Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Cần giúp đỡ về Samsung Galaxy SII 9100G

son_happy
20/2/2012 5:26Phản hồi: 87
Mình thấy đã có nhiều bài viết về lỗi của SII, nhưng do không có nhiều thời gian rảnh để theo dõi tất cả các đề tài của lỗi SII. Nên mình quyết định viết 1 bài mới, mong nhận được sự giúp đỡ từ mọi người:

Ngày 8/2/2012, mình có mua 1 SII 9100G tại Nguyễn Kim (Phú Nhuận). Trong 5 ngày đầu tiên sử dụng bình thường. Ngay sau đó xuất hiện trường hợp là bị treo máy thường xuyên khi: nhắn tin, lướt web, nghe nhạc, game, chụp ảnh (Trường hợp này khi chụp ảnh bị treo máy, ấn nút trang chủ ra ngoài thì bị báo là máy ảnh hỏng). Lập tức đem máy ra Nguyễn Kim vào ngày 15/2, họ nói là do lỗi hệ điều hành và do mình chãy nhiều ứng dụng 1 lúc và phương án giải quyết của họ là: reset máy. Sau đó về nhà sử dụng mình lại gặp trường hợp treo máy tương tự:
- Nghe nhạc trên Zing và trình nghe nhạc của máy đều bị treo máy và nghe tiếng "pằng..pằng" liên tục.
- Lướt web cũng bị treo.
- Máy bị nóng khi sạc pin và mau hết pin

Ngày 16/2 mình đem máy ra trung tâm bảo hành của Samsung tại 180 Pastueerr, quận 1, thì nhân viên test máy nói là: Do mình dùng nhiều ứng dụng 1 lúc (........) trong khi mình mới reset máy có cài gì đâu mà dùng nhiều. Và anh ta hướng dẫn mình dùng Task Manager kết hợp với trình quản lý tác vụ của máy và hướng dẫn mình tắt các hiệu ứng của máy, tắt đồng bộ và chuyển động của máy để pin lâu hết. Mặc dù mình xóa ram liên tục và dùng task manager tắt ứng dụng liên tục. Nhưng rốt cuộc về nhà vẫn bị như cũ.....

Ngày 18/2 Mình lại đem máy ra Nguyễn Kim Phú Nhuận và họ lại Reset lại máy mình (Khôi phục mặc định của nhà sx) và vẫn nói do mình hạy nhiều ứng dụng 1 lúc. Rốt cục mình ko hiểu là mua SmartPhone làm gì để mà bị hạn chế sự dụng như thế......... Và giờ mình lại gặp trường hợp: Treo máy khi chụp hình, lỗi máy ảnh hỏng, máy nóng rất nóng khi sạc, mau hết pin (ngày sạc 2 lần), máy chậm, ram toàn bị dùng trên 500MB, dùng tiện ích thoại video của yahoo bị treo thường xuyên, để máy bình thường không dùng đến sờ vào cũng rất nóng giống hệt như laptop khi xài nhiều vậy đó.......

Đây là lần đầu tiên mình dùng máy Android và gặp trường hợp thế này thật khiến mình không biết phải xử lí ra sao nữa. Đây là do máy hay do mình hay là vì sao đây.......Mình thấy người ta xài Galaxy SII vẫn bình thường mà mình thì gặp sự cố hoài à....Haizzz....
87 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Máy bạn giống máy mình 100%.chỉ có điều mình vẫn chưa mang BH.cũng đã hỏi rất nhiều trên diễn đàn,làm đủ cách nhưng vẫn vây.bó tay

Gửi từ GT-I9100G của tôi, sử dụng ứng dụng Tinh tế
@hsccv6 chào bạn.
giúp mình với nhé.
mình dung S2 I900,muốn reset lại máy mà không được,mình ấn volum up+home+power mà nó không hiện ra mục 'wipe data/ factory reset' .
máy bị quên pass hình vẽ( do đứa em ấn nhiều lần quá)
giờ phải làm sao bạn?
@bachhaiduong29 chào bạn.
giúp mình với nhé.
mình dung S2 I900,muốn reset lại máy mà không được,mình ấn volum up+home+power mà nó không hiện ra mục 'wipe data/ factory reset' .
giờ phải làm sao bạn?
@knowledge87 ngay cả tên máy bạn còn viết ko rõ ràng thì ai giúp đc ban jchuws?bạn tìm đúng tên máy rồi vào google mà tìm topic cho nó,chất đống ra đấy
Bó tay may thằng nhân viên BH sansung.thế mà cũng nói đc.

