Camera Macbook

Mr.Kevin2710
23/12/2013 10:40Phản hồi: 18
Camera Macbook
Các bác cho e hỏi . E có con Macbook Air 13-inch Mid 2011 . Đang dùng hệ điều hành OS X Mavericks 10.9.1 .
Trước giờ e không gọi FaceTime gần đây cần dùng e mới sử dụng tới mà nó hiện cái lỗi :" Không có Camera nào khả dụng . Để sử dụng FaceTime , hãy kết nối Camera . Bác nào biết nó bị bệnh j không hướng dẫn cho e với
P/s : Trước giờ dùng vẫn bảo quản tốt không va đập hay rơi .
18 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

lacoste84
ĐẠI BÀNG
10 năm
Máy mình cũng đời 2011, cũng bị dính y hệt thế này, đánh dấu chờ cao thủ vậy 😃
ruacon208
TÍCH CỰC
10 năm
Mình cũng đời 2011 mà ko thấy lỗi, bạn thử dùng chương trình webcam khác thử xem có được không?
Hoặc thử vào Apple Support coi có ai bị tương tự không
Bạn có thể thử bằng Skype xem có dùng được camera ko ? Nếu được thì do máy của bạn bị lỗi plugin trong quá trình update. Bạn copy 1 cái plugin từ 1 máy đang sử dụng bt khác là sẽ chạy được

1 số ứng dụng cho macbook có sử dụng Facetime HD Camera đều không hoạt động sau khi update lên OS mới 10.8.5

Lý do là Apple đưa ra 1 số cập nhật mà khác với source của ứng dụng đang chay.

Để khắc phục lỗi này, tạm thời mọi người sử dụng plusgin camera cũ, hoặc chờ bản update tiếp theo của các phần mềm như skype yahoo ...

Mọi người làm theo các bước như sau:

1. download lại plusgin tại đây

2. mở thư mục và copy đè lên phần plusgin cũ

/Library/CoreMediaIO/Plug-Ins/DAL/

3. khởi động lại máy tính

done!
lacoste84
ĐẠI BÀNG
10 năm
@icolorvn Bạn làm ơn cho mình hỏi, mình sử dụng Mac OS X 10.9.1. Đã download plusgin theo link của bạn. Tuy nhiên, mình không thể tìm được thư mục
"CoreMediaIO/Plug-Ins/DAL" trong Library. Bạn chỉ giúp mình nhé, thanks bạn!
lacoste84
ĐẠI BÀNG
10 năm
Theo như hình này chắc Camera của mình die thật rồi, hoặc bị lỏng cable gì đó, @icolorvn bạn chỉ giúp mình vị trí cable của Camera được không?
Ảnh chụp Màn hình 2014-01-03 lúc 11.27.45.png
@lacoste84 tôi cũng bị thế này ! chẳng hiểu tại sao nữa ? có cách nào khắc phục được không nhỉ ?
Photo Booth cũng bị lỗi. FaceTime cũng dính lỗi No camera connected. Thế mới đau chứ!
Tôi cũng bị lỗi tương tự, đã copy
file:///Users/vtthuc/Downloads/AppleCamera.plugin/ và Restart lại Mac mà vẫn không được? nhờ các ace cao tay giúp đỡ. Thank's
có ai sửa dc lỗi này chưa ? con AIR late 2010 của mình cũng bị tình trạng tương tự, cài lại OS cũ hơn thì xài dc hay sao vậy mấy bác ?
Ai nhiệt tình tư vấn hoặc fix dùm với , mình sẽ hậu tạ
0906652329
1. Tắt hết các phần mềm dang sử dụng camera trên macbook.
2. Mở Terminal lên, nhập vào dòng lệnh sau: sudo killall VDCAssistant
(lưu ý nhập mật khẩu của máy cho đúng khi thao tác trên Terminal)
3. Tat Terminal
4. Cho chạy lại phần mềm dùng camera trên macbook vi du nhu PhotoBooth la ok.
anhiuem_it
ĐẠI BÀNG
8 năm
Ngày đẹp trời tự nhiên lỗi này :'( ko hiểu sao lại thế
của mình vẫn lên đèn nhưng camera ko hoạt đôngk
Applenick
TÍCH CỰC
7 năm
Máy của tới lúc được lúc không, mở ra, xem cái cáp, dựt dựt...đứt bà cái cáp... Tất cả là do cáp ! Chứ mình dùng Macbook Pro Late 2011, up lên Mac Os mới nhất rồi, Camera lúc được lúc không, nghĩa là vấn đề cáp. Còn nếu không có Camera thì nó hiện cái thông báo như sau :
Screen Shot 2017-03-26 at 1.10.00 PM.png
Không biết Bác nào có thể nối lại cái cáp này không ? Cám ơn nhiều !
Hicccc ! Tội cho em nó, cái macbook pro của mình cũng là năm 2011 .. cách đây 1 tuần mình cài lại máy và tự nhiên hôm nay dùng thử camera thì chả được vào đây xem thì mới biết có nhiều người như mình .. chả lẻ phải đổi máy mới rồi sao ? Haizzzzz i am sad. Đang tiến hành cập nhật phần mềm, nếu ko được chắc là phải mua máy mới rồi .. dù gì nó cũng đã theo mình suốt 7 năm nay...
SULLEY
TÍCH CỰC
5 năm
up
help me
@SULLEY sao thế bạn ?
zcmgyu
TÍCH CỰC
5 năm
  1. Tắt tất cả các ứng dụng đang mở sử dụng Camera
  2. Mở ứng dụng Terminal, (nếu không biết nó ở đâu thì tìm trong /Applications/Utilities)
  3. Nhập command bên dưới, nhấn Enter. Sau đó nhập password để login máy, rồi nhấn Enter (chú ý, password không show lên)
    sudo killall VDCAssistant
  4. Tiếp tục nhập command sau:
    sudo killall AppleCameraAssistant
  5. Chạy lại app dùng camera
SULLEY
TÍCH CỰC
5 năm
@zcmgyu Ko được ạ... lục nát youtube có mỗi kiểu này 😔
zcmgyu
TÍCH CỰC
5 năm
@SULLEY Vậy thì chịu, máy cũ của mình cũng hay bị ntn, run command là hết lỗi