Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Cảm ứng trên các thiết bị Windows 8 sẽ tốt hơn nhờ phần cứng

Duy Luân
28/3/2012 22:36Phản hồi: 50
50 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

1 tay Iphone 1 tay Tab WP8 :p
Window vẫn là cái gì đó ko thể thiếu. Nếu có máy tính bảng win 8 ngon thì mình sẽ chọn.

Nhưng mình ko hiểu cái công ngệ cảm ưng đấy có gì kinh mà phải quảng cáo nhỉ. Mình thấy nhiều lần là vuốt hoặc gõ thậm chí còn ko nhạy như iOS nữa ??????????
Thẳng và thật luôn là windows phone 7 cảm ứng dùng mượt hơn android khá nhiều, vậy nên windows 8 mượt mà cũng ko có gì ngạc nhiên.
marcong
TÍCH CỰC
12 năm
Đúng như 1 bài viết gần đây trên genk, ngành công nghiệp PC đã tìm ra được hướng đi mới: Hybird ultrabook với nòng cốt vẫn là đế chế WinTel. Mình gần như chắc chắn sẽ thửa 1 em thay thế cho laptop bây giờ.
memo4148
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình hâm mộ Apple thật đấy nhưng mình sẽ chọn MTB Win8...vì quá quen thuộc với win rồi...hè hè
Giờ mới thấy màn hình cảm ứng trên pc hiện tại tệ hại đến mức nào 😆
Good iPad, Android
bisun9x
ĐẠI BÀNG
12 năm
đang chờ một máy tính bảng win8 ra đời thực sự đúng với cái tên là máy tính! chứ không đợn giản chỉ để giải trí là chủ yếu như các tablet khác
sao lâu ra tablet vậy, chờ hoài :oops:
đoán chừng giữa và cuối năm nay là thời điểm bùng phát lần nữa của đế chế wintel. bữa giờ thấy win 8 và wp7 đag nóng hơn rồi
Không biết bao giờ mới có 1 con chạy win 8 đây
Mình nghĩ lợi thế của Win 8 chính là ở chỗ nó là 1 hdh đóng và có chọn lọc phần cứng -> sản phẩm sẽ có chất lượng đảm bảo, sử dụng nhiều máy khác nhau nhưng trải nghiệm sẽ không thay đổi.
Còn như Android thì thượng vàng hạ cám, cầm mỗi máy 1 khác, mỗi máy 1 kiểu, máy nhạy máy kém ... máy tốt máy dở do hdh thì phân mảnh, cấu hình máy thì tạp nham.
ơ cảm ứng có 5 điểm chơi piano kg đc pro cho lắm nhỉ ?
ledinhthi90
ĐẠI BÀNG
12 năm
trên iPad chả bao giờ gặp mấy cái vấn đề này, nhất là cái piano khúc cuối !
falasa
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hy vọng nhiều từ Win8 biết tận dụng cấu hình phần cứng để xử lý đồ họa tốt hơn.
Mình là mình thích lắm rồi đấy. Ra nhanh đê anh M$
pirates30
TÍCH CỰC
12 năm
microsoft sắp có công nghệ cảm ứng nhạy gấp 100 lần bây giờ 😁
dien3x3
ĐẠI BÀNG
12 năm
phải mua bằng đc..nếu giá bằng với ipad hoặc cao hơn chút đỉnh thì....win 8 nhất...bạn bè tui cũng đang chờ win 8..mong sớm ra mắt
độ trễ của màn hình cảm ứng trong video thật đáng thất vọng
Ra máy tính bảng win8 có sức mạnh và tiện dụng của window đồng thời gọn nhẹ cơ động như máy tính bảng( 2trong1) thì 100% sẽ thành công tuyệt đối.
cuong.pm
TÍCH CỰC
12 năm
Windows phone đã rất mượt mà, Windows 8 chắc chắn cũng sẽ như vậy..

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019