[Camera] Đa lớp - một lưu ý về bố cục trong nhiếp ảnh đời thường

starnt
31/1/2013 15:47Phản hồi: 138
138 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

dungdal
ĐẠI BÀNG
11 năm
gam màu đẹp quá, ko biết bác thanh có thể chỉ e chỉnh theo gam màu này dc ko
chụp tự động mà màu đẹp thế bác @@
rất thích bài này của bác Thanh, cho em hỏi câu ngoài lề 1 chút là lens 35f2 lắp trên máy crop có chụp được phong cảnh, góc rộng 1 chút ko ạ? tks bác
rất hay
tiếc là máy ảnh của m là du lịch lởm,muốn học hỏi lắm nhưng máy lởm quá chụp ko có hứng,hic hic
saobien222
ĐẠI BÀNG
11 năm
mấy bác chụp hình đẹp quá, phải học hỏi kinh nghiệm để chụp cho người thân mình mới đươc
tant
ĐẠI BÀNG
11 năm
Like like tinhte, từ ngày biết đến tinhte, mình nghiện hơn những trang khác. Vì có nhiều bài, ở nhiều lĩnh vực rất bổ ích và lý thú cho mình học hỏi!

Thích bức này nhất! Dù đan rổ cực nhọc ngoài nắng nhưng họ vẫn tươi cười! Đúng là xác định đúng bố cục của bức ảnh selàm nó khác hẳn bình thường!

-> nói lên mọi thứ^^
tetekh
TÍCH CỰC
11 năm
@quynhmatroi Con người có 5 giác quan, nhiếp ảnh chỉ có 1.
Có câu: người ta thấy cái mà mình muốn thấy
Bức hình kia nhìn 1 mình thì có thể thấy rằng nó mang nghĩa tích cực "tươi cười trong lao động" như bạn phân tích, nhưng đọc kỹ bài của anh Starn rồi thêm 1 chút tưởng tượng, mình đoán là cô gái đang cười...với anh Starn đang chụp hình, bởi, chắc gì câu chuyện người chồng kể đã vui, nhưng đa số thì nhìn máy hình là cười thôi.
=> nhiếp ảnh, cho dù là đời thường, vẫn có thể lừa tình ngọt sớt, như đám mây vậy, thiên hình vạn trạng, ai muốn hiểu sao thì hiểu, miễn là nó đẹp là được. Nhỉ? ^^
@tetekh thì ra là thế??! Hàng chy mềnh thấy cô gái thay vì vừa làm vừa cười thì đây lại nhìn thẳng vô bức hình rồi cười trong khi ông nội đan rổ vỡ toát mồ hôi! Hàizz ghê^^
Cháu cũng đang tập! Cháu thik hình của bác!
Cho góc nhìn tương đương 50mm. Mượn chụp thử xem có hợp khẩu vị mình không.

Hình em bé ngủ là chụp bằng Canon powershot S90 đó
Càng ngày Camera càng phải đối mặt với những khó khăn nhất định 😁
tetekh
TÍCH CỰC
11 năm
@cuhiep cho biểu quyết đi sếp ^^
hcoi !
TÍCH CỰC
11 năm
Pác Starnt nói khác nào....
...chụp hình cứ như là Sniper ấy !
Phải ngắm + đợi thời cơ chín mùi rồi bắn = khoảng khắc để đời !
Có thể bác đã lấy khách của các diễn đàn khác.nên vào hăm doạ trước ấy mà.hehhehehe. Mọi người từ từ cùng phát triển.hehehheh
Tuyệt vời quá !! 😃
bài viết hay quá!
bạn cho mình share với mọi ng nhé! 😁
Có thể ảnh anh Thanh chụp chưa đẹp, nhưng những gì anh làm là từ tâm, từ mong muốn mang nhiếp ảnh đến gần mọi người, những gì anh ấy làm là san sẻ kiến thức mình biết được qua những ví dụ sinh động và ý nghĩa. Từ nền móng này (như một bác đã nói) biết đâu sẽ có nhiều mầm ươm khác đâm lên thì sao...
Và.. có thể anh chụp đẹp, nhưng liệu anh có chịu san sẻ kiến thức của mình cho mọi người được như anh Thanh không?
Mỗi người mỗi quan điểm. Em không có ý động chạm ai, càng không muốn gây chiến trên topic này.
Tinh tế cũng cần một cái tâm tinh tế!
e thấy bức ảnh đẹp thì cần có 1 câu chuyện đẹp để kể sau đó nữa.
Dung la TT ngay cang doi mat voi nhieu "kho khan" , nhung minh tin " kho khan" chi la 1 so it
hay! biet cach chup la mot nghe thuat.
Dr. Thanh cũng xài đủ loại súng giống tui. Ths bài viết chia sẻ .
góp 1 pic street life với Bác Dr Thanh.
A được chụp trong chuyến từ thiện trước Tết 2012 - Đà Lạt.
2boys copy.jpg

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019