Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Cần giúp đỡ! Samsung S3 bị khóa màn hình.

phucgia7689
10/11/2012 20:37Phản hồi: 15
Xin chào tất cả moị người. Thằng bạn e mới đc cho con Samsung S3, nó vọc một hồi thì máy bị khóa màn hình (kiểu vẽ biểu tượng). Nó mò hoài ko đc nên hỏi e, mà e cũng ko rành lắm nên lên đây hỏi mọi người. Có cách nào để mở khóa màn hình ko? Nếu ko đc, đem ra tiệm thì người ta có mở đc ko, nếu đc thì khoảng bao nhiêu tiền? Xin mọi người giúp đỡ, em xin cảm ơn!
15 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ra tiệm 150k nhé 😃
Còn tự tìm hiểu up lại rom ko mất xu nào :p
nếu đươc cho thì hỏi người cho địa chỉ email lúc xài cái mở khóa bằng kiểu này là kích hoạt lại được thôi
bạn tải rom stock về dùng odin up lại là xong ,thành máy mới tất cả cài đặt cũ đều vô dụng hehe ,up luôn rom mới đi bạn
minh0401
TÍCH CỰC
11 năm
bạn lấy máy khác gọi điện vào máy bạn , rồi nghe máy , ấn nút home thoát ra ngoài , rồi vào cài đặt , khôi phục cài đặt gốc @@
JinNguyen
TÍCH CỰC
11 năm
@minh0401 Vào recover , wipe 2 phát là xong 😃
baocaosuok
ĐẠI BÀNG
11 năm
Nghi cha này mới lụm hoặc cái gì đó đó quá.giởn nha đừng nóng nha
@baocaosuok 😁:D:D:D:D:D:D

Sent from my GT-I9300 using Tinhte.vn
viglac
ĐẠI BÀNG
11 năm
Vẽ hình mẫu bất kỳ 5 lần lên tiếp , sau đó máy sẽ hỏi : Quên mẫu hình ?
ở góc dưới cùng bên phải . Bạn cần chạm vào đó thì máy sẽ hiện ra cửa sổ mở khóa . Lúc này bạn cần nhập USER NAME và PASSWORD của tài khoản Google vào là xong . Máy sẽ vô hiệu hóa khóa màn hình bằng hình vẽ ( Hoặc kiểu khóa bất kỳ khác )
Nếu không nhớ cả tài khoản Google thì vào Recover chọn full wipe như có bạn đã nói ở trên .
Nếu chỉ cần wipe là xóa dc mã vẽ thì mả vẽ xem ra ko dc an toàn rùi vì khi mất máy thì kẻ trộm dễ dàng dùng dc máy:oops::rolleyes:
@thanhhoangc Nói chung mà đã mất trộm rồi thì cũng khó tìm lại đc lắm. Bởi bây giờ bọn nó cũng quá rành tìm lại đt kiểu này rồi. Ăn trộm đc là nó tắt máy luôn chứ không để mở đâu hic. Mất là chỉ có xác định thôi

Sent from my GT-I9300 using Tinhte.vn
minh0401
TÍCH CỰC
11 năm
@nguyentung2209 chuẩn , mất kể cả tìm đc nó ở đâu thì làm gì đc nó đâu , nó kêu là máy nó mua của 1 người khác , thì làm j đc nó chứ , đứa nào biết tí nó khôi phục cài đặt gốc là xong , nếu xe máy thì có giấy tờ thì mình còn lấy lại đc xe , chứ đt thì đừng mơ 😁
Trc tiên em xin cảm ơn mọi người đã giúp đỡ, tuy đọc hết comment của mọi người mà em thấy mơ hồ quá. Nào là rom stock, odin up, rồi recover, wipe... nghe có vẻ đau đầu quá. Em có gửi link topic này cho thằng bạn mà nó đọc xong cũng ko hiểu cho lắm, đúng là gà có khác. Chắc phải ráng tìm hiểu thêm...
minh0401
TÍCH CỰC
11 năm
@phucgia7689 bạn đọc bài của mình viết trên đó là dễ hiểu nhất , chẳng fai? up ROM up Riếc gì cả ,
Thằng bạn em nó đã mở đc rồi, xin cám ơn mọi người đã giúp đỡ...
mat het du lieu ah

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019