Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Camera] Trải nghiệm Nikon D7100

starnt
3/4/2013 13:54Phản hồi: 353
353 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

kietbull
TÍCH CỰC
9 năm

Cái ảnh này, người chụp nói là chụp bằng D7100 với ống 35mm f2.0 AF-D - chế độ ưu tiên khẩu độ f3.5 1/125s ISO800. Chụp phát là được vậy sao ôi sao nó rõ với đẹp quá. :eek:h:
hunghung81
TÍCH CỰC
9 năm
@kietbull - bác Thanh chụp đó bạn ơi
Cho e hỏi ngoài lề 1 câu là chọn D7100 hay CANON 70d?
hunghung81
TÍCH CỰC
9 năm
@Nhân Tùng - cái đó là tùy theo gu của bác nhe ,,,,cái nào cũng đẹp hết
hunghung81
TÍCH CỰC
9 năm
fulframe bi giờ giá cũng đã rẻ rồi , chả biết còn bác nào chơi D7100 nữa kg ? em trải nghiệm vài tháng là bán mất rồi
ai còn dung em này thì off càe chia sẽ kinh nghiệm đi ^^
hunghung81
TÍCH CỰC
9 năm
@mai dinh thao con này lỗi thời rồi bác ơi ! giờ toàn fullfame
ac..ac... dung chưa 1 năm mà lỗi thời! thui đành cùng em nó kiếm sống qua ngày ^^
hunghung81
TÍCH CỰC
9 năm
@mai dinh thao - con này chụp với flash bị áp sắc rất nặng m mà tất cả thợ đều dùng flash nhe bác.....vì lý do đó em tiễn nó đi chỉ sau 02 tháng .....chịu lỗ 4 chai...hithit
他 世 明
ĐẠI BÀNG
8 năm
@hunghung81 Bác Hùng cho em hỏi tí với, giờ em đang định làm em DSLR tập tành nên mua máy nào vậy bác. Nhu cầu em chụp gia đình, bạn bè, phong cảnh, kỉ yếu 😁. Điều kiện không cho phép nên em chắc định cư lâu dài với 1 em thôi, dự chi phí khoảng 20tr cả máy cả len được không bác?
vutuanphong
ĐẠI BÀNG
8 năm
albatron
ĐẠI BÀNG
8 năm
Đang dùng D90 liệu có nên nâng cấp lên D7100 k nhỉ?
@albatron cũng đáng đó bác, tuy nhiên nếu đủ tiền thì lên luôn FF đi bác. Vấn đề là bác có bao nhiêu tiền và đang xài những lens gì ?
Mình muốn mua body cũ dòng D7100 này tầm 10k shot và còn ngon ae nào biết thì giới thiệu giúp mình với. thanks.
tuem
ĐẠI BÀNG
8 năm
Máy nikon d7100 của em tự dưng con trỏ lấy nét không di chuyển được nữa.
Em để chế độ AFS,C,A gì cũng không di chuyển được. 5 , d9,d21,d51 đều không di chuyển được. Nó bị fix chết 1 điểm sát bên tay trái luôn. Dùng cả lens Kit hay MF 100 2.8 seri E gì đều không di chuyển được. Không biết nó bị lỗi gì nữa. Hôm qua đang dùng bình thường tự dưng lại bị như thế. Có ai chỉ giúp em với ?
TragedySteps
ĐẠI BÀNG
8 năm
@tuem Bác kểm tra vòng khóa điểm lấy nét cạnh màn hình chưa?
tuem
ĐẠI BÀNG
8 năm
@TragedySteps đã kiểm tra rồi. Để sang MF hay AF gì cũng ko di chuyển đc. Nhưng mà vào trong menu vọc vớ vẩn mấy cái tên , tag kèm theo ảnh chụp thế nào tự dưng nó lại sử dụng lại được bình thường @@
Em thề là em chả hiểu chuyện gì đã xảy ra với cái máy của em @@
TragedySteps
ĐẠI BÀNG
8 năm
@tuem Theo mình biết thì chỉ có 1 cách khóa con trỏ lấy nét/đo sáng là cái vòng khóa ngay chỗ nút OK bên phải màn hình, có thể lúc chỉnh menu và bấm nút OK bác vô tình gạt về bình thường mà không để ý đó 😁
tuem
ĐẠI BÀNG
8 năm
@TragedySteps Tiếc là không phải nút đó,vì lúc đang chụp bình thường tự dưng con trỏ lấy nét bị khóa. Về nhà hôm sau mò mẫm reset lại mấy cái setting cũng ko hết. Bất lực quá ngồi chỉnh lại cái tên tag kèm theo hình thì bố cha nó lại chạy bình thường. Chả đụng đến cái nút đấy bao giờ 😔

Thanks bác đã quan tâm, nhưng rốt cục em cũng ko biết là em đã bị gì để chia sẻ kinh nghiệm cho các bác đi sau @@
Mình mới mua nikon d7100 body ben zshop giá 13,6 triệu chính hãng. Cầm máy nay đã tay lắm .
@dai van nguyen bác mua thêm sigma 18 35 f1.8 Art nữa là đáp ứng gần hết các nhu cầu luôn, em mới mua sigma 18 35 f1.8 Art mà dùng đã lắm, chân dung, phong cảnh, tập thể, indoor đều được
BaThoPT
ĐẠI BÀNG
7 năm
@ptvd1994 - Bị cái lens khá nặng, vác đi lâu là mỏi nhừ vai. Focus thì hên xui.
@BaThoPT Em chụp 10 bức out 1
ha1977db
ĐẠI BÀNG
7 năm
Bác nào đang dungf Nikon D7100 cùng vào group: https://www.facebook.com/groups/799363196897015/ để học hỏi, trao đổi nhé
ha1977db
ĐẠI BÀNG
7 năm
Bác nào đang dùng Nikon D7100 cùng vào group: https://www.facebook.com/groups/799363196897015/ để học hỏi, trao đổi nhé
hiện tại munhf dung Nikon d50mm , đang tunh lam lens sigma 17-50 mm
@dai van nguyen bác tìm bên nhattao hoặc lên facebook tìm ở chợ máy ảnh ý
vutuanphong
ĐẠI BÀNG
7 năm
@ptvd1994 Sigma 17 50 dùng quá là ngon trong giá tiền

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095