Cảm nhận về s4

luvluxury
30/4/2013 13:57Phản hồi: 33
Em dang dùng con shv-l210e. Em muon hoi các bác đã có s4 la:
Pin máy dùng như thế nào.
Máy dùng có ổn định không
Sóng điện thoại va wife nua.

Sent from my SHV-E210L using Tinhte.vn
33 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

anhbi127
TÍCH CỰC
11 năm
Nảy mới đi thử về thấy cảm giác nó k mượt như con note 2 😔 2 con để kế bên thấy s4 nó cứ sao sao đó k bằng note 2 thật khó hiểu
em chuẩn bi lấy S4 mà nghe nhiều bác nói S4 có vấn đè quá làm em hơi ngán..
8 nhan nhung co phai la chay mót lúc 8 nhan dau. No chi chay 4 nhan thui.tuy theo ung dung ma no chay 4 nhan nao

nguyen68
TÍCH CỰC
11 năm
S4 8 nhân nhưng ko phải 8 nhân cùng hoạt động, cùng lúc chỉ 4 nhân thôi, nhưng nó mạnh hơn Note2 vì 4 nhân chính là A15 (note2 A9). S4 ko mượt bằng note2 là do rom thôi, mua về root, xóa đỡ app ko cần thiết là ngon ngay. Nếu có tiền cứ S4 mà chiến ko thì đợi Note3. Thích S4 ở cái màn hình và sự gọn gàng.

Sent from my GT-N7100 using Tinhte.vn
Về cấu hình và hiệu năng sự dụng em nghi không. Cần phải suy nghĩ nhiêu về s4 .cái em muốn biết là ss bao s4 se tiết kiệm pin hon 20% vậy 20 % này lấy gì làm chuẩn và so với cái gi.
Và em thấy nhiều người kêu về sóng và wifi nua ak.

@luvluxury 20% trên lý thuyết thôi...
Wifi thì yên tâm,bắt khỏe hơn s3 1 vạch luôn
tieu_quy123
ĐẠI BÀNG
11 năm
theo mình thì máy mượt. cảm ứng nhạy. đôi lúc hơi lag nhưng nhỏ thôi. pin thì dc 1 ngày rưỡi. cảm nhận riêng
Mình dùng Note 2 và S4 thật khác biệt lớn đấy.
Browser của S4 zoom rất mượt, nhìn sướng mắt hơn hẳn, tuy nhiên khi dùng lại giật giật lag lag khó chịu.
Vui nhất là lag contact không còn nữa, phi vèo vèo
Tốc độ thì nhanh hơn rõ rệt. Chụp 1 cái ảnh Low light mode mà nhanh gấp 2-3 lần.
mua đi các bạn ,vài hôm nữa rom cook ra nhiều thì tha hồ mượt 😃
Mình thích S4 hơn N2 về khoản màn hình fHD và vì nhỏ hơn nên mật độ điểm ảnh cao hơn. Tuy nhiên ko có S pen để vẽ vời. Nếu bạn ko cần S pen thì nên mua, N3 ra sẽ hơn về cấu hình nhưng màn hình có khả năng 6 inch, quá to cho một điên thoại.
Có đôi lúc hơi lag thật,máy giống S3 đi với bạn toàn bị chúng nó hỏi giờ này còn xài S3 hả mày 😔,màn hình tuyệt,pin tốt đã qua 3 lần sạc,các chức năng đúng là SS nó PR chứ mình mua về toàn đi lòa con nít,nói chung là ok,có tiền cứ quất,công nghệ không nên chờ đợi,cứ múc liền
Có vài điều e xin chia sẻ với chủ thớt sau 2 ngày trải nghiệm :

Ưu điểm :
+ Máy đẹp, đẹp hơn s3 rất nhiều. Màn hình đẹp, giao diện tuyệt vời.
+ Pin thuộc dạng khá trong làng android thua ip5, note2, rarmax..v.v dùng trung bình 1,5 ngày. dùng nhiều nhiều chút là 1 ngày sạc 1 lần.
+ Rất nhiều tính năng mới và hay.
+ Chụp ảnh ấn tượng, nhanh, nhiều chế độ tuyệt vờ như drama, best short, chụp kèm âm thanh, chụp ảnh động..v.v.
+ 5 inch fullHD làm cái gì cũng đã 😁

Khuyết điểm :
+ Cấu hình khủng long nhưng vẫn có hiện tượng lag và giật. Nếu ai đã sài qua iphone thì thấy rất rõ. có lẽ là do ứng dụng của android và hđh k được tối ưu cho lắm.Thấy bảo up rom gì đó thì sẽ mượt nhưng e chả rõ.
+ Bàn phím ngu vật. app đọc ibook ngu vật.

