Cần biết khi chơi phim HD

cuhiep
20/11/2009 9:24Phản hồi: 293
293 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

zxuxxuz
TÍCH CỰC
14 năm
Liệu Con Led Serise 8 của Samsung và bộ loa 7.2 của Sony dưới đây đã đủ chuẩn chơi phim HD chưa nhỉ?

Hehe "chém gió" phát, chứ 2 thứ này với em chỉ là... Giấc mơ
Không có gì gọi là đủ cả trừ khi mình thấy nó đủ.
Có những phòng xem phim tại giá trị giá đến hàng triệu mỹ kim.

@zxuxxuz: TV SS cũng chẳng đến đâu, lao Sony cũng chẳng đến đâu hahaha
Y-DraGon
ĐẠI BÀNG
14 năm
Spam thôi mà đại ka 😃

Tiện thể cho mọi người xem qua Home Theater "hàng triệu mỹ kim" luôn 😁

HT khác:

Nguồn: HD Việt Nam

PS: Nhìn lại con HP 18.5" với Loa Microlab 2.1 của mình mà buồn, ở trọ nên ko biết tạo HT kiểu gì T_T
zxuxxuz
TÍCH CỰC
14 năm
Bác Hiệp ơi! ý em hỏi là "chuẩn" ở đây có nghĩa là đã đạt "chuẩn" đạt "đủ" cho chơi phim HD chưa. Chứ có phải em bảo là "chuẩn không cần chỉnh" đâu mà anh em phản đối mạnh thế. Em tham gia tinhte gần được một năm rồi nên thừa hiểu là: Ý tưởng con người là bất tận, khoa học công nghệ cũng thế. Đó chính là sự tìm tòi, khám phá ... để thỏa mãn nhu cầu của con người... Và bởi vì chưa bao giờ con người "cảm thấy như thế là quá đủ".
Keke nhưng tới thời điểm này chỉ 2 em đó thôi với em cũng là quá đủ 😁 ( Giấc mơ con nhà nghèo)
smarthome776
ĐẠI BÀNG
9 năm
@cuhiep Câu này của bác nghe hợp lý nhất đó, vấn đề là làm sao mà chất lượng, giá tốt, và đáp ứng được nhu cầu của chính mình . và cũng nên xài vừa đủ, đừng lãng phí quá hahaha
Nhìn mà thèm quá! e kết bộ như thế này từ rất lâu.
I_care™
TÍCH CỰC
14 năm
cận cảnh thêm dàn máy được hem bác :p
Y-DraGon
ĐẠI BÀNG
14 năm
Tất cả thông tin về HD bạn có thể qua bên HD Việt Nam để biết nhiều hơn 😃. Minh xin post ít dàn HT khủng 😁:

HT 1:

Máy chiếu: Optoma HD-79

Amplifier: Yamaha DSP-AX1
DVD Pioneer 989

Tất cả điều khiển bởi: Philips Pronto Pro RU970

Dàn HT 2:

Màn khung di động: DreamScreen V2 Dynaagrey 120"

Loa trung tâm: Infinity Primus C360

Máy chiếu: Sony VPL-VW60
Subwoofer: Infinity SW12

A/V Receiver: Yamaha RX-V3800
Sony Bluray BDP-S500
Sony PS3 60GB

Rear Speaker: Infinity Beta 20

Nguồn: HD Việt Nam
camapbu
ĐẠI BÀNG
14 năm
Nếu đam mê thì qua bên hdvietnam.com. Bên đây chỉ giới thiệu thôi. Bây h phong trào nổi nhất phải nói đến chơi đĩa Bluray nguyên gốc. Mình mới kéo bản Transformer 2 45gb quay bằng công nghệ IMAX. Đỉnh của đỉnh.😁
giấc mơ chơi HD hơi bị xa vời😔
haizzz đọc xong bài, nhìn các hình ảnh, rồi quay ra ngắm con Panasonic 42" ở nhà đặt cạnh con đầu đĩa DVD Hồ Cẩm Đào liên doanh TIểu Yến Tử mà buồn cả người 😔 may sao gỡ gạc được màn PC và cái main hỗ trợ được HD, nhưng HD 1080p thì xem đc nhưng hơi giật :( "đến bao h mới được có em" :( :( :(
Em thấy đắt nhất là cái màn! Chứ mấy thứ khác thì hầu như đều có dễ dàng!
các bác cho em hỏi máy em cấu hình bình thường ram 1gb, ko có card đò họa rời, chip 1,8 có xem được phim HD ko ạ?
Y-DraGon
ĐẠI BÀNG
14 năm

