Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Cần Giúp Chép Hình Vào Camera Roll iOS 5

TTinhTTe_90
19/1/2012 5:15Phản hồi: 44
Máy Mình Lên iOS 5 Chép Hình Từ Máy Tính Vào Camera Roll Bằng iFunbox Không Được , Chép Bằng iTools1119E Thì Vào Máy Hình Bị Nhòe .

Anh Em Nào Có Cáck Khắc Phục Thì Hướng Dẫn Mình Nhé !

Cảm Ơn Nhìu !
44 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cách này hơi mất công chút nhưng chắc đc. copy hình vào 1 thư mục sau đó mở iFile lên add từ tấm vào đảm bảo ok
binghia
TÍCH CỰC
12 năm
--> ok, ifunbox tính năng chép hình có vấn đề! Để dễ dàng chép hình vào cameraroll bạn dow cái itool phiên bản tiếng anh về cho dễ sử dụng! Chép hình vào phát được ngay nhé! Chẳng nhoè nhoẹt j cả! Nếu nhoè bạn nên coi lại chất lượng hình bạn chép vào nhé! Về cơ bản nó cũng chẳng khác j ifunbox đâu! Nó còn intall được cả những app bạn đã mua trên itune trong máy tính của bạn nữa ấy!
Chúc bạn vui và thành công!
Sent from ip4 using TT
bạn chép thử chưa, mình chép vào ipad 2 dùng itool, hình thumbnail thì ko sao, touch vào to lên là nhòe ko thấy gì. File ảnh gốc tới 14 mega pixel, đủ để phóng lên cả màn hình 42 inch chứ đừng nói là ipad có 10 inch

mình còn cẩn thận, xóa đi, chép lại vài lần mà nó vẫn nhòe.

bạn zooom lên, rùi từ từ chờ chút xem sao, có thể do kích thước ảnh lớn, dung lượng to, nên tốc độ làm mịn ảnh hơi chậm, lúc trước mình củng có bị như thế, hình mới ban đầu zoom lên hơi nhòe, sau 1 lúc nó mịn màn lại thui. chúc bạn thành công
ko mịn lại đâu bạn, giống kiểu khi chép vào nó tự động resize ảnh để giảm dung lượng xuống, kết quả là chỉ xem được dạng thumbnail, click vào thì có đợi cả ngày cũng ko nét lên được. mà máy mình ipad 2 ko jailbreak đc nên ko còn cách nào khác để chép vào ngoài dùng itune, nhưng dùng itune phải sync rất bực mình, ko lẽ muốn chép 3 hay 4 tấm trong 1 folder thì phải tạo 1 folder mới trên laptop sao, chưa kể muốn chép hình từ laptop khác vào thì potay.com luôn
Ảnh Này Mình Chụp Từ Chính iP 4 Ra Mà Chép Lại Vẫn Bị Nhòe .

Cám Ơn Các Bạn Đã Chia Sẻ , Ai Khắc Phục Được Thì Up Lên Cho Mình Và Mọi Người Nhé , Mong Là Hoàn Thành Trong Năm Cũ 😁
Dùng Itool đi bạn ?
iTools Bị Nhòe Hình Bạn Àk 🆒
Eolesfuil
TÍCH CỰC
12 năm
Mình dùng iPhone PC suite để chép vào, nhưng có một số hình bị đảo lộn theo tên, tốt nhất là bỏ vào iphone theo dạng file rùi dùng ifile add từng tấm vào!
kenb00
CAO CẤP
12 năm
Cái này mình mới bị đây...trước dùng Laptop itools 1119E xài bt ko nhoè, đổi laptop down itools cũng 1119 nhưng nhoè khỏi chê, xoá hình trong iPhone thì lỗi hư nguyên mục Photos, camera ko lưu được hình.. Restore 3-4 lần chép vào vẫn bị vậy.. Cuối cùng lên trag chủ down lại bản 1119E thì lại bth..... Ko hiểu do máy hay do iTools nữa...
Còn muốn thủ công thì bạn dùng iFile, dùng iFunbox chép vào đâu đó trong iFunbox, sau đó vào iFile truy tới đường dẫn đó rồi chọn save hình là nó nhảy vào Camera Roll
ktcr97
ĐẠI BÀNG
11 năm
@kenb00 Khắc phục tình trạng không lưu đuợc ảnh chụp vào Photos được làm sao đây bro, mình đang đau đầu chết đc. chụp quay phim j cũng ko thấy??
Trc đấy mình chép vào bằng iTools ý xong bị lỗi hình nó hiện "?" èooo
@ktcr97 set 755 cho tệp đó
ktcr97
ĐẠI BÀNG
11 năm
@vvvvvv Bạn hd rõ hơn dc ko? Mình gà mờ
ktcr97
ĐẠI BÀNG
11 năm
@vvvvvv bạn ơi hướng dẫn cho mình với 😔
@ktcr97 muốn dễ
sync lại ảnh = itunes
tuta
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cách mình hay làm là:

1. Ít hình --> làm thủ công bằng ifile.
2. Backup nguyên máy bằng iTunes nếu nhiều dữ liệu cần backup.
3. Chỉ backup và restore hình thôi --> dùng App Photo Sync trên Appstore. (iCloud lẽ ra phải làm được việc này nhưng hiện nay rất chuối, chưa làm đươc, chờ thời gian thôi).

Link của Photosync trên AppStore: http://itunes.apple.com/us/app/photosync-wirelessly-transfers/id415850124?mt=8

Một số hình ảnh của app Photo Sync (rất hay) để đưa ảnh từ PC vào cameraroll:

Còn các app trên pc như pcsuite, itools của China mình không dám đụng vào! 😃
dùng itool chép hình sau đó restart lại iphone là hết bị nhoè hình
Của Mình Mấy Trăm Tấm Mà Làm Thế Này Thì Chết =.=

Có Bản Full Không Cho Mình , Bản Trên iTune ~ 2$ =.=

Mình Restart Đủ Các Kiểu Rồi Bạn Àk , Vẫn Nhòe
b dùng thử bản này xem, mình bt vẫn làm thế đc mà : http://www.mediafire.com/?0lagczwll32369c
Vẫn Nhòe Bạn Àk =.=
kenb00
CAO CẤP
12 năm
reboot lại iPhone rồi chép lại xem sao
Vẫn Thế Bạn Àk , Đau Hết Cả Đầu =.=
mỗi lần chép vô 20 cái thui
Tks Bạn 🆒
tắt máy khởi động lại là hết nhòe , thành công 1000% luôn
1 cách nữa hơi tốn công, bạn cứ chép đại hình vào đâu cũng đc, sau đó bạn mở hình lên r` home+power chụp lại màn hình nó sẽ vào cam roll.
Mình Thử Hết Các Cáck Mới Post Bài Này Bạn Àk

Hỏng Nút Home Chết , Thà Không Có Hình Còn Hơn =.=
đó là mình gợi ý cho bạn thôi, chứ mình hoàn toàn có thể dùng Activator để dùng thay nút chụp màn hình mà.
Hay Là Thế Nhỉ =.=
7101981
TÍCH CỰC
12 năm
muốn chép vào Camera roll rất đơn giản, chep vao thu muc do ban tao ra trong Var bằng ifunbox, sau đó dùng ifile vào thư muc co hinh,va chon folder co hinh mui ten ben duoi ,save vao camera roll
Mấy Trăm Hình Làm Có Mà Chết Mệt , Hxxx
Mình cũng vừa bị xong... Chả hiểu sao nữa...

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019