Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Cần Giúp Chép Hình Vào Camera Roll iOS 5

TTinhTTe_90
19/1/2012 5:15Phản hồi: 44
44 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đã Ai Có Cách Khắc Phục Chưa Nhỉ :p

Chụp Màn Hình Đây , Bị Đè Mấy Cái Tùy Chọn Lên Nhau @@
ặc ặc, tại sao bạn ko để full màn hình rồi hãy chụp lại màn hình....?
Trong Activator Mình Chỉnh Là Chạm Status Bar Để Chụp Mà , Mà Đã Chạm Vào Status Thì Nó Hiện Cả Lên Mà @@
😃 ra thế, có nhiều cách mà đâu nhất thiết phải dùng status, ví dụ như mấy cái slide hoặc phím volume.
trongthu89
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bạn cài App Photo Manager Pro cho Iphone xài. Vừa quản lý theo Album, vừa đặt mật khẩu. Đặc biệt có phần Export ra Camera Roll cho bạn lun. Have Fun!
Để Mình Test 😁
Lên Nào ^^
Có Cáck Khác Thì Hay Biết Mấy ^^
xdd51
TÍCH CỰC
12 năm
dùng itools để import ảnh vào camera roll thì được nhưng khi vào xem thì xung quanh ảnh nó cứ có cái viền đen đen ấy, nhìn ko đẹp cho lắm, ko hiểu sao máy mình giờ lại ko cho ảnh vào bằng ifunbox được nhỉ
IPlover
TÍCH CỰC
12 năm
Bạn tham khảo bài của minh o link này nha; http://www.tinhte.vn/threads/1372688/

Đảm bảo work 100%

Cách làm:

1- Dùng iFunbox, PC Suite, iTool vv.... chép tất cả các photos vào trong camera roll bình thường

2- Vào đường dẫn : /private/var/mobile/Media/PhotoData/MISC/DCIM_APPLE.plist rồi xóa file MISC/DCIM_APPLE.plist (tốt nhất các bạn nên backup lại file này)
3- Vào đường dẫn : /private/var/mobile/Media/PhotoData/Photos.sqlite rồi xóa file Photos.sqlite

4- Rút cáp ra (disconnect voi PC) và reboot lại Iphone roi tận hưởng kết quả

Chú ý: Sau khi reboot lại iphone, mở photo ra thì thấy trống không (no photo), các bạn cứ yên tâm nha....thoát ra rồi vào lại...chờ vài phút (tùy theo ít hay nhiều hình), Iphone đang restore lai library ....
Chúc các bạn thành công
myhang79
ĐẠI BÀNG
10 năm
@IPlover Rất đáng để like không ai thèm click. Thanks bạn, mình đã làm được, hồi trước cứ dùng PC Suite toàn virus

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019