[Camera] Sơ nét về túi đựng máy ảnh

starnt
2/4/2013 1:55Phản hồi: 104
104 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

vantienart
ĐẠI BÀNG
11 năm
Em cũng chưa có tiền mua được cái túi hẳn hoi, hic. Bao giờ mình mới giàu
solid0207
TÍCH CỰC
11 năm
Ít tiền thì cứ crumpler mà tán
xuanlinh
TÍCH CỰC
11 năm
Cũng đang muốn mua 1 cái mà đang phân vân quá. Các bác tư vấn dùm em là tầm tiền có khoảng 500k -> 1tr thì lên mua cái nào. Em cần gọn nhẹ dễ xách để chụp khi đi chơi.
vitxiem02
TÍCH CỰC
11 năm
mình thì ít hàng, chỉ một body, một lens kit và một lens fix nên cũng không cần rộng rãi lắm, mua cái túi con con là okie, tuy là con con nhưng vẫn có áo mưa đầy đủ, không bị em nó bị lây bệnh ngoài da, hehe
Bác nào muốn có túi đưng chất lượng cao thì vào trang này nha
http://www.kata-bags.us/photo-by-equipment-hdslr
Hãng này chuyên sản xuất đồ cho quân đội , em đã coi người ta Test
hầu như lúc nào cũng đầu bảng, chỉ tội hơi mắc chút
Nhà em có tui Canon nó tặng kèm, ngoài bán đâu có hơn 200k mà trong siêu thị nó chơi 500k, vãi
em cũng tính chừng mua máy cũng chi từ 600k-1tr2 để mua balo rồi còn vụ tủ chống ẩm nữa @@ ôi mẹ ơi...dính vào nhiếp ảnh là toi đời @@

túi ntn được không
Các bác có thể ghé www.balohanhieu.com
Để xem mẫu balo và túi xách máy ảnh nhé
chuminhson
ĐẠI BÀNG
11 năm
Em dùng nex 5K không biết thì dùng túi gì cho vừa các bác nhỉ, đang dùng cái túi Nikon nhưng chật quá, nhét mãi mới kéo khoá được 😁
Tiện thể Dr.Thanh cho AE tham khảo 1 vài hãng cụ thể đi ạ 😁
@foreverlove_123 Đây là sơ nét, sẽ nói cụ thể trong 1-2 series sau
các bác cứ ra phố Vọng Đức ở lối Hàng Bài mà mua, nhiều hàng lắm, e mua túi đựng 1body vs 2 len khá là gọn có 350k;)
Chơi ba cái dzụ ảnh ọt này vất vả chả kém gì dân đi cửu vạn.
khiemves
ĐẠI BÀNG
11 năm
túi tamrac có ai biết ở đâu bán ko ? cần tìm vài mẫu ;)
Chỗ a Thanh quay là cửa hàng Lê Đức hả
dokushin
ĐẠI BÀNG
11 năm
Lời khuyên là nếu nhu cầu không thật sự cần thiết các bạn nên mua túi đừng nên mua balo. Đi chụp nhiều sẽ thấy túi tiện dụng thế nào (mình chuyên chụp chân dung ngoài trời, thường 1 buổi chụp mình xài 1 body + 2 len + đèn), lúc thay len mà lôi Balo ra thì khá mệt và mất time.
Ban đầu ai cũng nghĩ lỡ mua rồi thì phải cho nó đa dụng, tận dụng hết giá trị bỏ ra nhưng không phải lúc nào đi chụp cũng mang theo lap mà cũng ko phải lúc nào đi làm việc cũng mang theo máy ảnh 😃 (bạn nào có điều kiện mua cả túi lẫn balo thì ko nói nhé), chỉ cần chụp 50 - 80 shots mà còn đeo balo sẽ thấy out nét thế nào (chụp về chỉ muốn khóc) vì lúc này đeo cái balo nó bắt đầu nặng >> run tay.

Trân trọng.
@dokushin Nếu vậy theo mình nghĩ chắc bạn tầm dưới 60kg và thể lực hơi yếu so với quy định
Đeo balo nếu không để j vẫn nhẹ mà bạn ... Mua balo xịn thì càng trợ lực nhìu càng nhẹ ... Vị du xách tay 7kg thấy nặng rõ nhưng đeo balo thì bình thường ... Túi đeo chỉ tiện khi chụp event , hội nghị nhìu hơn
Mình cầm 7D leo núi vác thêm 7kg nếu không có balo chắc chết
dokushin
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hi.mrkay có trong ngoặc mà bác 😃
(mình chuyên chụp chân dung ngoài trời, thường 1 buổi chụp mình xài 1 body + 2 len + đèn)
@dokushin chắc bạn chưa hỉu ý mình ^^ ...
VoAnh_Voz
ĐẠI BÀNG
11 năm
Có ý định đi du lịch thì đừng bao giờ dính vào balo, kinh nghiệm xương máu rồi, chả ai đeo được một lúc 2 chiếc ba lô cả.
starnt bác thanh cho em hỏi cái túi chéo nguỵ trang mà bác bảo nó đựng đc lap vs dslr k ạ?
Từ hồi mua máy đến giờ em chưa mua được cái tui hay balo gì cả. Vẫn đang xài cái túi tặng. Xem xong video này của anh Thanh chắc lại tốn tiền nữa rồi.
Em xài máy NEX nhỏ gọn nhưng lúc đi chơi thì cần một cái balo có thể đựng cả máy và quần áo tư trang. Nhưng thường thì các loại đó lại có ngăn chứa máy ảnh quá lớn so với cái máy. Còn túi nhỏ thì phải xách thêm một cái balo.
Xin các bác tư vấn giúp em nên chọn loại nào cho phù hợp bây giờ?
mình thì '' CHƠI '' hơn 1 tí =)) cho em nó vào cái balo nhỏ rồi quăng vô cốp xe 😆 1 đời ta 3 đời nó nên em xoã theo cách của em

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019