Kinh nghiệm là KHÔNG BAO GIỜ mua của Nguyễn Kim. Không phải vì sản phẩm mà vì thái độ phục vụ của mấy tay nhân viên (gian điện thoại).
Mình ở HN vào NK hôm trc tính mua cho vợ chiếc Tab 10.1. Xem xét một hồi vợ lại ưng Tab 7 Plus hơn vì nó gọn gàng dễ cho vào xắc tay nên đề nghị cho xem thêm. Vừa nhận lại chiếc Tab 10.1 chưa đưa chiếc Tab 7 Plus cho khách xem thằng nv đã lấy khăn ra lau lấy lau để cái mặt màn hình còn nguyên miếng dán của nhà sx. Phản cảm kinh người!
Lau sạch là tốt nhưng hãy chờ người ta xem xong đã chứ.
Tư vấn thì đúng kiểu "đã ngu còn tỏ ra nguy hiểm" Một con sâu đấy cũng đủ để hàng trăm khách khác lắc đầu bỏ đi rồi...

Sent from my GT-I9100G using Tinh tế
HoanVuBBCC
ĐẠI BÀNG
12 năm
up cho ai biết xử lý triệt để I9100G bị như thế ngoài việc phải up room
HoanVuBBCC
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nếu thay camera ko hết, có khả năng thay luôn main
buuphuc
TÍCH CỰC
12 năm
Mấy thằng BH Samsung đúng là biết quăng BOM nhỉ. Máy S2 có RAM 1gb thì dù cho có chạy 100 soft cùng lúc cũng chẳng hết RAM. Máy em cài trên 150 app và game mà vẫn chạy bình thường chẳng vấn đề gì hết. Đúng là máy I9100G này dính rất nhiều lỗi mà lại ít ROm nữa
Trong khi I9100 xài rất OK và ROM thì bao la
Samsung cải lùi ấymà.chip ,3g đã cùi lại dính quá nhiều lỗi.hối hận quá khi mua chính hãng

Moi lay máy ve.... Dùng thu xem sao... Ko biet gõ tieng viet tren galaxy s2.... Tụi Samsung nói là tại vì s2 dang trong thu nghiem nen moi vay. Chu 9100 va 9100g ko khac gi nhau.... Sao ma may nong qua.... Ram toàn bị su dụng tren 50% ko à...
S2 sắp hết vòng đời chuẩn bị khai tử rùi còn thử nghiệm gì nữa hả trời.i9100 với i9100g giống nhau mỗi cái vỏ

Thì tụi nó phải nói thế để ổn định tâm lí khách ấy mà....haizzzz... Chắc bán nó đi quá... Chả còn hứng thú mà dùng nữa... Mà máy bác thế nào rùi....
Mình rất yêu s2 nhưng đúng là máy dính lỗi trả hứng thú dùng nữa.chắc cũng tính bán thôi.thất vọng một siêu phẩm

Chán... Hồi trưa Nguyễn Kim gọi cho mình mà mình busy nên hẹn tối nay... Ko biết sẽ thế nào đây....

Gửi từ I9100G của tôi, sử dụng ứng dụng Tinh tế
Cho cảm nhận khi e nó từ trung tâm về nhé......

Tình hình là từ khi sử dụng lại tới giờ chưa có gì xảy ra..... À hồi nãy bị cà tưng chút xíu... Cúp máy ko đc.... Hì.... NK gọi xin lỗi rối rít... Hết.... Giờ mà bán sẽ lỗ.....haizzzz

Công nhận là màn hình con S2 chính hãng có vẻ tệ hơn xt còn lại thì mình chưa gặp bất cứ lỗi gì từ lúc mua máy về đến h, máy mình dùng là i9100 chính hãng, mới dùng đc hơn 2 tuần.
@Wheelie chào bạn.
giúp mình với nhé.
giờ phải làm sao bạn?
9100G hay bị lỗi nhỉ. Hôm trước thằng bạn mình cũng mua 1 con 9100G. Dùng rất hay bị tự reset, camera thỉnh thoảng cũng báo hỏng, nghe nhạc nhiều lúc còn bị treo máy nữa T_T
Ai cũng phàn nàn......

Gửi từ Galaxy SII I9100G cùi bắp của tôi, sử dụng ứng dụng Tinh tế
Máy của bạn có bị bung máy thay gì không?nghe nhạc thế nào rồi

minh dung i9100g van bt ma . may co bi treo may dau chi thinh thoang choi game 3d thi treo thoi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019