Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Camera] - Trên tay Nikon D7100 (so sánh với D7000)

starnt
22/3/2013 3:3Phản hồi: 221
221 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Vừa nhận hàng D7100 từ thanhthuycamera.com sau chưa đầy 18 tiếng đặt hàng.
apple1979
ĐẠI BÀNG
11 năm
không hiểu sao em chuyển sang chế độ S để chỉnh thời gian chớp và A để lấy khẩu độ chụp thì cả hai cách đó đều cho ra bức ảnh tối thui là sao vậy, mặc dù em cũng đã tăng ánh sáng lên rồi mà vẫn không được.
bác starnt cho em hỏi chút xíu a, nếu chụp chìm cò hay là vật thể chuyển động nhanh thì mình để chế độ focus nào anh? em sài d7100.
@hung low Thay vì hỏi thì đem ra thử là bít ngay rồi,

Sent from my HTC EVO 3D X515m using Tapatalk 2
@hung low
3D tracking
@t2k
thưa với thím là, ơ nơi mình ở ko có chim cò nào bay vòng vòng cả,
gặp được con chim nó bay ngang, móc súng ra thử thì nó bay mất rồi thím nhé. 😁
@hung low Test máy là phải chụp chim cò mới chịu ? Coi cái j chuyển động nhanh thì chụp chứ mắc j phải cứ là chim?

Sent from my HTC EVO 3D X515m
TV chứ còn gì nữa bác........................ Bó tay.
@samuraix TV là cái quái gì thế thím???
@hung low
Time Value - chụp ưu tiên tốc độ
@samuraix
Bác kia hỏi chế độ đo nét, bác trả lời chế độ đo sáng (Exposure modes), hỏi Nikon bác lại trả lời Canon.
theanh29192
ĐẠI BÀNG
11 năm
@samuraix Nikon làm éo có TV mà TV. Ngáo vãi. Với cả bác kia hỏi chế độ focus chứ không phải chế độ chụp.
Lại bắt lỗi vớ vỉn rồi,ờ,nhầm ở câu hỏi còn S ở Nikon thì cũng không có khác gì TV ở Canon cả,chỉ khác ở cái tên thôi. Ngáo cái máo.

@samuraix
tôi đang hỏi nikon d7100 mà thím , thím trả lời thế thì ộng nội thím cũng ko hiểu được chứ đừng nói là tôi.
mà tôi cũng hỏi về focus lấy nét, chứ ko hỏi là chụp chế độ S hay tv. vãi thím thế 😁 thím cũng bắt lỗi vớ vẩn chứ hơn gì người ta.
apple1979
ĐẠI BÀNG
10 năm
Đù má nó, thật thảm hại khi D7100 rớt giá quá trời....không biết chất lượng ra sao mà hạ giá nhanh quá vậy
@apple1979
Nên cảm ơn các hãng cạnh tranh và buộc phải giảm giá
@apple1979 Hiện giờ hàng hãng vẫn nằm trong tầm 30tr mà bác, bằng giá của D7K lúc trước
@mrTimbaland Bởi vậy mấy ai chịu mua chính hãng đâu 😁

