thì sao?
@van_quang_long
@van_quang_long Bác cứ xạc đi nếu đầu xạc hợp . Chẳng sao hết . Mình cũng lấy xạc alcaltel 997d xạc cho con này có sao đâu miễn đầu ra 5v 1a là ok
Hom truoc nho cung bi 1 lan nhu vay gio thi k bi nua k biet tai sao luon.srr k biet bo dau

Sent from my Paladin using Tinhte.vn
bên dienmay.com giảm giá con mobell thunder còn 3t kìa
http://dienmay.com/dien-thoai-di-dong/mobell-thunderbird
thienhoa3
ĐẠI BÀNG
11 năm
Đã root được con thl w8 beyoud chip mt6589t,chắc có lẽ mình là người root đầu tiên do seach không thấy hướng dẫn😃

Sent from my W8 beyond using Tinhte.vn
thienhoa3
ĐẠI BÀNG
11 năm
@pmt1971 Có lẽ chưa,do máy mới mà
Nhưng như con thl w8 và w8+,bên xda cũng nhiều rom

Sent from my W8 beyond using Tinhte.vn
@thienhoa3 Bác giúp em cái con này của em như này là đã root được chưa?
Mà em không có cách nào để xoá mấy cái ứng dụng tiếng tàu đi,nó toàn kêu ứng dụng hệ thống không thể xoá,bác xem giúp em.
http://www.tinhte.vn/threads/huawei-ascend-d1-quad-xl-u9510e-rom-r0ot-cap-nhat-rom-tieng-viet-4-1.2014597/page-13#post-38554646

@thienhoa3 Dùng cài đặt ứng dụng mặc định của máy,super SU,super use đều không thấy chỗ nào để xóa cả,e vừa cài thêm Titanium có vẻ xóa được rồi,không biết đã sach chưa thôi😃
mà nhìn kỷ lại thấy con paladin thiết kế đẹp hơn con v967s ( theo mắt của riêng mình )
@nhidieu Paladin này có mem sd nói nó ọp ẹp vỏ lưng phải chiêm giấy, Ah màn hình có hở sáng và bị kim tiêm ko các bác

Sent from my mobiistar touch LAI 504 using Tapatalk 2
@hugokaka chạy ra dienmay.com cầm thử trên tay sẽ biết, màn hình ko hở sáng và hiển thị ngoài trời rất rõ...
Vuanh0672
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bạn nuhongatngay8x có thể đánh giá sơ bộ em này để anh em đang có ý định mua tham khảo được không? Cám ơn bạn

1. Độ mượt
2. Wifi + 3g + Lướt Web
3. Độ nét màn hình + chụp hình
4. Nghe gọi, rung
5. Nghe nhạc + loa
6. Pin
7. Game
@alexnguyen33 Vào cài đặt => dung lượng đĩa chép mặc định chọn thẻ sd
@nhidieu chuẩn ko cần chỉnh😁 nên làm thế này để dữ liệu trên thẻ cho máy nó nhẹ
@nuhonngatngay8x thanks bro. để rảnh thử xem sao.
@nhidieu đã làm rồi nhưng không được.copy nguyên cái thư mục của real racing trên tablet vào PC rồi từ PC đổ vào thẻ nhớ dtdd, vẫn không nhúc nhích.
Vuanh0672
ĐẠI BÀNG
11 năm
Cám ơn bạn nhiều. Mình cũng đang chờ lenovo P780 xem thế nào. Hiện nay dienmay.com vẫn cò đang giảm giá em này 4125k. Revo lead gì đó thấy thông tin không ổn lắm, trên các web của TQ pin là 2000mah còn HK thì ghi là 2300mah??? và giá 5t7 là quá cao, hehehe
Mới ra dienmay.com định mua thấy ghi 4t9. Nếu muốn mua 4t125 thì đợi Đến 15 giờ . Hix
ko cần đâu bạn, đặt hàng online là lấy ngay. Hôm bữa mình mua lúc 12 giờ, mà lúc 11h30 ra coi và test thì đã quá 10h đặt hàng zị mà gọi lên trung tâm online nó vẫn ok cho đặt là lấy ngay sau 15', zị đó, chỉ cần bạn đặt hàng là nó gọi xuống sthị cho lấy máy ah
nói chung là tk khá đẹp nhưng viền si và nút coi bộ hơi thô, còn cái giá 5tr7 thì chát thiệt, 1 tgian sau nó giảm từ từ cho coi như con hd4 zị mà, bên đó hỗ trợ rom cũng nhiều mà thấy rom toàn lỗi lặt vặt còn paladin thì rom gốc ổn định rồi, xài ok
nếu htc của đài loan thì mobell của singapore ko nổi tiếng như htc nhưng ko đến nỗi lung tung nhãn hiệu như TQ
Hình ảnh chụp vào buổi chiều
ai mua cái này về xài có gì hay chia sẻ đi bà con
Sao trong mục cài đặt k có gõ lổi usb nhỉ ?
Con này thiết khá hay , màn k bị hở sáng tí nào , đèn lash khá hiệu quả
thienhoa3
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nhidieu Cắm cáp vào nó mới hiện

Gửi từ mobiistar touch BEAN 454 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2
@nhidieu JB từ 4.2 trở đi đã ẩn usb debug rồi bạn, muốn mở gỡ lỗi usb thì xem hướng dẫn ở đây http://www.vietnamandroid.com/android-tricks/huong-dan-bat-usb-debugging-android-4-2.html nhưng lưu ý là cái dòng để bạn gõ ở mỗi máy ko giống nhau bạn cứ gõ đại mấy dòng đó 7 cái khi nào xuất hiện thông báo bạn đã là nhà phát triển là ok, mình nhớ ko lầm thì hình như lần trước mình gõ vào chỗ dòng số fiên bản V.01 mà thật ra dòng nào mình cũng gõ hết luôn cho chắc ăn,hjhj:p
@nuhonngatngay8x gõ liên tục thì nó hiện ra thông tin: chỉ 1 lần chạm nữa thì bạn sẽ thành nhà phát triển. gõ phát nữa thì nó có thêm menu lựa chọn: Tủy chọn nhà phát triển.

Cho tôi hỏi, làm sao cho nó biến mất cái menu này như ban đầu? vì trong menu này có thông tin lưu mật khẩu trên điện thoại, để nó hiện ra k tiện lắm 😃
@dongtragiang chỉ có thể làm cho hiện lên thôi bạn, chứ ko làm cho ẩn đi đc trừ khi bạn factory reset thì nó mới trở lại ẩn như ban đầu, nhưng cứ để vậy cũng ko có vấn đề gì đó vốn là chức năng của rom mà
có bác nào root em nó chưa vậy .đang gom lúa lấy 1 em .
@phongtranddmax đã từng root rồi có fần mềm root cho chip MTK6589 tìm trên google là thấy đấy, dễ như 4.0 zị, nhưng root xong ko làm gì với lại hôm bữa chưa có rom gốc mình chép nhầm font nó treo logo fải đem đi bảo hành up lại rom, hjhj:p
Bác nào pro tìm xem nó giống con nào mà vọc ....
@nhidieu Nó là con này: DOOV D10S Android4.2 Quad Core 1.2GHz Dual Sim, 5.0 inch HD
Trang tham khảo: http://www.etotalk.com/doov-d10s-android42-quad-core-12ghz-dual-sim-50-inch-hd-3g-wcdma-80mp_p3987.html

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019