Cần các bác giúp em trường hợp này.

ta duc khoi
21/8/2012 12:21Phản hồi: 14
Tình hình là bà chị em có con ip4 lock hàng us đang sử dụng tự nhiên lăn đùng ra bị No All. Em đã restore lại các kiểu rùi, máy vẫn còn lưu SHSH 4.2.1 mà vẫn ko đc.
Em cũng tìm hiểu trên này rùi mà máy em khi restore chỉ bị lỗi 1 thôi chứ ko bị lỗi -1 như các bác khác nói.
Bác nào có cách nào fix lỗi thì chỉ em với.
Thank các bác rất nhiều.
14 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cơ bản lỗi -1 và 1 không quá khác nhau . nếu -1 là chắc chắn phải hw 100% . Còn lỗi 1 thì có khả năng thở oxi được , nhưng khả năng thành công chỉ bằng niềm tin thôi . DFU Mode và restore thẳng FW GỐC 5.1.1 xem sao bạn , nếu iTunes vẫn báo lỗi ko active được và imei ko hiện lên thì bạn hiểu điều gì xảy ra rồi chứ . Hết .
ta duc khoi
ĐẠI BÀNG
12 năm
@anti-apple Sáng nay em đã restore lại 4.2.1 gốc và đã bình thường lại, nhưng hứng chí hay sao lại cho e nó lên 5.1.1 custom thì lại bị No All lại. Sau đó em restore lại 4.2.1 thì ko đc nữa. Vậy tình tràng như thế thì như thế nào hả bác?
faniphone
TÍCH CỰC
12 năm
@ta duc khoi Bạn đã thử lấy sim at&t active chưa bạn nếu mà active ko dc thì jb rồi bỏ sim ghép vô kick sóng thử coi dc ko
ta duc khoi
ĐẠI BÀNG
12 năm
@faniphone Tình hình em nó bây giờ là bị No All nên ko làm đc j hết bác ahf. Cảm ơn bác đã có ý giúp e.
@ta duc khoi bạn có chắc ko?máy bạn lock,restore 4.2.1 gốc mà xài bình thường dc mới lạ
ta duc khoi
ĐẠI BÀNG
12 năm
@VICKEY333 mình làm đc bạn àh. Trong quá trình restore thì có lỗi 1 nhưng vẫn fix đc và ko bị No All nữa.
Thay thử cục pin khác rồi restore lại thử xem sao nha bạn.
faniphone
TÍCH CỰC
12 năm
@big_boy6688 liên quan gì tới pin bác 😁
@faniphone ;)Đúng là khó tin nhưng vẫn phải tin đó bác ah.
@faniphone 1 số lổi RS do pin gây ra nữa bác à cần học hỏi thêm đi. mình gặp mấy e rồi
@lucky_mobile20 Đúng là có những lỗi do pin , nhưng lỗi 1 và -1 chả liên quan gì tới pin cả 😃
vip_47
TÍCH CỰC
12 năm
@anti-apple Pin thì lỗi 23. 1 và -1 chả liên quan đến pin. Nhất trí với bác Phương hehe
vip_47
TÍCH CỰC
12 năm
Bây giờ ip4 mà rs đc fw gốc 4.2.1??? Ko biết bạn có nhầm với máy 3g or 3gs ko nhỉ!!!
ta duc khoi
ĐẠI BÀNG
12 năm
@vip_47 Mình vẫn restore đc bạn àh. Vấn đề là restore như thế sẽ bị lỗi 1 và phải dùng tiny hoặc redsn0w kích recovery.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019