Camera của Lumia 1520

Andrew023
24/11/2014 7:14Phản hồi: 26
Camera của Lumia 1520

Hình luc' lấy nét

Hình luc' chụp.

Mấy bác ơi, cho em hỏi tại sao hình luc' em chụp lại k rõ và đẹp như lúc lấy nét vậy mấy bác ??? Co' phải camera của lumia 1520 của em nó bị lỗi không? E chụp auto, lấy nét tay, 1520 của của xài win8 black chưa update j cả.
Mong các bác chỉ giúp e với . Rầu hết sức 😔(((
26 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

chắc lúc bấm chụp tay bạn bị rung đó thôi.
cavaldryg
TÍCH CỰC
9 năm
Tay rung đó, chụp trong phòng là biết thiếu sáng nhẹ rồi, tốc độ chụp sẽ giảm đáng kể. Nếu tư thế đứng hoặc tay cầm ko thuận lợi thì dễ run lắm, 1520 nặng xác dễ mỏi tay mà 😁. Nên ấn phím cứng chụp, ít rung hơn là với ngón tay chạm.
Mình test rất rất nhìu lần. Đều bị vậy. Ảnh sau khi chụp đều tự động mờ đi so với lúc lấy nét 😔((
@Andrew023 Ảnh xem trên máy WP bị tự động blur đi để tối ưu tốc độ xử lý 😃 muốn xác nhận rõ nhất về chất lượng ảnh bác phải cho lên laptop để xem nhé, hoặc down cái app xem ảnh HD về (sorry mình quên tên rồi), nó sẽ cho xem ảnh chuẩn phân giải.
Mình đã kết nối máy tính và xem lại. Cũng y như vậy. K rõ như lúc lấy nét :"(
máy em camera tự out, mang ra nokia care thì báo thay main boar hết 4500k. có bác nào biết chỗ nào làm rẻ rẻ giúp em với
@bùi long alo...
bác chụp auto toàn tạp ko xấu mơi lạ
tìm hiểu thêm về lumia nha 😁
@ngoanhquoc tìm hiểu rồi? bác nói hay quá, vậy bác chỉ tui cách chỉnh như thế nào đi. Tui chỉnh và vọc nhiều lắm rồi đo' =="
@Andrew023 bác ở đâu
nếu tp hcm thì qua đường cù lao Q phú nhuận khao tui chàu cf chỉ nheit65 tình luôn
@ngoanhquoc Bác qua U'c đc không? heheheehe
@Andrew023 bó tay bác hehe
dùng nokia mà không biết chỉnh camera thì vứt máy đi, auto chụp xấu bỏ xừ, chỉnh tay thì lung linh luôn
@ptvd1994 Chỉnh tay chỉnh sao??? cũng có tìm hiểu rồi nhưng chỉ thắc mắc sao bị mờ , k lấy luc' lấy nét thôi =="
cavaldryg
TÍCH CỰC
9 năm
Dùng soft HD photo viewer 8.1 đi, xem rõ và nét lắm. free hoàn toàn nhé, ko tính phí, cứ ấn tải Dùng thử là ok
nâng độ tương phản, iso 100, . . .tham gia hội windowphone photography trên facebook ý
Tay bac bi run,nen hinh hoi nhoe!
Em chụp auto suốt, ảnh có tệ lắm đâu 😁
cb3online
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Andrew023 Em cũng bị như bác, bác có thể chỉ kn cho em ko?
@cb3online Bạn chỉnh lại clarity và sharpness là đc 😆
cb3online
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Andrew023 Chỉnh ở đâu đc bác ơi. E tìm hoài ko ra
ductoan1884
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Andrew023 bạn chia sẻ với mình được ko? mình cũng gặp trường hợp này 😔
em thử một phát auto ban đêm. zoom lên ảnh hơi bệt chút, nhưng nhìn tổng quan là ổn 😃

p/s: sao không đính kèm đc ảnh bằng ie nhỉ ?
Bạn tải Adobe PS Express cho đt trên store ấy (or xài Lumia creative studio ấy) , chỉnh Clarity và Sharpness ( cái này k cần thiết lắm, tùy bạn) thì hình sẽ nét căng và đẹp hơn.
Mình đang đợi lên Denim coi có cải thiện đc k. Nếu k thì cứ làm như vậy thôi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019