[Camera] Đầu tuần này xem ảnh của ai? - Số 3

tuanlionsg
21/1/2013 1:22Phản hồi: 119
119 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

thích hình chụp những con phố cổ vắng
quy_deptrai
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình cũng là một người con Hội An, nhưng chưa có được cái nhìn tinh tế sâu sắc như anh. Hy vọng một ngày được cafe và đàm đạo với anh.
đẹp quá
Anh chụp chậm một chút để hạt mưa kéo vệt mềm mại, chụp thiếu 3 khẩu để mất chi tiết vùng tối xung quanh, nổi bật chủ đề hơn, sử dụng ống super wide nên bắt được khoảnh khắc may mắn này.
Mình mới chơi ảnh tròn tháng nên chưa rõ chỗ này: "chụp thiếu 3 khẩu" nghĩa là gì?
Cám ơn anh em
@mrhung1911 Hình như là thiếu 3 stop,thay vì ở số 0 thì lùi xuống -3,không biết có đúng không?
@caocaotac ý bạn là EV đó hả?
crazyman_dn
ĐẠI BÀNG
11 năm
@mrhung1911 Theo mình hiểu là tăng thêm 3 khẩu nữa là đủ sáng . thang đo sáng = 0
Cái ảnh này có viết nhầm tốc độ ko đấy, 1/4000 mà cho người bị blur thế? Mà tốc độ cao thế, ISO lại 400, khẩu 4.0 lại sáng rực thế kia
@baotuan Nhầm, 4.000s chứ không phải 1/4000s. Cảm ơn bạn.
(Tức là 4s nhé bác)
@tuan_lionsg Chắc k phải bác chụp cái này phải k 😁? 1/4000 k phải mà 4000 cũng k phải. 4000s thì đến 1 tiếng 6 phút. Với cái ảnh này nó k cần đến thời gian như thế. Và nếu 4000s thì k còn người nào tr ảnh cả. Khi đấy cái ảnh này sẽ nhìn như có khói bay nhìn ảo ảo, nếu đèn chạy sẽ có nhưngz vệt sáng. Mềnh đoán cái nài cở 4s là nhiều lắm rồi
@baotuan Đúng là 4s (4.000s). Bạn thiệt giỏi. Mình bất cẩn. Xin cảm ơn.
manhvh
ĐẠI BÀNG
11 năm
Đời thường, đẹp đơn giản!
Cũng máu chụp choẹt từ lâu, nhưng từ lâu chỉ chụp Girl là chủ yêu! 😁 Từ lúc có vợ thì chia tay nghiệp này luôn!
mình đã học ở đây 3 năm rùi,người dân ở đây rất thân thiện,ẩm thực cũng rất đa dạng,ước chi được ở vài năm nữa
Ôi Hội An mới đi 1 chuyến hồi đầu T12........miền chung đẹp biết dường nào.
Ảnh đẹp! Với em thì em lại thích những tấm ảnh chụp vào buổi tối hoặc chiều tà. Nhìn dịu nhẹ lắm.
ảnh đẹp,màu sắc đẹp 😃
conb
TÍCH CỰC
11 năm
Cảm ơn a Tuấn mỗi tuần đều giới thiệu cho a e xem những bức ảnh đẹp, học hỏi được rất nhiều thứ. Đặc biệt ảnh lần này đều đến từ máy và lens rất thường, giúp a e yên lòng về thiết bị ^^.
ra Hội An rồi....mà lúc đó chả có đt để chụp...vợ mình lúc đó là N1200....hic hic
QNam quê tôi​
Quá đẹp. Mình vào Hội An mấy lần, cũng vác súng to, súng bé mà chụp chán quá. Cái Avatar là ở Hội An này đấy. Được ông bạn bắn cho bằng con HD7 thì phải?
thexteen
TÍCH CỰC
11 năm
Sao nhiều bức đẹp như tranh vẽ vậy @@
thề với các bác...tôi không ngờ đây là ảnh chụp (chắc chủ thớt phảiPhototooshop nhiều?????)

Chưa bao giờ tôi xem ảnh mà phải thốt lên vì đẹp và bất ngờ và lần này là cá biệt.... ấn tượng nhất là ảnh phố phường ngập lũ và những bức tường rêu...

ảnh đẹp quá.
bkreuters
ĐẠI BÀNG
11 năm
ảnh chụp đẹp thật, mình ko am hiểu về ảnh mấy mà nhìn cũng thấy đẹp. 😃
Cám ơn anh Chương vì đã share album ảnh về Hội An. Chúc mừng anh đã đạt giải tấm ảnh "Dưới Mưa" của Cuộc thi ảnh quốc tế CLBNA ảnh Gia Định lần III 2012. Hôm nay tình cờ login vào trang này và biết anh là chủ nhân của tấm hình trên. Ảnh chụp rất đẹp!
biết cách chọn góc nhìn và chỉnh sửa thông số trong máy ảnh nữa mới đẹp 😃 chứ ko phải máy ảnh ngon là chụp đẹp :p

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019