Cần giúp đỡ Iphone 4 GSM cứ khởi động là hiện màn hình kết nối Itunes !

Chidotojivn
4/3/2013 6:31Phản hồi: 37
Các bác có kinh nghiệm hỗ trợ em với, tình hình là lúc trước máy cài iOs 6.0.1, sau khi bà chị e JB và cài Cydia xong (có cài thêm 1 số phần mềm từ đó) thì cứ bấm vào bất cứ icon gì là cũng khởi động lại rồi tự vào Safe mode. Em có cầm về lưu SHSH thì được mỗi bản này "635656344911-iphone3,1-6.1.2.shsh" nên dùng redsn0w up luôn 6.1.2 (sau đó báo lỗi trên win) và giờ thì nó chỉ khởi động vào đến màn hình có icon kết nối đến Itunes.
Em cũng có thử về DFU, download và restore các phiên bản khác nhưng đều dính lỗi 3194
Giờ em phải làm sao 😔
37 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

vào C:\Windows\System32\drivers\etc\ cắt file host ra desktop ,dùng ireb hỗ trợ đưa ip về DFU chuẩn .bật itunes restore lại
Chidotojivn
ĐẠI BÀNG
11 năm
@duyhieuip4s Mình hỏi 1 chút, Restore với Itunes thì cứ để nó down hay chọn FW ?
Vì mình đã thử DFU với các FW 4.2.1 , 4.3.5, 6.0.1 & 6.1.2 đều báo lỗi 3194 (Đã del file hosts)
ComAbu
ĐẠI BÀNG
11 năm
DFU bằng ireb ấy, k rõ lắm nhưng hình như nó chức năng vượt qua một số lỗi so với DFU thông thường
Chidotojivn
ĐẠI BÀNG
11 năm
@ComAbu Mình vừa thử lại, lần này thì dính lỗi -1
Dùng TinyUmbrella "Exit Recovery" xong thì màn hình trắng xóa, sau đó mình restore tiếp bằng itunes thì lỗi 21 ( _ _!)
apple mở rộng cửa lên fw 6.1.2, nếu bản world thì OK có sóng, con lock thì phải qua các bước reds0w, evasi0n
Chidotojivn
ĐẠI BÀNG
11 năm
@namphuoc Mình thử Fix Recovery thì redsn0w báo như sau
Hôm qua bà chị nói là bản W nhưng sau khi nghe bác nói như trên thì e chột dạ check lại, locked...
Giờ e phải làm sao 😔
@Chidotojivn lỗi này thì khi bạn back trở lại phải Select ipsw và trỏ tới 6.0 nó mới nhận!!!
nghiano
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Chidotojivn back lại trỏ firmware 6.0 là oke. nếu recovery fix còn bị nửa thì trỏ firmware 6.0 sau đó back ra chọn jailbreak đừng cài cydia gì hết. xong xui hết thì tải evasi0n về mà jailbreak tiếp. tui làm rồi thành công trên ip4 lock rogers!
bản word có cần đưa về DFU sau đó restore không hay cứ để thế restore các bác nhỉ, em đưa về DFU xong cắm vào itune toàn báo đang ở recoverry
nh0ckon89
ĐẠI BÀNG
11 năm
mình có 1 e ZP điên điên khùng khùng. restore ios 6.1.2 thì gặp lỗi -1. dùng sn0w buil 1 bản restore lên thì ko có sóng. thỉnh thoảng bắt active và treo kết nối với itunes. phải tăt máy đi lúc lâu với lại trở lại bình thường. bây giờ chỉ dùng làm ipod với chơi game ko làm gì đc
Do quá trình thao tác thôi bạn ơi, tắt máy IP, bật redsn0w tiếp tục mở Ip (trong lúc khởi động lên quả táo ) mới bắt đầu extra, JB, select FW , nhấc Ip lên giữ phím nguồn theo các đưa về DFU nhìn vào Rén0w mà làm, để thoát được các lỗi nhớ giữ thêm phím home thời gian khoảng gần 1 phút là nó vượt lỗi. Lí do vì sao bạn biết không? Đ/với cấu hình máy mạnh thì nó run nhanh vượt được lỗi, máy ram yếu thì cố gắng giữ lâu 1 tí vượt lỗi>
@namphuoc Giờ mới bít cách này.thế giữ gần 1 phút nữa thì không vào DFu redsnow fix lỗi thế nào bạn? ^^
Rs lại bản custom đi bạn
Locked mà trước đó RT gốc thì tèo rồi! jo RT lại custom thì BB cũng lên rồi! lúc 3194 thì ko sao!
mà sau RT gặp -1 là nó đã chạy FW rồi!!
Chidotojivn
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình cũng đưa về DFU rồi vào itunes restore bản 6.0.1 thì nó báo 3194, còn up lên 6.1.2 thì chạy 1 lúc nó lại hiện lỗi -1 và cả 2 cách đều quay trở lại màn hình cọng cáp như recovery mode. Liệu còn cứu vãn được không mọi người 😔
@Chidotojivn cứu được.iphone 4 cứu được.dính -1 thì dùng redsn0w 0.9.15b3 extras>select IPSW (chọn. fw 6.0)>fix recovery .làm theo redsnow hướng dẫn đưa ip về DFU thoát lỗi cáp đĩa
@Chidotojivn Khả năng bị lỗi chíp xử lý BB rồi bạn. Mình đã RT nhiều lần CFW 5.1.1, 6.1.2noBB cho iphone4 world của bạn đag xài tự báo lỗi searching, RT ok nhưng khi vào màn hình báo searching + kết nối iTune để active. Đã dùng đủ các kiểu về phần mềm đều bó tay. Chắc phải đụng phần cứng (chip BB) thôi.
Chidotojivn
ĐẠI BÀNG
11 năm
@duyhieuip4s Em làm theo như bác nó dừng đến bước này rồi cứ ở đó nãy giờ, máy vẫn ở chế độ DFU bác ạ :-s

