[Camera] - Trên tay Nikon D7100 (so sánh với D7000)

starnt
22/3/2013 3:3Phản hồi: 221
[Camera] - Trên tay Nikon D7100 (so sánh với D7000)
Tinhte.vn Camera Nikon d7100 tren tay (8 of 1).JPG

Chỉ sau chưa đầy một tháng kể từ khi Nikon tung ra chiếc D7100 (Tinh Tế đã có bài giới thiệu) thì những chiếc D7100 đầu tiên đã về tới Việt Nam theo đường xách tay. Giá đề xuất giới thiệu của Nikon là $1200. Phải nói rằng những nâng cấp của chiếc này so với tiền nhiệm là D7000 rất dễ chịu:[prebreak][/prebreak]

• Cảm quang với độ phân giải 24.1Mp đã bỏ lớp lọc OLPF (Optical Low Pass) hứa hẹn hình ảnh sắc nét hơn*
  • Hiển thị thông số kỹ thuật ở khe ngắm quang bằng OLED thay vì LCD để đạt độ trong, rõ hơn.
  • Hệ thống lấy nét tự động Multi-CAM 3500DX AF có 51 điểm trong đó có 15 điểm cross-type hứa hẹn khả năng lấy nét tốt vượt trội so với D7000
  • Quay phim Full HD có micro stereo trên máy với khả năng kiểm tra âm thanh vào (khe headphone)
  • Màn hình LCD lớn hơn: 3.2 inch với 1,2 triệu điểm ảnh
  • Một vài cải tiến về nút và vị trí nút

* Giải thích OLPF: cảm quang Bayer sử dụng trong hầu hết các máy ảnh số khi gặp các sọc ngang dọc rất sát nhau (kiến trúc / vải quần áo) ở một khoảng cách cụ thể nào đó, có thể gây hiện tượng nhiễu màu rất khó chịu (Moiré)- lớp lọc OLP sinh ra là để làm mờ hình ảnh đi một chút để chữa hiện tượng này - nhưng đồng thời làm cho hình giảm nét - với những cảm quang độ phân giải ngày càng cao thì hiện tượng này ngày càng ít xảy ra hơn - và ít tới mức một số nhà sản xuất đã dũng cảm bỏ lớp lọc, và nếu có moiré thì cũng có thể chữa được bằng hậu kỳ.

221 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nhìn cũng khá đẹp . chỉ dùng cho những chuyên gia về ảnh . mình có cái dt cùi cũng quá đủ rồi ngó qua cho biết thui .
Like mạnh cái Multi-CAM 3500DX AF 51 điểm với 15 điểm cross-type . 😁
Máy ảnh đẹp quá.
Nhưng chỉ xem review thôi, chưa có xiền 😁
vphuc161
TÍCH CỰC
11 năm
@phuongngoc157 vậy rán kiếm xiền xiên nó vào tay đi
em đang kết D5200
thachnc07
ĐẠI BÀNG
11 năm
Canon cứ ra sản phẩm vù vù như vũ bảo @@ Nikon cũng không kém là bao 😃
pngbatho
TÍCH CỰC
11 năm
Like Like nhưng hok có tiền nên đành trung thành em D90 thoai
Hơ... ngon hơn mà giá lại mềm hơn D7000 cơ ah??? vậy là sao ta ?
:eek:o_O:rolleyes:
@blackseaandrock $1200 là body only, thêm kit là $1500
Còn D7000 kèm kit cũng chỉ tầm $1100

Đang chờ D7k down giá đây 😁
@Da Qiao Tính từ lúc ra mắt thì 2 con ngang ngang nhau nhé!
So bây giờ thì so sao hả bạn - Nikon D7000 ra từ năm 2010 - còn D7100 ra mắt tháng 3 - giờ tinhte mới có để trên tay!
@blackseaandrock d7000 xach tay 18t. con nay tam 26t. nhu vay hon 8t. giong luc minh mua d7000 hon 5100 cung tam day. cua co la cua dc. 7100 ngon trong tam gia. ko biet 7d m2 the nao day. dang hong

Sent from my LG-F100L using Tinhte.vn
Yes, D7000 down giá xuống đi, chỉ chờ có gió đông này thôi !
thao
TÍCH CỰC
11 năm
Hài lòng với cái PureView 8.7M 😃
Nhìn chất nhỉ😁
Nhìn máy đẹp quá, gom tiền chờ hàng giảm giá múc thôi.
Chắc không bao giờ mua dc quá !
Thân máy này mà mạ vàng nhở😃
@phuochongts Bạn ko nói ko ai bảo bạn ko biết đâu 😃 Cái này mới chỉ trên entry-level thôi, chưa đến advanced với pro đâu 😃
@Spirit Coder rãnh
Lỗi chính tả kìa anh starnt : " tung ra chiếc D7000 " chứ không phải " tung ra chiếc D7100 " anh 😁
Hic, con quái thú này chắc không bao giờ mình mua nổi roài, buồn 5s
dthan432
ĐẠI BÀNG
11 năm
chất
ec! ngày mới ra em D7000 bo đì không cũng là $1500 roài mà bác 😔
Chắc năm nay đổi em này thay cho em D40 chụp đã 6 năm 😃
Hic. Tưởng chi tiết, chứ cái này quảng cáo cho zshop mà! 1200$ body only, mua riêng cái thẻ nhé! Và nhớ, thẻ thì nên mua 2 cái thay vì 1 cái
@baby_ghost127 ơ thế bạn mua máy xưa giờ toàn được tặng thẻ à?
@Zunkun Hồi mới đầu nghĩ dc tặng, ai ngờ đâu thêm cả mớ tiền 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019