Cần các bác trợ giúp root Lenovo A5000 pin trâu bò :o

hanchjcha
15/4/2015 7:12Phản hồi: 1.098
1.098 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nghe nói lên 5.0 thì máy chậm và lag phải ko mọi người. mình mới mua máy đang ở 4.4 có nên lên ko
phuc_tho
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Scorpius DLord giữ lun đi bác, đừng h lên 5.0 làm gì, 4.4 xài good nhiều tính năng hơn, nhất là tiết kiệm pin.
máy lenovo em đã nâng lên android 5.1
em muốn về lại android 4.4.2 như lúc mới mua nên em chạy lại rom stock down trên mạng không ngờ nó lổi luôn
rom em tải là rom này https://cloud.mail.ru/public/8LN7/ez5Lu6S8F

em nạp rom bằng SP-Flash-Tool v51.
Lỗi SP Flash Tool [BROM ERROR: S_FT_ENABLE_DRAM_FAIL(4032)]

ai giúp em với, máy vần còn nhận cổng USB
phuc_tho
ĐẠI BÀNG
8 năm
@satthukhieugoi9x bác sĩ pó tay, bạn mang ra trung tâm bh đi, nó thay main mới cho. Dù fix máy bạn chạy lại cũng lỗi cảm ứng ah.
ttmt2015
ĐẠI BÀNG
8 năm
@satthukhieugoi9x Như bác kia nói,còn k thì bác vác ra chổ tiệm nào có nạp rom bằng box đấy khoảng 100k and up tuỳ nơi
Lamls
ĐẠI BÀNG
8 năm
con a5000 của mình úp lên 5.0 r nhưng mà các app mặc định đều bị thêm 1 icon nữa thành 2 icon mỗi app, có ai bị như mình k
phuc_tho
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Lamls chưa thấy trường hợp như bác, up xong bác reset đt lại xem. nhiều khi up xong nó hơi bị lỗi.
Mr LInh
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Lamls Bác gỡ sim, gỡ thẻ nhớ, rồi hard reset lại sẽ ok. Và tắt cái chplay tự động update app đi.
Hoặc update bản mới nhất s124
Lamls
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Mr LInh Đc r, cám ơn bạn ^^
Lamls
ĐẠI BÀNG
8 năm
@phuc_tho reset xong ok r bạn ạ ^^
Mr LInh
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mấy bác dùng Lenovo a5000 nói riêng và Lenovo nói chung, thỉnh thoảng có thấy tự nhiên send SMS mở góc dưới màn hình ko, lâu lâu tự nhiên xuất hiện.
Nghe báo chí nói Lenovo cài phần mềm ăn cắp dữ liệu cá nhân vào điện thoại vào máy tính.
Thấy lo lo vì mật khẩu Bank, các thư từ đều dùng trên phone.
phuc_tho
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Mr LInh ko bị vụ này bao h cả, chỉ bị kết nối 3g tự động hoài thui dù đã tắt kết nối di động, chả hiểu sao, nên thui huỷ 3g lun rùi. còn vụ báo chí nói là máy tính lenovo ba ui, do nó có soft được cài sẵn trên hệ thống phân tích hệ thống người dùng gởi về hãng để nó làm gì ai biết ( giống google hay apple cũng y xì vậy, để nâng cao cải thiện sản phẩm ) còn lenovo của tq nên mấy ông báo chí + dân mạng la um sùm thui.