@Chidotojivn Mình đã nói ở quote 1 rồi còn j?! -1 dùng redsnow phải select ipsw 6.0!
Jo thì ok rồi chứ?! Nhưng máy lock mà lên gốc 6.1.2 thì tiêu đời em nó!
Chidotojivn
ĐẠI BÀNG
11 năm
Để em thử cách của bác xem sao, đang down 6.0 rồi ạ 😁

Kiểu này không được nữa chắc phải vác ra thợ rồi 😔 có tốn kém không bác nhỉ :-s
Chidotojivn
ĐẠI BÀNG
11 năm
Ôi lạy chúa nó lên rồi, đội ơn bác, cuối cùng thì cũng fix được, nó lên 6.1.2 là sao nhỉ =.=!
Tốt quá rồi :[[[[
Chidotojivn
ĐẠI BÀNG
11 năm
Tình hình thế này chắc em chả dám JB nữa 😔
@Chidotojivn sao không dám JB .😁 dùng evasi0n JB cơ mà .
Mình củng bị tương tự -1 noall luôn ^^ làm đủ các cách RT FW pác nào sửa chữa phần cứng báo giá giùm mình thank ,ah mình ở Q 7
Chidotojivn
ĐẠI BÀNG
11 năm
@DevilMayCry0101 Bác làm như cách của duyhieuip4s chỉ e bên trên kìa, e làm được rồi, giờ máy chạy ngon lành cành đào :">
@DevilMayCry0101 đã làm gì mà vội can thiệp phần cứng nhanh thế ;) nếu redsn0w không fix được thì dùng sn0wbreeze build fwc mà restore chắc chắn sẽ được.
@duyhieuip4s Uhm để mình buil FWC 6.1.2 RT thử xem sao thank bạn
Chidotojivn
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bác hay thật :3 Ok chiến tiếp luôn, mà cái icloud bị "số lượng tài khoản miễn phí tối đa đã được kích hoạt trên iphone này" thì fix sao bác 😔
Em không lấy lại được danh bạ cũ :(
@Chidotojivn danh bạ thì trước bạn sao lưu lên tk icould nào thì đăng nhập icould đó .chứ mỗi iphone chỉ tạo icould miễn phi 3 lần hay sao ấy
Chidotojivn
ĐẠI BÀNG
11 năm
Thanks bác, bác nhiệt tình quá ^_^
Vụ này em khắc phục được rồi 😁
Tất cả lỗi -1 thì khuyên dùng bản custom có đóng gói SHSH của chính máy đó tương thích với firmware định restore
@con_bo_vang Máy này mình chạy TY lên nhưng ko load được cái SHSH nào bạn ơi ?
@DevilMayCry0101 pm yahoo mình teamview xem nào
@DevilMayCry0101 Dùng iFaith 1.5.4 sẽ lưu được tất cả SH : http://www.tinhte.vn/threads/da-co-tu-6-12-00-cach-save-shsh-6-1-2-bang-ifaith-1-5-4-cho-tat-ca-cac-devices.578893/ (thangbom203)
Mai nha bạn ơi máy vitinh ở nhà chạy như rùa bò ^^
Mình load SHSH được rồi Buil fwc 5.1.1 RT oke luôn ,nhưng vào trong vẩn noall ^^ ,có bạn nào check giùm mình MC 604ZP Serial 861380DXDZZ imei??
@DevilMayCry0101 No All là phần cứng rồi bạn ah. Nhiều trường hợp bị nhẹ chạy lại FW gốc thì có thể nó vẫn lên lại, nhưng dùng được 1 thời gian cũng sẽ lại bị.
- Như máy của bạn nếu ko lên được thì phải khắc phục phần cứng thôi chứ ko thể làm phần mềm được đâu bạn ah.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019