Cần biết khi chơi phim HD

cuhiep
20/11/2009 9:24Phản hồi: 293
293 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Như thế cũng dùng để chơi tạm bạn ơi.
nhìn thích quá, chắc phải đầu tư vụ này mới được
matmeo007
ĐẠI BÀNG
13 năm
mình chỉ còn thiếu cái LCD nữa thôi...đang "chơi hụi" để hốt 1 em LCD led ....
:hot::wavespin:
Vậy phải cố lên Bác al. Em cũng mê phim HD lắm nhưng để sắm một bộ dàn như vậy thì ...............😢
thank bác, bài viết bổ ích , mình còn thiếu nhiều .
Chơi HD cũng cầu kì quá nhỉ.
duyepu
ĐẠI BÀNG
12 năm
Không những cầu kỳ mà còn đỏi hỏi phải có tiền và đam mê thực sự nữa đấy bác. Bác mà không có tiền thì chỉ có ăn kem ngó thôi
duyepu
ĐẠI BÀNG
12 năm
Em check thử giá con logitech Z5500, gần 8tr. Với giá này em thấy tại sao không làm 1 bộ âm thanh cũ hàng nhập. 1 amply, 2 loa left+right, 1 loa center, cũng chỉ tầm 8tr. Sau này có điều kiện thì làm thêm 1 em super sub và 2 loa chính nữa là oki. Tuy Z5500 5.1 nhưng mình không biết cách và cũng không có không gian thì cũng chỉ như 2.1 vậy.
tuanpro46
ĐẠI BÀNG
12 năm
em thì chỉ có ươc mơ nho nhỏ là giàn denon 1312xp + plasma 42" pana Full HD + Dune HD max thôi 😃
Huyền thoại Logitech Z5500
nhìn kết quá :X
e cũng muốn đầu tư 1 cái wá hjx
Cái bảng đề nghị khoảng cách xem tivi này muốn làm hư mắt hết người VN hay sao ấy. Tiêu chuẩn là ngồi gấp 2.5-4 lần số inch. Tức là 32in thì phải ngồi cách khoảng 2-3,2m. Nhà tôi 32in tôi xem HD ngồi cách 3,5m vẫn đẹp và rất thoải mái cho đôi mắt.

Mấy đứa con nít bây giờ ngồi coi tivi gần (tivi 42in mà ngồi cách có 1 2m), độ sáng thì tối đa, đèn phòng thì tắt hết, nên ai cũng có 2 cái đít chai trên mắt cho dù chưa đi học. Dân VN hời hợt và không quan tâm sức khoẻ nên riết ai cũng cận hết. Tôi đi đâu cũng nhắc cha mẹ chỉnh độ sáng thấp, bật đèn phòng sáng, ngồi xa tivi, mà hình như họ nghe tai này bay ra tai kia. Chán gì đâu........

---------- Post added at 02:05 PM ---------- Previous post was at 02:03 PM ----------

Log hàng mới bh 2 năm, chất lượng thì khỏi bàn cãi, thiết lập thì chẳng có gì khó (không được thì gọi chỗ bán nó chỉ cho mà cài). Mua chi loa 2nd, lại không đc 5.1 thì coi phim kiểu gì (nói thì nhỏ xíu, tới hành động thì um sùm nhức hết đầu).
Thanks Bác nha. Bài viết rất hay. 😃
tnthaock
ĐẠI BÀNG
12 năm
Em coi HD trên laptop là chủ yếu - vì vậy âm thanh chuyển qua dàn ampli pioneer chỉ có 2.1 stereo nên không có surround . Bác pro nào tư vấn cho em mua thêm loa sub và suround để chơi HD . Em thì mê công nghệ nhưng tài chính eo hẹp . Các bác pro tư vấn giá rẻ thôi cho em nhờ .

Em mới tham gia nên các bác làm ơn đừng ném em tội nghiệp .
Chơi phim HD là phải có ổ cứng khủng cơ!!! Bác nào biết chổ bán ổ cứng rẻ, chỉ mình với!
Có khi phải đầu tư bộ loa như trên mới đc. chắc âm thanh nghe sướng lắm nhỉ
Màn hình và loa là 2 yếu tố quan trọng nhất. Còn máy tính giờ gần như cái nào cũng đủ khả năng chơi HD, laptop cũng có thể luôn.
Em xin bổ xung thêm
ĐƯờng truyền cáp quang 50MB càng tốt 😃
Nhưng mà chơi, nhìn thấy 1 đống thiết bị linkr kỉnh thì chán nhở 😃
Tham khảo trước để có thông tin. Lúc nào đủ tài chính là xử luôn.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019