p/s : E mới dùng android nên nhận xét mang tính cá nhân nhé, các bác đừng gạch đá e tội nghiệp
Tiện thể b nào biết có bàn phím nào nhưng bên ios dành cho android k ?
E dùng gotiengviet thì bàn phím sắp xếp k thông minh, dùng swifkey thì k gõ được tiếng anh vì nó cứ nhảy sang tiếng việt và k có phím chuyển đổi.
@Thanh.Sơn hơ. e k nhớ là làm chưa nhưng hình như e vuốt sang english vẫn bị nhẩy tiếng việt. E tức cái vụ bàn phím với đọc ibook quá nên bán vội, chưa kịp tìm cách fix nữa 😁
@thanh1401 Mình dùng thấy ổn mà có nhẩy gì đâu,vô cài đặt tìm xem nào
@Thanh.Sơn bán rồi lấy đâu mà xem lại nữa b 😁
@thanh1401 Bạn chưa biết sử dụng Swifkey? Vào nơi chỉnh tuỳ chọn thêm ngôn ngữ bạn thêm tiếng anh chẳn hạn sau đó tại bàn phím bạn nhấn tab để chuyển đổi ngôn ngữ và có tích hợp chế độ thông minh cũng hay lắm mà.
nẾU NÓI VỀ CẤU HÌNH CỦA ss THÌ KHÔNG NÊN TRÔNG CHỜ VÀO ĐỀU NÀY LÀ VÌ KHI MÁY CỦA BẠN BEST NHẤT VÀO THỜI ĐIỂM NÀY THÌ CÓ LẼ SAU VÀI NGÀY HAY VÀI TUẦN NÓ ĐÃ CỔ LỖ RỒI. cHỈ CẦN CÁI VỪA ĐỦ MẠNH VỪA ĐỦ XÀI ĐÊ KHÔNG PHẢI HỐI TIẾC KHI MUA NÓ THÔI. côNG BÀNG MÀ NÓI MÁY PIN NGON, MÀN HÌNH ĐẸP VÀ CHƯA CÓ GAME NÀO NÓ LAG HAY...(GAME XỊN NHA CÒN ..... THÌ CHƠI LAG LÀ PHẢI) ĐÃ TEST ALPHALT7, MD COMBAT4, NOVA3...dUY CHỈ CÓ 1 NHƯƠC ĐIỂM LÀ PHẦN MỀM LINH TINH KHÔNG XÀI ĐƯỢC Ở vn KHI BẠN TẮT NÓ HAY FREZZE NÓ THÌ SẼ CÓ ẢNH HƯƠNG DÂY TRUYỀN TỚI NHỮNG ỨNG DỤNG CỦA ss app VÍ DỤN NHƯ TẮT SS HUB...THÌ SAU KHI CẬP NHẬT WATCHON SẼ BỊ LỖI THOÁT RA PHẢI GỠ BẢN CẬP NHẬT. tÔI ĐÃ THỬ MỞ POWER AMP, MUSIC APP VÀ CẢ BROWSER CHẠY ĐỒNG THỜI ĐỀU ỔN KHÔNG BỊ GÌ. cOVERT 1 FILE TRÊN 500MB TỪ mvk SANG MP4 VÀ NGHE NHẠC...MẤT 10 PHÚT. nÓI CHUNG CHẠY CÒN NHANH HƠN CORE DUO PC NHÀ TUI NỮA. (BỘ GÕ BỊ TỬNG RỒI CHỈ GÕ CHỮ HOA THÔI CÒN CHỮ THƯƠNG THÌ KHÔNG ĐƯỢC )
@pond1597 Đồng ý với bác này,có vài chú thanh niên phán như thánh vô đây dìm hàng thôi,chứ chắc gì đã đc nhìn,chứ đừng nói đã đc sờ và trải nghiệm
erosle
TÍCH CỰC
11 năm
Cũng muốn múc lắm nhưng thấy bảo lỗi này lỗi kia nên cũng ngán. Đợi tình hình xem sao đã 😁
@erosle Làm j có lỗi gì đâu to tát đâu bạn còn lỗi nóng máy thì con android cấu hình khủng mà chạy rom gốc đầu tiên thì đều nóng cả ban ạ. M đang xài thấy rất ổn. Dùng là mê liên. Ko hối hận khi chuyển từ note qua :D

Sent from my GT-I9500 using Tinhte.vn
vannhatka
TÍCH CỰC
11 năm
Nói chug là đc. E k thấy lag giật gì cả. Pin xài đc ngày nếu xài nhìu. Wifi oki. Song 3g đc

@vannhatka Bác k thấy lag giật thì chắc b k phải từ ip chuyển qua. Đa số mng cảm thấy lag là do quen độ mượt của ip khi lướt web, fb.. nên cảm thấy rõ rệt độ lag giật của s4. Theo mình cái này do ROM hoặc app chưa tối ưu với phần cứng thôi chứ phần cứng mạnh như vậy k phải là vấn đề rồi.
vannhatka
TÍCH CỰC
11 năm
Ọc e vừa chuỷn từ ip5 qua. Hiện tại có cả 4s,5 luôn và s4

tieu_quy123
ĐẠI BÀNG
11 năm
mình cũng vừa từ ip5 qua. Đúng là k quen thật. Nhưng mấy hôm dùng chorme cũng thấy ngon r
bearbie
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình xài multiling, muốn cài thêm bộ gõ tiếng nà cũng dc

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019