Sent from my HTC EVO 3D X515m using Tapatalk 4
apple1979
ĐẠI BÀNG
10 năm
khi cầm chính hãng vẫn thấy yên tâm hơn phần nào...tuy nhiên thấy rớt giá nhanh quá ....
@apple1979 - mình thì khoái xách tay thui , chất lượng như nhau , hàng no thuế thì rẻ hơn là phải ..... khi mua tét kỹ chút , mua chính hãng như D.600 khi bị lỗi sensor còn bị ăn hành thê thảm kìa ....... hàng điện tử bi giờ thì hên xui .......
so với 70d thì em nào tốt hơn các bác
@hoangsang544 Như nhau.
có bác nào cho biết D.7100 có thể hạ ISO xuống = 50 được kg ạ ? và ở iso này hình ảnh có mịn hạt hơn 100 nhiều kg ?
@hunghung81 "nghèo" thì 7100 "khá" thì 610 vì còn phải tính cả tiền ống kính mắc hơn nhiều.
@starnt - nếu chỉ so về chất ảnh thì FX có đáng để lên kg bạn ? mình chỉ chụp sản phẩm được trả rât ít tiền công và hình thẻ là chính ???
@hunghung81 nhu cầu này 7100 dư sức đáp ứng
@starnt - thi thoảng vẫn được nhận chụp ảnh phóng to cỡ : 1.2mx1.8m ..... dù là thi thoảng thôi nhưng vẫn có show !! như vậy fx-D.610 với D.7100 ta nên chọn cái nào bác ?
GragonV
CAO CẤP
9 năm
Em này ngon mà lại tiếc là k có màn hình xoay lật 😔
Có em Nikkon (thích body và bố trí phím bấm của Nikkon hơn Canon và các hãng khác) nào thay thế ngang tầm giá (hơn tí cũng được), chất lượng mà có thêm màn xoay lật k mọi người
@GragonV Nikon D750, hơn xíu thôi, hơn có ... 20 triệu à 😃
GragonV
CAO CẤP
9 năm
@starnt hic
trong khi em 5300 lại có xoay lật 😔, sao con này lại k làm xoay lật nhỉ, thấy cái đó rất là tiện trong nhiều hoàn cảnh
@GragonV Kính đề nghị tất cả các mẫu máy của Canon, Nikon, Sony, Pentax đều phải có màn hình xoay lật thuận tiện 😃
GragonV
CAO CẤP
9 năm
@starnt thôi bác Thanh đừng trêu em ^^
thích cái xoay lật của em Sony a77
GG.fotos
ĐẠI BÀNG
9 năm
Bạn em đang tính mua 1 bộ để chụp hình cưới ạ! FF thì có (D610 nhưng giờ giá 34tr lận) nhưng số tiền đầu tư ban đầu quá cao ạ!
Còn máy, ống kính và còn nhiều thứ linh tinh khác nữa. Phần nữa, nó cũng tính mở 1 sudio nhỏ nên kinh phí cũng hơi cao 😃

A Thanh cho em hỏi, với D7100 có "đủ" để nó làm nghề 😃. Ko thì em kêu nó vay mượn mua FF (D610 😁 )
@Gà__Gô Thực tế là D7100 "đủ" với phân khúc khách hàng không quá coi trọng thiết bị
@starnt Bị ám màu thì mình cân màu hay chỉnh độ K là đc phải ko bác? Mình đang tính mua con này. ;)
hunghung81
TÍCH CỰC
9 năm
@SoGetSu - độ k cũng kg hết được ám khi chụp với flash đâu bác ....tốt nhất đừng nghĩ đến nó nếu bác là dân cơm gạo
@hunghung81 Cám ơn bác, mình sẽ xem xét có cách khắc phục đc ko? Nếu ko đc thì chuyển hướng. ;)
hunghung81
TÍCH CỰC
9 năm
@SoGetSu - bác thử D5100 xem , ngon - bổ - rẻ ... đó
Mình đang tính mua con này. Các bác tư vấn giúp. Kinh tế có hạn nên đam mê là chính nhưng cũng phải kiếm cơm nên đầu tư máy chỉ có 15tr, cố gắng vay mượn đc tầm 20tr. Máy, ống kính và đèn thì chỉ có con này đc.
hunghung81
TÍCH CỰC
9 năm
@SoGetSu - hàng vic hôm nay chỉ còn 14.3T , con này nếu chụp kg flash thì rất đẹp ...chụp với flash hay bị ám màu , mình đã chỉnh hết cách cũng vậy ....chả hiểu có cao thủ nào còn cách chỉnh khác kg ?? nên đã chia tay sau 2 th sở hữu vì mình là dân cơm gạo luôn chụp với flash
@hunghung81 Bác là dân cày mà còn ko chỉnh đc thì mình cũng đành potay. Bác có chỉnh độ K chưa? Chụp trong nhà hàng hay bị ám vàng. Chụp dưới mái che đám cưới thì hay bị ám hồng . 😕
hunghung81
TÍCH CỰC
9 năm
@SoGetSu - đó là căn bệnh cố hữu của em này rồi !!!!!! dúng là pó tay

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019