Trên mấy web nước ngoài nó có android 6.0 từ 2014 rồi nhưng éo down được, khống nạng
phuc_tho
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Account Tinh Te máy chạy chip 32bit, lên 5.0 đã thấy tệ rùi lên 6.0 còn tệ cỡ nào nữa.
lên 5.0 máy uống pin hơn mình uống nước , nhất là cái màn hình ngồn kinh khủng . lenovo a5000 thật thất vọng các bác ạ
phuc_tho
ĐẠI BÀNG
8 năm
@tuannghia1225 bác đi bh cho thay main chạy 4 lại đi, bảo đảm phê, chứ máy chip 32 nên lên 5 dành cho chip 64 nên dởm lắm. pin thì mình xài khoảng 2 ngày
@phuc_tho máy mua về chạy sẵn 4.4.2 rồi nhưng mà dùng mấy ứng dụng liền lúc bị giật quá , e lên 5.0 thì giải quyết đc vấn đề này rồi lại lòi ra vấn đề hao pin @@
có nên mua em này không các bác hay là mua philip v387A
Mr LInh
ĐẠI BÀNG
8 năm
Có cách nào kết nối A5000 với Tivi khi không có hỗ trợ MHL ko các bác, mình muốn gắn vào TV xem phim cho đã, TV thì có HDMI/MHL..
phuc_tho
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Mr LInh tv smart hay tv thường. bạn kéo thanh thông báo trên đt xuống có mục truyền hình ảnh đó.
Mr LInh
ĐẠI BÀNG
8 năm
@phuc_tho Tivi mình chỉ có cổng HDMI/MHL,HDMI, USB...thôi bạn...
Dùng cáp USB, hay cáp Mini USB->HDMI, truyền đc ko bạn...
A5000 hình như ko có hỗ trợ MHL và HDMI...
phuc_tho
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Mr LInh cách dễ biết nhất bạn cầm đt ra mấy tiệm hd, hỏi mua sợi cáp rùi gắn thử vô tv của họ test xem sao, ok thì mua ko thì thui, chứ mình chưa xài kiểu đó bao h nên ko biết.
tuhuuthanh
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mình đã lên 5.0.2 s124 mà sao bị lổi khi quay video nó không tự động lấy nét nhỉ . .và cũng không có mở khóa bằng nhấp đúp màn hình luôn
hduonghn
TÍCH CỰC
8 năm
@tuhuuthanh Chức năng mở khóa đó ở phiên bản bao nhiêu vậy bạn, mình thấy nó rất tiện mà sao lenovo cập nhật lại bỏ đi nhỉ
@hduonghn Trước giờ đều không có b ơi
hduonghn
TÍCH CỰC
8 năm
Thánh nào root thành công s124 cho xin tí kinh nghiệm, mới die con p780 vớt vát con a5000 này về xài mà coi chừng ít fan quá hay sai mà ít bài hướng dẫn chi tiết thế nhỉ
hduonghn
TÍCH CỰC
8 năm
@kien50h Bữa trước bấm hoai mỏi tay tớ thử với command "adb reboot recovery" mà cũng không được.
Ah, cho tớ hỏi nó cs sẵn file MT6582_Android_scatter.txt rồi có cần copy file MT6582_Android_scatter.txt từ rom khác như cậu hướng dẫn bên trên không? Nếu có cậu cho tớ xin link rom đó luôn.
Thanks
@hduonghn cái đó sẵn của 123 rồi không cần copy cái khác
hduonghn
TÍCH CỰC
8 năm
@kien50h Nghĩa là giải nén ra rồi chạy flash tool bình thường không liên quan gì đến rom row nữa đúng không
hduonghn
TÍCH CỰC
8 năm
@kien50h flash xong vào recovery được nhưng treo logo, giờ flash lại rom không nhận driver sao flash đây, con này có vẻ khó tính thật
phuc_tho
ĐẠI BÀNG
8 năm
sao mình từ 123 lên 124, khi ai sms ( chomp sms ) thì ko hiện tên trong danh bạ đã lưu, nó chỉ hiện số thui. Chưa kể khi ai đó đt cũng y vậy lun.
https://cloud.mail.ru/public/AS98/gcJGr8888
Bản rom 4.4 dùng để hạ cấp từ 5.0 mà không bị đơ cảm ứng, flashtool như bình thường, Lưu ý là xuống 4.4 bản này không lỗi cảm ứng nhưng không cài các bản 4.4 khác được, chỉ dùng bản này.
