Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Cảm nhận về các dòng NETBOOK - Đánh giá chi tiết NETBOOK Gateway LT27

saobekolak
26/4/2011 20:13Phản hồi: 91
91 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ginzin
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bác cho em hỏi là dòng netbook gateway và acer aspire one có model nào mới nhất ra ko ạ ? giới thiệu cho e với, em cũng thích cái kiểu nhỏ nhỏ 10' mang đi đâu cũng tiện, nằm giường mà ôm cũng ngon
Mới nhất cho tới thời điểm này là ACER D257 và Gateway LT28
Hai em này xài rất good
btc2003
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đang xài LT28, nói chung hài lòng với tầm tiền bác ạ. Mình có cái file hướng dẫn cách mở máy nâng cấp phần cứng, lại để ở cty, lúc nào up lên cho bác nào newbie như mình tham khảo, làm 1 lần rồi thì thấy cực dễ. up lên 2gb dùng bình thường thì cũng chả thấy nhanh lên mấy đâu, nhưng nếu chạy cái pm hoặc file nào nặng tí thì nó còn chạy được, chứ lúc đầu có 1gb mở cái file excel 25mb ra mãi mới lên.
phamvietloi
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình cũng đang dùng lt28. công nhận với anh em là dùng sướng thật, nhanh mà lại gọn nhẹ. mình cũng thử cài win 7 64 bit vào, chạy nhanh mà bớt tốn ram hơn hẳn 32 bit nhưng mà thú thật với các bác là không tài nào em bật được wifi😔. thử cả mấy cái driver trên gateway.com mà cũng chẳng ăn thua gì cả. bác nào có bộ full drive 64 bit dùng ngon cho lt28 rồi giúp em với, đặc biệt là wifi😁
@quyetx Chỉ là bàn di cảm ứng (touchpad) đa điểm, không phải cái màn hình.
Cảm ứng đa điểm khá tốt bạn ạ
quyetx
ĐẠI BÀNG
12 năm
@saobekolak cám ơn bạn nhé mình hỏi touchpad mà 😃
@quyetx Uhm, nói chung bác cài luôn cái driver synaptic đi kèm đĩa theo máy ấy.

Đừng download bản mới nhất về cài, vì nó thiên về hỗ trợ touchpad to hơn. Cái touchpad lt27 nhỏ nên cài (cái mới) vào, nhiều thao tác bị sai rất ức chế.
quyetx
ĐẠI BÀNG
12 năm
@saobekolak thanks vì đã nhiệt tình nhé 😃
phamvietloi
ĐẠI BÀNG
12 năm
bác HoneyZ cho em hỏi con LT 28 có drive wifi cho meego, linux với ubuntu ko ạ. em dùng win 7 là sướng lắm rồi nhưng mà vẫn muốn thử xem linux nó dư lào mà toàn báo không có thiết bị wifi
Em toàn xài Win 7 nên cũng ko rõ nữa ạ
Có bạn nào dùng qua gateway Lt 40 chưa ạ?
Đang phân vân giữa em này và em assus 1255b.
Về giá thì gateway lt40 6,2tr, còn assus 1225b 8tr.
@uyeen Mình đến giờ vẫn đang dùng LT 27 (comment thế để nói lên độ tốt của em nó 😃 mình hay quăng quật linh tinh ;))
Vừa xem qua em LT40, giống hệt LT27 thay mỗi CPU à ;). Mua LT40 tiết kiệm 1tr8
@saobekolak Bạn cũng dùng màu đen pko? Sao mình thấy nó cư như đồ choi sao ấy? 😔
Mấy phần mềm nhẹ nó chạy vô tư chứ bạn?
@uyeen không vô tư thì mình dùng làm gì bạn 😃 Mình dùng màu đen. Các màu khác mới thấy giống đồ chơi ;)
bài viết của bạn rất hay minh đang dung con Acer Aspire One d225 thấy cũng rất ok mua lại có 2,6t ngon nghe ok phêt
cho mình hỏi ngu tí! biết là chạy photoshop khó khăn nhưng máy này có chạy được mấy thao tác nhẹ nhàng, xử lý mấy ảnh nhẹ nhẹ được không ợ!
@antitkeer photoshop mình mới thử đến bản CS5, chạy khá vô tư trong tầm xử lý ảnh nhẹ.

Gọi là dùng để nghịch chơi, chỉnh sửa mấy ảnh vài ba MB thì ok.

Chứ còn chỉnh sửa các template cỡ vài trăm MB như ông anh của mình (ông ý chơi photoshop, illustrator, 3dxmax... đủ kiểu) thì chịu 😁

đã trả lời inbox cho bạn nhé
mình định mua lại máy cũ còn mới trên 95% giá 3.5t giá này có được không ?. nghe nói màu trắng xấu và máy nóng nên đắn đo có nên mua không ?. thank
Nên mua LT28 hay LT40 xài ok hơn
LT27 giá giờ mua khỏang 3tr thôi
cảm ơn bạn nhiều nhé. thế giờ mua lt40 giá cũ nhiêu nhỉ ?
@tinhocttc Tầm 3tr8 đến 4tr
mình mới mua máy này, cơ mà người dùng trước cài w7, mình làm cái usb cài thêm megoo mà khi boot vào megoo trên usb thì bị lỗi và tự out ra shell, có ai bị như mình chỉ dùm cách khắc phục với
nguyentigi
ĐẠI BÀNG
11 năm
các bác cho mình hỏi, mình xài con Gateway lt40 mà khi khởi động thì cuối cùng nó hiện ra lệnh [root@localhost/]#, mình không biét làm gì để sử dụng nữa. Hệ điều hành Linpus Linux này mình gà thật, mong các bác chỉ giúp
Cài lại Win 7 hay Win 8 mà xài bác ạ
tân62
ĐẠI BÀNG
11 năm
bạn honeyz cho mình hỏi: con acer 756 và con aus x101 thì con nào xài ngon hơn
Chào chủ thớt và cả nhà! Em đang xài Gateway lt40, công việc của em hay thuyết trình bằng máy chiếu, em đang xài điện thoại android và bây giờ em muốn kết nối điện thoại với chiếc netbook Gateway lt40 qua bluetooth để em có thể biến chiếc điện thoại của mình thành điều khiển trình chiếu powerpoint từ xa. Nhưng ngặt nổi là chiếc netbook Gateway lt40 em đang dùng không có hỗ trợ bluetooth. Vậy các pro ai biết cách nào có thể làm cho chiếc netbook Gateway lt40 của em có bluetooth được không?
P/s: Điện thoại của em là dòng take e100 xách tay Hàn Quốc về nên phải root mới dùng được, bản room em đang xài không bắt được wifi từ máy phát ra dù em đã dùng bằng connetify. Em đã thử hết đường cách kết nối điện thoại và máy tính bằng wifi nhưng không được, giờ chỉ còn cách kết nối qua bluetooth thôi!
Em xin chân thành cảm ơn.
Bác cho em hỏi ngu tí " Windows 7 Ultimate x64 dual-boot với MeeGo " là như thế nào. Chạy win 7 xong rùi cài MeeGo hay là sao. Em còn gà mong bác thông cảm 😁

tầm phào bày chuyện bậy cho AE

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019