Cần các bác trợ giúp root Lenovo A5000 pin trâu bò :o

hanchjcha
15/4/2015 7:12Phản hồi: 1.098
Cần các bác trợ giúp root Lenovo A5000 pin trâu bò :o
Mình xin trích những bài hữu ích của các bác cho mọi người tiện theo dõi
i . root, recovery

Các bạn làm theo các bước sau:

File tải sẽ có ở phía dưới (đọc đi đã...)

1. ROOT máy:

- Đơn giản, không cần dùng Flash Tool, không cần PC. Bạn tải KingRoot về máy, install nó. Nhớ vào trong Settings -> Security -> Tick vào cái ô Unknown sources để nó cho phép cài file apk ngoài luồn nha.

- Sau khi cài xong cái KingRoot, chạy nó để nó Root máy, cứ làm theo hướng dẫn trên phần mềm là được.

- Cái KingRoot này cấp quyền Super User không ngon bằng SuperSu nhưng hiện tại có nó là Root được A5000 mà thôi.

2. Tải TWRP Recovery:

- Tải file về bỏ vào Bộ Nhớ Trong của máy (đừng bỏ vào thẻ nhớ nha), để ngay mặt tiền luôn nha, đừng bỏ vào thư mục con nào hết nha. Rồi, tạm để cái file ở đó.

- Cá nhân mình thích xài TWRP Recovery hơn là CWR vì giao diện nó trực quan hơn. Đẹp hơn. 😁

3. Cài Mobileuncle Tools + Flash Recovery:

- Lên Playstore search Mobileuncle Tools, tải về. Mở nó lên.

Quảng cáo

- Nhấn vào cái hàng Recovery Update. Nó sẽ tự tìm tất cả các file recovery có trên máy. Lúc này nó sẽ tìm thấy cái file Recovery bên trên, file nó sẽ hiển thị ngay hàng đầu tiên (Recovery file in SDCard).

- Click vào cái hàng đó, nó sẽ hỏi bạn có Flash cái này hok? Quất OK luôn! Sau đó nó hỏi có muốn khởi động vào Recovery hok? Thử liền, sẽ thấy nó vào Recovery của TWRP.

- Tại đây, các bạn có thể Back Up, Restore, Flash Custom Rom nếu bạn muốn. Hoặc Wipe các kiểu đều được.

4. Up ROM:

- Các rom hiện tại
+ Official Firmware :
*A5000_S117_100814_ROW (5.0.2)
* A5000_S025_150121_ROW

Quảng cáo

+ Miui v6 4.4.2: tại Đây

Chúc các bạn thành công.
Hướng Dẫn Download File
1. Tick vào "
I'm not a robot "
2. Ấn GET LINK

PS: Hãy chắc chắn về những gì bạn làm với chiếc điện thoại của mình

Files cần thiết:
SP_flashtools: tại Đây
MTK_Droidtools: tại Đây
MTK_6582 driver: tại Đây
USB_driver: tại Đây
KingRoot: tại Đây
TWRP Recovery: tại Đây
ii . ROM GỐC và hướng dẫn up ROM
Tại ĐÂY