Thành thực mà nói với bộ này ko nên dùng để xem phim HD bạn ạ 😃

Nếu bạn có màn hình ngon ngon (LCD 18" trở lên) thì cố gắng nâng cấp lên đi bạn ạ. Nhưng mình nói trước nếu chơi phim HD về lâu về dài với sinh viên nghèo như mình thì tìm nơi lưu trữ là cả 1 vấn đề, có cái ổ 320GB tưởng nhiều chả mấy mà đầy, HD 720p được có hơn 2 chục phim, căn bản còn lưu nhiều cái khác.
6bbcurves
ĐẠI BÀNG
14 năm
bác Dũng khoái chơi nút đụng tới cái nào cũng nút không hà...:shocked7fl:
he he, tại vì mình xài dàn ...máy dõm... nên nút mới nhiều chứ, AE khác xài...đồ xịn...ko có nút đâu ah ! chỉ sờ sờ là xem ngay thôi ! ( xem = Iphone)
Triệu mỹ kim HT?

Xin lỗi bác Y-Dragon trước.
Không cần phải tìm hiểu nhiều nhưng mình chắc chắn cả 2 HT không phải triệu mỹ kim rồi. Nhìn cái dàn amplifier của cái HT màu đỏ thì rất tầm thường, chỉ khoảng $2000. Còn bộ loa của cái HT màu xám là Infinity Primus cũng chưa tới $2000, dàn amplifier nhìn cũng tầm thường thôi, chỉ có cái optoma projector là có vẻ mắc nhất( chắc khoảng hơn $2000).
Tóm lại là không phải triệu đô HT.
Y-DraGon
ĐẠI BÀNG
14 năm
Ầy! Cụm từ "hàng triệu mỹ kym" mình cho trong ngoặc kép mà bạn 😃
ngoài cái dàn đo còn cả tiền xây cai phòng, bộ sofa, thảm,... vân vân và vân vân nữa bác ạ
CungDu
ĐẠI BÀNG
14 năm
1 mỹ kim là bao nhiêu tiền các bác 😁
Bạn Cuhiep đề nghị khoảng cách ngồi xem như vậy có quá gần hay không, thông thường thì là phải 5 lần chiều cao màn hình.
Vấn đề của khoảng cách ngồi xem là ta có nhìn thấy rõ các chi tiết thể hiện trên màn hình hay không. Nên cứ ngồi ở vị trí mà mình thấy thoải mái mà xem thấy rõ nhất. Nếu ta di chuyển ra xa hơn khoảng cách đề nghị mà vẫn thấy rõ thì ta có thể làm điều đó.

Mình dùng tv 40" hay ngồi xem cách 2,5m nhưng phải đeo mắt kính. Nếu ngồi cách 1,5m thì không cần đeo. Mắt mình cận 1 độ.

Cám ơn anh, mình chỉnh lại chút ở chỗ nội dung khoảng cách xem.
mới đầu tư vào phòng khách 12m2:
TV LCD SamSung 32" HD ready: 6,8tr
HD Player Kaiboer K200: 3,7tr
Ổ seageat 1,5TB: 2,5tr
Loa Logitech Z5500: 6,2tr (mua đc của 1 bác Hải Phòng hàng korea mới tinh)
Loa AltechLansing MX5021: 2,5tr
dây dợ jack chuyển linh tinh 300k

Tổng thiệt hại 22tr tròn chĩnh cho 1 phòng khách nghe nhạc, xem phim đầy đủ. Ngon choét trong tầm tiền. Tự tìm hiểu thì với ngần ấy tiền, không có sự lựa chọn nào hay hơn. Các bác cho ý kiến với ;-)
thank bạn nhìu lắm, bài viết rất hữu ích
yuda
ĐẠI BÀNG
14 năm
mình không hiểu lắm về hệ thống loa 5. hay 7.
Theo cách hiểu đơn giản của mình thì muốn chơi âm thanh trên các dàn loa nhiều chấm loại này với đầu HD thì cần có 1 cái âm ly xử lý âm thanh với nhiều ngõ xuất audio. còn trên máy tính nếu như ko có card âm thanh thì sẽ chỉ có mỗi cái lỗ cắm 3.5mm thì ko hiểu nó sẽ xuất ra âm thành vòm 3d kiểu j nhỉ. Jack 3.5mm chỉ cho ra âm stereo-hifi thôi phải ko
remote sao mà nhiều thế bác Tommy
cái ống nghe đó dùng nghe và gọi được, nhưng ko có xài, nặng lắm bạn ơi !

1 cái LCD, 1 HD Box, 3 cái đầu DVD, Kara, CD, 3 cái Amply, nhiều rác quá nên remote cũng phải nhiều luôn.
Đầu tư công nghệ có lời,
Đầu tư vào bọn "lả lơi" phí tiền...
Nhìn các bác đầu tư vô Hi-tech... em thiệt chịu hổng nổi....! (Note: lên cơn ghiền mà ^-^ )
bác CuHiep có bán bộ dàn của bác ko? nhìn thèm quá, sang tên đi em mua

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019