Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Camera] Đầu tuần này xem ảnh của ai? - Số 7

tuanlionsg
4/3/2013 0:55Phản hồi: 112
112 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tấm #37 đẹp hùng vĩ quá, trông giống trường ca Damsam
Cảm ơn anh Tuấn. Tuần nào cũng có một album. Nhìn vào bức ảnh hai đứa nhỏ đợi bố mẹ. Chưa cần đọc đến tên của bức ảnh mà đã nhận ra được cảm xúc của đứa bé.
Ảnh đẹp !
Đỉnh! Hình chụp đẹp quá!
Thích tấm cuối " xuân thì " tác phẩm sắp đặt duy nhất trong bộ ảnh .

Thích ánh sáng đánh highlight lên chiếc bình , quả táo , thích cách sắp xếp dàn hoa rũ .
anhcobra
TÍCH CỰC
11 năm
hihi, quá nhiều ảnh setup, sử dụng photoshop quá đà. Đặc biệt cái tấm học đánh chiêng. Cháu ngồi táng ầm ầm vào đầu ông, chả ai đánh chiêng mà để ngang ra thế cả và hình như cũng chả ai dậy con gái đánh chiêng
@anhcobra Hồi nhỏ khi em chụp ảnh còn xấu, gặp Ảnh đẹp là em nói PS, sắp đặt, dàn dựng vv và vv y chang Bác bây giờ vậy
Giờ em chụp vẫn xấu, Nhưng em không còn quan tâm set up hay PS hay không, miễn ảnh đẹp là em thích, còn mấy cái kia thì có gì là quan trọng😃

Người ta có setup thì cũng không phải với mục đích là ép mình xem, tự mình đi tìm xem, sau đó "nói" e là có gì đó ngộ ngộ😃

Bổ sung😃
Bác có đọc thì đọc cả 2 phía nhé, không Cần tin bên nào cả, nhưng nên đọc cả 2 bên😃
http://www.vapa.org.vn/News/68/27834/default.aspx
anhcobra
TÍCH CỰC
11 năm
@Airblade14 em có cấm bác thích đâu, trang chủ tinh tế thì cả nước xem chứ đâu phải mình em xem, hay em phải tự đi tìm? Hơn nữa mục này đâu có quy định chỉ được khen cấm được chê ảnh. Bác chụp xấu thì có lẽ, còn em thì chắc không thế
@anhcobra Dạ, Bác chụp đẹp nhất, em chụp xấu nhất
Ảnh đẹp quá! Em thấy thích nhất tấm 2 đứa trẻ đợi mẹ về đó, nhìn tội ghê.
Tấm đua thuyền em thích crop thế này. Mạn phép xin tác giả

ĐUA THUYỀN ĐỘC MỘC - Bao Hung.jpg
Ôi sao mà đẹp quá trời, tấm Ngẫu hứng và tấm Tây Nguyên mời gọi em thích nhất, còn lại em thích nhì, cái nào cũng quá đẹp luôn!
pmnhan93
ĐẠI BÀNG
11 năm
quá tuyệt vời
Chụp = con gì mà hình đẹp vậy Huynh ơi ??
@baotam2101 Nikon D70, D70s và D300
@tuan_lionsg Hic đẹp that...Đang tính mua canon 600D or Nikon 3200 mà chắc 2 con này ko chụp đẹp = D70 D70s và D300 roài....~.~ An phận vậy,
xem xong thấy nhiều cảm xúc thật
katorissvn
ĐẠI BÀNG
11 năm
Ảnh đẹp quá
Em thích nhất bức " Đất lành chim đậu".
Bác cầm máy từ lúc em còn chưa ra đời, sự nghiệp nhiếp ảnh với bác thật đáng trân trọng, khâm phục. 😃
đẹp.........😃
Bác có nhiều hình xử lý ánh sáng màu sắc đẹp thế, có phải xử lý ảnh hậu kỳ không bác.
thanhvu
ĐẠI BÀNG
11 năm
Đã con mắt bên phải, đã con mắt bên trái, cả 2 mắt đều phê :rolleyes:
These images make me miss Vietnam a lot, thanks.
kết nhất tấm "chân trần" xin phép được down về làm hình nền laptop nha bác 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019