Cần giúp để thoát khỏi chế độ DFU

trung3t
3/7/2009 6:33Phản hồi: 20
Con 2G của em đang dùng bình thường thì một ngày màn hình nó đen thui, bật không được, ấn nút nguồn + Home cũng không được.
Cắm vào máy tính thì nó luôn luôn báo là đang ở chế độ DFU, restore thì báo lỗi 1601.
Cao thủ nào biết nó bị làm sao không, xin hướng dẫn cho em cách xử lý.
Cảm ơn trước các bác
20 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Giữ HOME và POW trong khoảng 10 giây, thả ra rồi bấm POW tiếp vài giây là thoát khỏi DFU MODE, ^^
trung3t
ĐẠI BÀNG
15 năm
Em làm như bác bảo nhưng vẫn không được
@boysieuchanh Lợi hại thật 😁
@boysieuchanh cảm ơn anh!!em được rồi!may thế,hi
Thế thì bác cứ retore em nó đi xem cách vựợt lỗi 16xx trên diễn đàn nhá bác
trung3t
ĐẠI BÀNG
15 năm
Đã theo hướng dẫn của các bác trên này, nhưng khi restore lúc thì bị lỗi 1, lúc lỗi 9, lúc lỗi 6. Chẳng biết đường nào mà lần.
Chắc phải đi mổ bụng em nó rồi
Ấy ấy,mổ bụng em nó xong là tiền $ đấy. Dễ thôi mà bạn,giữ nút Pow và Home khoảng 10--.>15s là ok mà. Đấy là cách để thoát tình trạng DFU mode đấy. Bác cứ làm đi là đc mà chứ cứ để tình trạng DFU mà Res hay gặp lỗi lung tung lắm. Nếu bác làm mãi không đc thì cứ....mổ bụg nó 😁
Thoát khỏi DFU tốt nhất là kết nối với PC, chạy Quick PWN rồi làm theo hướng dẫn của nó sẽ vào lại đc SpringBoard
trung3t
ĐẠI BÀNG
15 năm
itunes thì nhận được nhưng Quick PWN không nhận được, đến đoạn connect USB là hết, mặc dù đã thử connect lại nhiều lần
onggiadiba
ĐẠI BÀNG
15 năm
bác đưa và FDU là phải vữa giữ home và nguồn vừa phải cắm iphone vào máy tính cơ,tức là cắm IP vào máy tính,xong bắt đầu làm các công đoạn đưa ip về DFU như trên rồi thoải mái mà restore
trung3t
ĐẠI BÀNG
15 năm
Nó đang ở DFU rồi, nhưng restore toàn báo lỗi không à
xin lỗi vì em móc topic này lên, nhưng máy em đang bị lỗi này, 3gs unlock bằng blackra, newbootrom, như một bác tinhte nhận định là bị treo ở chế độ DFU, giờ cần chuyển về Recovery mode, bác nào giúp em được ko? Máy em h toàn màu đen, ấn kiểu gì cũng không thể hiện lên được.
😔 híc. e thoát DFU bg nó cứ lên màn qả táo. chả lên j cả. :-< làm thế nào bg ạ
Hay bạn RS lại FW cho máy luôn xem sao 😃
ban lam nguoc lai DFU la duoc, bam va giu phim home va pởe nhung theo thu tu nguoc lai ! minh da lam roi ! ok do
có gì đâu? bạn dow bản custom 3.1.3 cho 2g chạy là ok luôn chả lỗi làm gì cả?30p là done
Giữ nút home + nút nguồn giữ khi nào nó hiện quả táo trắng thì xong .

Đã test dc rồi
giữ đến mùa quýt mới hiện ak bác 😆
đúng đó, giữ và phải kiên trì
mình làm thế với ipad mini mà không dược nhỉ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019