Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Cần biết khi chơi phim HD

cuhiep
20/11/2009 9:24Phản hồi: 293
293 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đang trong quá trình đầu tư với số tiền lương ít ỏi hị hị
Chưa có điều kiện để chơi HD 😔
cảm ơn bài viết cảu bạn
cho em hỏi trang hdvietnam.com bị gì mà không vào được zậy mấy bác
Trang HDvietnam.com em vẫn vào bình thường từ qua đến giờ mà Bác 😃
hehe chơi phim mà cũng không biết ba
bsan
ĐẠI BÀNG
10 năm

Sent from my iPhone using Tinhte.vn mobile app
web nhà em bị ji` ak. vào là bị tổng cục Cảnh sát PCTP công nghệ cao chặn
nguyên62
ĐẠI BÀNG
10 năm
mọi người cần xài đầu đọc HD hiện tại là nhờ có tích hợp thêm tính năng xem phim HD online trực tiếp đấy bạn ạ... Dune thì của hdviet.... android box thì có thể cài các app xem phim online... Chứ đâu phải lúc nào cũng rảnh đi ra tiệm chéo phim về xem đâu... còn download phim thì đợi lâu quá
bsan
ĐẠI BÀNG
10 năm
@nguyên62 Thi ra la co them chuc nang xem phim online, cai nay minh chua biet
Tien the cho minh hoi: xem phim HD tren cong usb cua tivi thi co de lam hu tivi k? Minh so doc vay tivi lam viec qua suc do? Cam on ban

Sent from my iPhone using Tinhte.vn mobile app
@bsan Khi Bác xem qua USB gắn trực tiếp vào tivi thì không ảnh hưởng gì. Chỉ là tivi hỗ trợ file ít hơn so với những đầu HD. Ngoài ra âm thanh ko đạt chuẩn lắm ạ (nếu Bác có dàn loa)
@nguyên62 Đủng rồi đó, bây giờ tất cả các nội dung film ảnh ca nhạc đều online hết rồi, bên mình bán Dune connect và TV 102 đang được free account 1 năm HDviet hoặc hayhaytv xem tẹt ga film full HD 1080, âm thanh 5.1, ngoài ra còn các ứng dụng xem truyền hình HD, nhaccuatui, Paris by night 109 đĩa online ......
Bạn nào muốn mua qua mình có giá tốt nhất HN nhé😃
nguyên62
ĐẠI BÀNG
10 năm
àh cái này mình cũng từng xài với con Samsung lúc mới mua về... rồi mua cái ổ cứng ngoài chép đầy phim... Nhưng chỉ xem khoảng 3 tháng là hết phim trong đó, rồi từ đó bắt đầu ko bao giờ xem phim qua usb nữa. Nhưng theo mình biết thì xưa giờ chưa biết cái TV nào bị hư cổng usb vì xem phim
bsan
ĐẠI BÀNG
10 năm
thanks cac bac!
Đúng vậy, đọc xong bài này mua 1 đàn về chơi nhỉ
ngochai0712
ĐẠI BÀNG
10 năm
chuẩn bị mua thôi, đọc kỹ lắm rồi
@ngochai0712 Chúc Bác mỹ mãn với những lựa chọn cho riêng mình.
Gần đây em cũng đang tập tành HD :-D
Có một số thắc mắc mong được các bác giải đáp hộ ạ.
Trước đây em xem phim bằng Laptop + Sound card creative 5.1 + Loa Creative T6160 5.1. Vì chủ yếu xem phim mà màn hình 13,3" quả thật không đủ nhu cầu nên hôm qua em đã súc 1 con Toshiba 39P2300 về để xem. Nhưng khổ nỗi con này chỉ có 1 cổng USB, nếu em mua cái bộ chuyển đổi từ 1 cổng USB ra nhiều cổng dùng cho máy tính thì có dùng được với Tivi Toshiba 39P2300 này không ạ?
Một điều nữa là: Laptop == dây USB ==> Sound Card ===> Loa
Bây h nếu muốn bộ Loa phát âm thanh mà không dùng gì đến Laptop thì làm cách nào ạ?
P/s: Loa em đầu cắm là 3 dây: 1 dây Front ( xanh ), 1 dây Rear ( đen ), 1 dây vàng ( Center + SUB ). Không có cổng quang ( Opitcal ) các bác ạ. Tivi cũng không có cổng quang luôn ạ.
@iN2k Bác mua luôn 1 em đầuu phát HD Dune online mà xem, đang free HDviet hoặc hayhaytv 1 năm, ra hình ảnh full HD tivi và tiếng ra loa tốt😃
@fadco
Theo bác có nên mua Android Box TV k ạ?
iandme
TÍCH CỰC
10 năm
@iN2k
Theo em ko nên vì androi chỉ thích hợp vọc vạch thôi, nếu bác mua ăn roi thì lại phải mua vip code còn xem film HDviet, em chơi con Dune TV 102 xem film tẹt 1 năm free account và các ứng dụng giải trí HD như PAris by night, nhạc lossless...
@iN2k Bác làm 1 con HD Player. Em ví dụ như: Himedia Q10II, có hỗ trợ đọc file từ ổ cứng, có wifi, Android 4.2... tha hồ xem phim trên mạng. Nếu sau này đầu tư 1 HDD gắn trong nữa thì Bác tha hồ xem.

Ngoài ra nó có cổng Optical nên Bác có thể sữ dụng Sound card.
trungk43
ĐẠI BÀNG
10 năm
Xem HD online trên fshare, không cần download. Sử dụng công cụ HDrepo.com

Sent from my HTC One using Tapatalk
Bác nào có nhu cầu mua Dune TV 102 và Dune connect alo em nhé, giá tốt nhất HN cho các bác luôn😃
iandme
TÍCH CỰC
10 năm
@fadco mua luôn
0912888888
ĐẠI BÀNG
10 năm
@fadco bác ib em giá 2 loại nhé. e đang quan tâm
trungk43
ĐẠI BÀNG
10 năm
Rất tiếc là hdrepo.com chưa hỗ trợ dune, bạn sẽ thiếu một phần mềm xem phim hay