Caan
Trứng
8 năm
@kien50h P cho mình xin địa chỉ trang web đó với.
Mr LInh
ĐẠI BÀNG
8 năm
@kien50h Ý mình ở đây là mình về lại bản 4.4 này rồi, mình update lại 5.0.2, rồi mình lại về lại bản này có phát sinh lỗi gì không?
Vì chưa rõ thông tin cũng như ý kiến phản hồi từ bản 4.4 này mình cũng chưa dám xuống...
@Caan http://4pda.ru/forum/index.php?showtopic=663798
@kien50h B ơi, b giúp mình về 4.4 qua teamview được không. Mình muốn về 4.4 vì 5.0 nhanh hết pin quá mà mình lại mù mờ về mấy cái này 😔
hduonghn
TÍCH CỰC
8 năm
lỗi Unknown Device, giờ làm sao flash đây mấy bác
hduonghn
TÍCH CỰC
8 năm
Sau vài ngày chán nản vứt không thì mang ra cắm sạc thấy báo sạc pin (có lẽ hết kiệt pin), vì vậy lại cứu nó được.
Và mình đã root thành công theo cách này
Chưa gặp bao giờ, không khéo bạn bị brick rồi
sau vài ngày nghịch rom miui thì máy mình đã bị tương tự, của bạn mấy ngày thì nó hết sạch pin 😁:D:D
hduonghn
TÍCH CỰC
8 năm
@kien50h Thì flash lại thôi, nó lỗi Unknow device không flash được thì chờ cho nó hết pin thì flash lại, máy tớ nó sống lại rồi, giờ tớ cũng chr xài rom gốc thôi nè, rom gốc thấy khá ổn và mượt đó chứ.
@hduonghn nhọ, của tớ flash lại chạy dc 10% rồi nó đơ ko chạy nữa, vẫn nhận driver nhưng giờ flash nó không chạy
hduonghn
TÍCH CỰC
8 năm
@kien50h Đổi qua lại các rom từ cũ đến mới xem sao
@hduonghn ý mình là nó nhận driver nhưng cái flashtool thì nó không nhận cổng com đó, kiên nhẫn từ sáng tới trưa thì bất ngờ em nó nhận :v
Mr LInh
ĐẠI BÀNG
8 năm
HDH android quả là phức tạp rắc rối...
Sự tiến triển của các bản nâng cấp, phải tốt lên...đằng này lại kém đi....mình dùng 5.0.2 thời gian máy lắc giật chậm ( mình đang gõ bài này mà chậm rì à )
hduonghn
TÍCH CỰC
8 năm
@Mr LInh Tớ thấy bình thường, root xong xóa bớt app thừa đi còn lại thấy ổn, ram 1Gb thì chấp nhận đôi lúc nó giật giật
hduonghn
TÍCH CỰC
8 năm
Vậy mà cậu kia nói mất nên làm mình nghĩ là có
hduonghn
TÍCH CỰC
8 năm
Tớ thấy 5.0 cũng ổn mà, tuy nhiên pin thì có vẻ tụt nhanh hơn con P780 khi xưa của mình
Mr LInh
ĐẠI BÀNG
8 năm
Muốn về 4.4.2 lại nhưng mang ra bảo hành lại bị tháo bung máy mất Zin mất 😁 đợi còn 1-2 tháng đem bảo hành một thể ;)
hduonghn
TÍCH CỰC
8 năm
@Mr LInh Có khi lại đợi cả tuần mới có máy xài ;);););)
Mr LInh
ĐẠI BÀNG
8 năm
à mà điểm số Antuntu V6.0.1 lại cao hơn khi ở android 5.0.2 máy mình đạt 23230 điểm.
Ngày trước ở 4.4.2 Antuntu V5.7 đạt 19000-20000 điểm.
:rolleyes:

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019