[CẦN ĐỌC] Tổng hợp và phân loại các ứng dụng và phim nhạc cho Android (luôn update)

huuhiep175
12/7/2012 4:25Phản hồi: 551
[CẦN ĐỌC] Tổng hợp và phân loại các ứng dụng và phim nhạc cho Android (luôn update)
551 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Phần 1: Các phần mềm thay đổi giao diện android

1) Launcher:

Launcher là khái niệm riêng của Android. Launcher chính là màn hình nền (hay màn hình chính) của thiết bị. Launcher có vai trò như là Desktop trên máy tính. Launcher sẽ chứa đựng các biểu tượng của ứng dụng mà chúng ta đã đem ra màn hình chính

Những bài viết về launcher:
...........

2) Homeswicher

thay đổi nút home bằng một trong những giao diện đã cài trong điện thoại
cho phép người dùng cài song song nhiều giao diện một lúc
sau khi cài đặt mở chương trình và có thể chọn giao diện mặc định (set default)

Tham khảo:

3) Widget:

Khái niệm widget có nghĩa là một thiết bị nhỏ, đính kèm theo một dụng cụ nào đó. Trên Android, bạn có thể hiểu widget chính là những ứng dụng nhỏ gắn trên màn hình chính của Launcher. Những ứng dụng nhỏ này có khả năng liên kết và hiển thị thông tin từ các ứng dụng lớn khác hoặc thực hiện những chức năng của riêng nó, không phụ thuộc vào ứng dụng nào. Widget chỉ mới xuất hiện trên thiết bị di động trong những năm gần đây. Nhờ vào màn hình cảm ứng, việc thêm/xóa, di chuyển, sắp xếp và sử dụng widget đã trở nên dễ dàng hơn.

Widget trong Android rất đa dạng, bao gồm widget có sẵn và widget chúng ta cài thêm. Các widget có sẵn thường là những widget đi kèm theo Launcher. Bản thân Android cũng được Google trang bị sẵn một số widget hữu dụng (xem thêm thông tin của các widget này ở bên dưới). Giao diện Sense UI của HTC hay MIUI cũng có những widget đẹp và giúp đỡ người dùng rất nhiều trong việc sử dụng máy.

Những bài viết về Widget:

4) Locker
Là phần mềm thay đổi cách trượt mở khoá và những thứ ngoài màn hình lock

Tham khảo:

...........

5) Các bài viết khác:

.............
Phần 2: Những phần mềm quản lý file

1) ASTRO:

Là phần mềm quản lý file thông dụng nhất: quản lý tập tin, tập tin và / hoặc sao lưu ứng dụng, hình ảnh và văn bản, kết nối mạng, MSB, Bluetooth, SFTP, Zip Tar, downloader, hình thu nhỏ, tìm kiếm các tập tin, quản lý ứng dụng, quản lý tác vụ, file đính kèm và nhiều hơn nữa ...

Tham khảo:

ASTRO File Manager Pro v3.1.288

2) ES File Explorer
Phần mềm quản lý File que thuộc nay đã hỗ trợ dịch vụ lưu trữ Google Drive, Box.net rất tiện. Bạn có thể vừa duyệt file trên thiết bị và cũng có thể duyệt dữ liệu từ dịch vụ lưu trữ đám mây Dropbox, Box.net, Sugarsync, Google Drive, Skydrive.

Tham khảo:

ES File Explorer

ES 1.6.0.8 quản lý file thay thế cho Root xploer vs SUFBS

3) File Expert
FE giúp bạn duyệt thư mục , nén , trao đổi file vô cùng thuận tiện và mạnh mẽ

Tham khảo:
File Expert - Xứng đáng là chuyên gia về quản lý Files

4) Total Commander
Total Commander với đầy đủ chức năng mạnh mẽ cần thiết, là sự thay thế hoàn hảo cho và tốt nhất cho mọi phần mềm file manager, kể cả chương trình nổi tiếng Root Explorer:

Tham khảo:

[App quản lý files số 1] Total Commander

5) MyPhoneExplorer
Đây là ứng dụng để quản lý các điện thoại dùng hệ điều hành Android từ PC, Kết nối thông qua WiFi hoặc cáp USB

Tham khảo:

MyPhoneExplorer - Ứng dụng quản lý Android của bạn từ PC

6) Root Explorer
Phần mềm quản lý file dành cho điện thoại đã root.

Tham khảo:
Root Explorer (File Manager) 2.19 | PM Quản Lý File Rất Tốt

7) Root Browser
Tương tự như root explore nhưng miễn phí trên google play.

Các bài khác:

ES File Explorer và Ghost Commander File
@huuhiep175 Cảm ơn bác nniều nhà, mình đang rất cần cái này. Daoj này mới biết đến mùi kiếm hiệp 😁
@huuhiep175 Cảm ơn bác nniều nhà, mình đang rất cần cái này. Daoj này mới biết đến mùi kiếm hiệp 😁
@pro744 Vậy dùng chương trình Camera theo máy bạn à, hoặc cài Camera 360 đó bạn 😃
@LIENHUONG chị ơi nghịch ngu chỉnh cái equalizer h muốn chỉnh về như mặc định ko pit về thế nào,cái phần chỉnh âm ở mục nghe nhạc
@huuhiep175 Top 10 phần mềm bảo mật
tốt nhất (có phí+miễn phí) ko có link àk bạn
@ptliou đã sửa
thanks!
vitxiem02
TÍCH CỰC
12 năm
@ptliou Bác cứ chọn một trong các em đó để cài đặt là an tâm cho em Android của mình nhé, bác Hiệp đã chọn lọc thì không sai tí tẹo nào cả :p
@huuhiep175 Bài viết quá dày công bác ạ, cảm ơn bác nhiều lắm ạ 😃

Bác ơi, em có rất nhiều ứng dụng cho trẻ em Việt Nam ở đây:
http://edu4kid.com/

Em đang trong quá trình xây dựng, cũng tha thiết mong mỏi sẽ có sản phẩm tốt cho các em nhỏ vừa học vừa chơi.
Nếu bác có thời gian thì cho em xin ý kiến đánh giá nhé !
Em cảm ơn bác cực kì nhiều ạ.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019