1.098 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hanchjcha
ĐẠI BÀNG
9 năm
Screenshot_2015-09-03-14-45-24.png Screenshot_2015-09-03-14-45-37.png Screenshot_2015-09-03-14-45-54.png Screenshot_2015-09-03-14-47-00.png Screenshot_2015-09-03-14-48-59.png Screenshot_2015-09-03-14-51-49.png 5.0.2
hanchjcha
ĐẠI BÀNG
9 năm
thôi e làm đc rồi 😁
silva915
ĐẠI BÀNG
9 năm
@hanchjcha làm sao vậy bạn hướng dẫn mình với mình cũng mới lượm em nó!!!!!
hanchjcha
ĐẠI BÀNG
9 năm
@silva915 đợi mình tý mình làm luôn bài hướng dẫn cho bác nào dùng làm luôn !
@hanchjcha Bác hướng dẫn kĩ đc k em lào theo vào recovery cái bị treo logo 😔
hanchjcha
ĐẠI BÀNG
9 năm
mà thôi mình lười lắm :p nói qua chắc bạn hiểu
1.bật usb debuging
2.dowload iroot trên pc
2.5 kết nối phone vs pc
3.chạy iroot trên pc và làm theo hướng dẫn của nó
4.root xong thì bạn lên CH play dow supersu hoặc superuser tùy thích
silva915
ĐẠI BÀNG
9 năm
@hanchjcha co phan mem nao rôt tren may ko ban minh hoi ga cai nay!!!
hanchjcha
ĐẠI BÀNG
9 năm
@silva915 mình thử nhiều phầm mềm rồi nhưng không được đâu , chịu khó cắm vào máy tính là đc mà , 5phút thôi :rolleyes:
silva915
ĐẠI BÀNG
9 năm
@hanchjcha làm bài huong dan rôt tren may voi ban thanks nhieu!!!
@silva915 King root nhé bạn
Bác ơi mình lm như thế mà nó k có sẵn device
hanchjcha
ĐẠI BÀNG
9 năm
@traitimlanhly không có driver thì bạn cắm a5000 vào máy tính , chọn chế độ CD ! nó sẽ tạo ra 1 ổ đĩa trong máy tính ! bạn vào ổ đó và cài phần driver đã có sẵn ! cài xong rồi thì root thui 😁
@hanchjcha Chọn chế độ ấy ntn nhỉ.b hd mình vs.
Hay bác gửi driver a5000 mình xin vs
cho mình xin link dow iroot đi bạn minh tìm ko ra thank
nhoemmcsl
ĐẠI BÀNG
9 năm
Download đc iroot về cài xong nhưng ko đc, bác có hướng dẫn bằng hình ảnh giúp anh em với vì toàn tiếng tàu ko hiểu 😔
kimhanzoo
ĐẠI BÀNG
9 năm
@nhoemmcsl bạn tìm trên youtube đó có hướng dẫn đó..mà tiếng anh chứ tiếng trung đâu....mình làm mấy lần chả được..bữa nay nổi hứng..chạy lại cái được luôn....sướng !!!!
down IRoot về mà dùng nhé các bác
Chưa thử Kingoroot à !
polo321
ĐẠI BÀNG
9 năm
Hôm qua mình kiểm tra thấy trong phần Update thông báo có update mới (A5000_S027_150422) nhưng khi update cứ download đến 98% thì thông báo lỗi download
"Failed to dơnload the update pack" . Mình có thử lại mấy lần cũng vẫn như vậy
Có ai Update được lên version này chưa ? không biết có phải là lolipop 5.0 hay ko
Itsmeaj
TÍCH CỰC
9 năm
@polo321 mình update rồi, không phải lolipop nhé, chỉ fix bugs hay đo ổn định thôi.
vitara29y
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Itsmeaj Bác update kiểu gì mà đc vậy, máy em cứ tải gần 100% thì báo lỗi không tải về được em đã thử lại nhiều lần và chỗ wifi khác nhau.
polo321
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Itsmeaj Cám ơn bạn , bản update trước mình không làm sao cài được, nhưng bản update mới tháng 5 minh cài 1 lần là được ngay , đang update 😁
Minh thấy A5000 có trong danh sach được update len lolipop, không biết khi nào mới có nữa
kimhanzoo
ĐẠI BÀNG
9 năm
các bác cho em hỏi ngủ tý..sao em vào danh bạ mà chẳng biết làm sao để xoá số liên lạc..cũng như coppy số từ máy vào sim hay từ sim ra máy cả..ai biết chỉ giúp em với lenovo a5000
Itsmeaj
TÍCH CỰC
9 năm
@kimhanzoo bạn vào danh bạ, rồi ấn nút short key bên trái ấy ( nút giữa là home, phải là back ), nó sẽ có lựa có lựa chọn xóa contact.
kimhanzoo
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Itsmeaj cám ơn bác..bác là cứu tinh của e...bữa giờ mò khổ sở không ra...bình thường nó có dấu 3 chấm trên góc mà tự nhiên thằng này biến đâu mất...
_zin_
ĐẠI BÀNG
7 năm
@kimhanzoo Bác vô danh bạ rồi nhấn vào phím bên trái đó
bạn ơi sao máy mình down iroot về không được? Nhấn Run nó hiện : ''Error launching installer '' 😔 :(
kimhanzoo
ĐẠI BÀNG
9 năm
@linhneith.0911 bạn down phần mềm và chạy trên máy tính nhé..cắm cáp úsb vào
link down ở trang chủ nè : http://www.mgyun.com/en/getvroot
còn đây là video hướng dẫn:

còn 1 số thứ lủng củng thao tác khi cắm cáp vào máy tính như cài driver ..chọn chế độ " gỡ lỗl úsb" ..nếu biết rồi khỏi chỉ nhé..chưa biết thì rảnh mình chỉ kĩ hơn !!!
@linhneith.0911 http://www.kingroot.net/ 100% được
Itsmeaj
TÍCH CỰC
9 năm
mình cũng mò mãi mới ra ấy chứ ^ ^
mình tải 2 lần cũng không update được, từ 1% --> 35% rất nhanh, phần còn lại thì chậm, mình canh lúc nó tải gần xong thì kéo thanh notification xuống ấn vào mục install, không biết sao nhưng vài lần là được.

à mình mới thấy nó có update mới nữa nè

vitara29y
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Itsmeaj Thank bác nhiều, em làm theo cách của bác mấy lần được rồi .
kimhanzoo
ĐẠI BÀNG
9 năm
MÀ EM CÓ 1 VẤN ĐỀ THẾ NÀY...MÁY LENOVO A5000 CUẢ EM SẠC RẤT NÓNG..NÓNG PHỪNG PHỪNG LUÔN..CẦM BỎNG TAY..KIỂM TRA THÌ NHIỆT ĐỘ PIN TOÀN TRÊN 45 ĐỘ THÔI..SẠC ĐẾN TẦM 90% THÌ NÓ MỚI ẤM LẠI...CỤC SẠC THÌ CÒN NÓNG HƠN NỮA....TRƯỚC GIỜ E XÀI NHIỀU MÁY..CHƯA THẤY MÁY NÀO SẠC NÓNG VẬY... SẠC HƠN 2 TIẾNG LÀ ĐẦY RỒI.. LÚC ĐẦU E TƯỞNG MÁY BỊ LỖI..ĐI ĐỔI ( MỚI MUA 3 NGÀY)..ĐỔI MÁY MỚI COONG VỀ CŨNG VẬY LUÔN...MÀ THI THOẢNG CÓ LẦN NÓ SẠC THÌ MÁT.....CÓ BÁC NÀO BỊ GIỐNG EM VÀ BIÊT CÁCH KHẮC PHỤC KHÔNG CHỈ EM VỚI...CHỨ CỨ TÌNH HÌNH SẠC PIN NÓNG PHỪNG PHỪNG THẾ NÀY THÌ CHẢ SÀI DC MẤY BỮA....HIC HIC...
@kimhanzoo
mình sạc thì chỉ ấm ấm, dùng ccleaner xem lúc nào cũng 39 độ, cầm theo cảm nhận ấm ấm thui ko bao giờ thấu quá nóng
@kimhanzoo Bác đổi máy khác tội ng ta, máy này trang bị tính năng sạc nhanh, nên nó sẽ sạc lên % pin rất nhanh, còn khoảng 10% cuối cùng thì sạc chận lại, máy sẽ mát hơn lúc sạc nhanh, sạc nhanh là do adapter nhồi điện vào pin, làm cho cả adapter và pin đều nóng lên, nhưng nsx tính toán rồi nên ko bị quá nhiệt đến nỗi cháy nổ đâu...
@Itsmeaj Của mình cũng nóng nhưng ko nóng đến vậy đâu. Tốt nhất đừng vừa dùng vừa sạc
Itsmeaj
TÍCH CỰC
8 năm
@tuanvuduong uh, mình khi sạc toàn để đấy chứ không xài, tắt hết wifi/3G sạc cho nhanh.
Trong quý 2 lenovo a5000 sẽ dc lên 5.0 (ko biết khi nào mà bảo đảm chậm nhất là cuối tháng 6 chắc chắn có update)
Thông tin mính xem ở trang chủ nó lun này :http://support.lenovo.com/us/en/documents/ht101396
danh sách con a5000 đứng đầu lun khỏi mất công tìm 😁
Sẵn tiện hỏi lun bác nào chỉ root con a5000 với mình gà ko biết gì luôn nên có gì chỉ chi tiết thì càng tốt, cám ơn mấy bác trước

