[Camera] Trải nghiệm nghề nhiếp ảnh

starnt
25/1/2013 3:22Phản hồi: 99
99 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Khe mông gợi cảm quá
botre137
ĐẠI BÀNG
11 năm
Sở thích và đam mê o_O
saunho86
ĐẠI BÀNG
11 năm
Đam mê thỳ có nhưng ko thể sống đc 😔
Máy ảnh chưa mua thỳ hào hứng, mua rồi có khi cả tháng mang ra vườn bắn mấy kiểu gọi là bảo dưỡng máy.
Sent from my GT-P7500 using Tinhte.vn
Dạo này không thấy bác Thanh tổ chức chụp ảnh cuối tuần nên chẳng có cơ hội cầm máy...
@somvietnam Chuẩn bị tinh thần cho 1 buổi chụp mẫu và hoa xuân nha 😃
Nhat_Huy99
ĐẠI BÀNG
11 năm
@starnt Em vừa làm em 60 đang chờ có cơ hội học tập anh Thanh ^^!
Nghề đòi hỏi vốn đầu tư ... Quá nhiều
bdt1
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mẫu chụp ảnh giống a cuhiep vãi =))
chua lắm anh starnt
zphatptz
ĐẠI BÀNG
11 năm
Coi video xong, tự nghỉ còn phải cố gắn nhiều ...
một nghề thú vị
E xem clip mà chưa thấy rõ con đường đi cho nghề này cho lắm.
Theo em hiểu là khi muốn theo nghề này đầu tiên phải có vốn mua 1 con dslr sau đó đi học chụp ảnh hay tự học. Rồi mở rộng mối quan hệ. Sau khi chụp cứng tay rồi thì đi chụp thuê cho người ta và có chút vốn rồi thì mở tiệm. E hiểu vậy có đúng hay thiếu sót gì k nhỉ ? 😁
bức ảnh đầu là bác hiệp lấy vợ đó các bác ạ, thời còn nhiều tóc 😁
Có ai nhận ra cái ảnh CD-CR là Mr Hiệp gà của chúng ta ko
nhìn ảnh minh họa cười đau cả bụng
haien
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bác đc lên tinhte TV này còn quá sướng... em ngày trc cách đây ngoài 10 năm khi đi làm,đi học khổ lắm... chứ đâu có như giờ... muốn học hành cũng chỉ đc phép nhìn mà ko đc nắm dõ ra làm sao...mấy năm liền em làm chân phụ việc l00ng t00ng ở lab pha thuốc , thải nước hoài..in mãi sau này em mới lên tay thợ chính..nếu nói đến lỗ.. vài tháng thì ăn nhằm gì hị hị... giờ em cũng kha khá rồi, nhưng vẫn muốn học hỏi cho = bạn bằng bè... tiền thì vẫn ít nhưng biết sao đc trời sinh đã thế....quan trọng em vẫn yêu nghề nghệp của em.. vẫn bán lấy nó mà chưa chết là em mừng rồi...hị hị😁
chỉ có đam mê ms kinh doanh được
haien
ĐẠI BÀNG
11 năm
Người ta cứ nghĩ làm cái nghề này là thích... nhưng thực sự thì chỉ thích và thoải mái với những người chơi ảnh thôi... nói sang khía cạnh của nghề "dịch vụ" ( em xin phép gọi riêng như thế. hị hị ) , thì việc làm ăn + học hành .thì sẽ khác nhiều. ko phải đơn thuần ta mua cái máy chụp + đồ nghề là ngon ăn đâu...năm nào cũng phải thải đi hàn loạt đồ ko dùng đc nữa...rồi lại mua thêm... kiếm ăn thì chỉ mong chờ những tháng mùa cưới ( mùa thu ạ : august ) còn đâu là sẽ có những tháng " móm sều "... ngồi nhìn nhau ta chẳng nói 1 câu hị hị...nhưng đổi lại khi dc bắt tay vào công vc :làm hài lòng và cho ra những sản phẩm ưng ý với khách hàng thì thật là vui và thích thú...trên đây là vài dòng suy nghĩ và chia sẻ của em với các bác ạ... hị hị vì em làm ở mạn quê xa xôi nên chắc cũng sẽ có nhiều cái khác biệt so với đô thị văn minh và lúc nào cũng nhộn nhịp...ảnh em thì siêu chuối nhưng em chẳng làm khách thất vọng bao giờ là em sướng lắm rồi... hị hị:p
😁 cũng có 2 ông bạn đang theo nghề này... thấy cực lắm... thôi. mình chơi cho vui chứ k hướng tới chuyên nghiệp đc
Muốn có một bức ảnh đẹp thì ngoài bố cục ra còn phải có ý tưởng nên cái vụ bò trườn lăn lết chẳng có gì là ghê gớm, các thợ săn ảnh phải dấn thân vào môi trường để có được các bức ảnh đẹp như bãi rác, rừng sâu nước độc. Ngoài tiền bạc, công cụ ra thì một cái quan trọng của người nhiếp ảnh là đam mê và học hỏi nữa.
Cái ảnh đầu nhìn lăn lóc nhệ 😁
"Bắt đầu bằng nghề khác". Chắc sống bằng nghề khác hơi bị lâu mới gom đủ tiền sống bằng nghề này.
Còn phải chuẩn bị cho khoản thời gian bị lỗ nữa: "Lỗ hơn 6-7 tháng". Cái nghề này nghe có vẻ "đau khổ" quá.
Nhưng sướng cái "vừa đi du lịch vừa đi chơi mà còn mang tiền về nữa". :")
Nghề này rất thích nhưng không biết có cơ hội mở tiệm không. Cứ tích lũy kinh nghiệm đã.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019