mình muốn root để xóa hết mấy cái app của lenovo nó đưa vào máy ko cho xóa nhiều cái linh tinh chả cần nhìn đề ngứa mắt quá 😁
Itsmeaj
TÍCH CỰC
9 năm
@tammaohathe bạn vào app rồi chọn disable mấy cái shareit, security gì đi là nó không chạy nữa đâu, chả càn xóa làm gì
nhoemmcsl
ĐẠI BÀNG
9 năm
Root xong xóa app thừa hình như lỡ xóa nhầm app hệ thống nên bị treo logo ko vào được nữa, bác nào có kinh nghiệm chỉ em cách khắc phục với ạ 😔
kimhanzoo
ĐẠI BÀNG
9 năm
Đổi xong cũng thấy tội thật ^^nhưng mà sạc mà pin nóng thế thì mình sợ tuổi thọ pin ko cao..
Thi thoảng có lúc khùng khùng sạc nó chả nóng tẹo nào mà pin vẫn đầy bình thường. mình nghĩ chắc dòng này có vấn đề gì rồi
Thớt chỉ mình cách up room với??
mình vào chế độ recovery ko đc. toàn hiện ra factory mode
kimhanzoo
ĐẠI BÀNG
9 năm
Tình hình là sau khi vọc để thay đổi logo khởi động của e nó bằng cách thay file bootanimation.zip trong thu muc system/media .da ko thanh cong..may mất lun cả logo lenovo lúc khởi động.chỉ hiện mỗi chữ android thôi..mà hay bị treo lắm...đã coppy lại file gốc của nó vào nhưng vẫn ko dc..ai biết chỉ mình với
@kimhanzoo hiên tại chưa recovery được nên không up room stock được. bác chịu khó vây
hanchjcha
ĐẠI BÀNG
9 năm
@kimhanzoo cài lại ROM đi bạn
cài recovery thì xem cái này

nhưng dù gì cũng phải root thì mới khởi động vào recovery được tốt nhất bạn root rồi cài Rom Manager trên điện thoại , rồi dùng chính Rom manager cài CMW

Rom gốc bạn download ở đây
https://drive.google.com/folderview?id=0B9tAJOTIXS5VflRJY0hvbkxEVGRVdW55cnh5UkFiUkhUOVRaM0MtQTlLcU1Vc1dPTkJVMW8&usp=sharing

dow về file .zip copy vào thẻ nhớ rồi dùng Rom manager hoặc khởi động vào CMW flash bản rom đấy !
có lẽ đây là topic A5000 duy nhất nên ai biết bảo người khác một ít 😁
kimhanzoo
ĐẠI BÀNG
9 năm
@hanchjcha MÌNH ĐÃ CÀI VÀ LÀM THỬ NHƯN KO ĐƯỢC BẠN À..KO CÀI ĐƯỢC CWM...LÀM THEO CLIP THÌ NÓ KO HIỆN NHƯ TRONG CLIP..MÀ CÀI RÔOM MANAGER THÌ NÓ BÁO LÀ CHƯA HỖ TRỢ CHO THIẾT BỊ NÊN KO CÀI DC..CÒN LÚC KHỞI ĐỘNG LẠI VÀO RECOVER CUẢ MÁY THÌ NÓ BÁO KO CÓ THẺ NHỚ(NO SD CARD) ..CHẢ BIẾT SAO..CÓ AI LÀM ĐƯỢC CHỈ MÌNH VỚI

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019