Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Cần giúp đỡ về Samsung Galaxy SII 9100G

son_happy
20/2/2012 5:26Phản hồi: 87
87 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mình mới mua i9100G co 6 ngày mà bị lỗi mở khóa hiện lên sọc trắng rồi mới ra màn hình khóa. 😁
đem lên tgdd nó kêu đợi 3 ngày . mà ngày thứ 4 rồi, nó im re luôn. mai lên nói chuyện với nó xem sao.
làm ăn mất uy tín.
Kiểu này thì 100% tại tay nghề công nhân VN còn kém mà ra đây, mình dùng s1 T-mobile dùng từ ấy đến khi bán đi vẫn không bao h thấy bị treo máy do chơi game 3d hay game nặng cả, đến khi mua con S2 VN, dù là bản i9100 mình dùng không có lỗi gì đáng kể nhưng mà đem so lại với con S1 thì cái màn hình con S1 lại trông còn đẹp hơn 😔, buồn 5".
Bị thay camera và chay lại hdh........

Gửi từ Galaxy SII I9100G cùi bắp của tôi, sử dụng ứng dụng Tinh tế

---------- Post added at 06:10 AM ---------- Previous post was at 06:09 AM ----------

Mình ko ưa tụi này.....

---------- Post added at 06:12 AM ---------- Previous post was at 06:10 AM ----------

Vay thì bạn là 1 người may mắn...

mình vừa lên tgdd hỏi . nó nói ngay mai sẽ có kết quả. đang đợi thằng samsung xác nhận lỗi. pó tay.
về khoản chụp ảnh máy e bị 2 lần chụp bi đơ bây h không thấy nữa mình cũng nghịch liên tục, khoản pin thì thi thoảng nt goi và chụp linh tinh. từ 7h sáng đến 20h tốn khoàng 20-25% pin, nếu lướt web thì nhìu hơn. dc khoảng gấn 2 ngày đã để trình tiết kiệm pin và tắt 3G va GPS khi không dùng, khi sạc pin nhiệt độ trung bình là 20-21oC. chua root va vẫn là room stock. nhưng chụp ảnh ở gần vật đúng là có hồng tâm ...
bạn up lên 2.3.6 sẽ khắc phục được lỗi treo máy hà,còn vụ máy ảnh hỏng thì mình k biết.mà nhớ up qua OTA nhé,hoặc bác tìm kernel nào ổn định nạp cho em no thử xem sao

Gửi từ GT-I9100 của tôi, sử dụng ứng dụng Tinh tế
Dân mới có bik kernel và ota là j đâu.....

bạn đọc ở đây nhé http://www.tinhte.vn/f280/galaxy-s2-i9100g-huong-dan-root-up-rom-backup-imei-update15-02-a-931963/
Máy mình lại bị treo rồi... Haizzz

---------- Post added at 04:13 PM ---------- Previous post was at 04:10 PM ----------

Máy mình đang là 2.3.6 hồi mua tới giờ...

Mình đang xài thử 2.3.6 nè. Chẳng khá hơn đâu, chỉ có cách root r` up rom cook thôi
Mình cứ nhu người trên mây ấy..... Nghe mấy bác nói up cook rùi thì root mà chẳng hỉu gì sất..... Hihi

k sao. Bạn cứ từ từ tìm hỉu r` làm
Cac bác cho e hỏi s2 xach tay mới 8tr mua đc k nhỉ

Gửi từ GT-I9100G của tôi, sử dụng ứng dụng Tinh tế
HoanVuBBCC
ĐẠI BÀNG
12 năm
Giá hợp lý.nếu máy ko lỗi,ko bị bug
Duoc ma...... Neu con moi.................
Máy mình sao dùng lên mạng chơi game nóng quá à.... Chỗ gần camera ấy....
Mới nguyên hộp mà.máy bán họ cũng trả 8tr

Mua đi.... Mà ông tên gì... Nói chiện nhìu mà chưa bik.... Hjhj

---------- Post added at 08:54 PM ---------- Previous post was at 08:53 PM ----------

Ừm.... Thanks Huân .hzzzz.........
flake
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hàng SS Galaxy SII của SS Vina kém chất lượng lắm, nó I9100G, bị lỗi về nhiều mặt, mang tiếng hàng công ty có bảo hành để người sử dụng yên tâm! Nhưng chất lượng sản xuất tại VN rất kém nên => Không nên mua SS Vina
Em đồng ý với bác. Hôm trc' em tính mua i9100g xach tay mà nó hết hàng nên phải mua cty 😔(. Hic h thấy chán SS vina
flake
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bác thích S2 thì thêm tiền mua lên LTE , skyrocket ý! Mua 9100G làm gì, bác cũng máu giống mình, thích là phải mua được luôn!
Xong về được vài hôm lại chán! ^%^
Ko sao... 1 lần thôi.... Mai mốt mua thứ khác...
Thực ra cũng là gửi máy về hãng test rùi bh thui à..... Bọn tgdd hay làm màu lắm.....
nó kêu đợi tin nhắn , nếu tin nhắn gửi tới thì đem hộp đến đổi máy khác.
nó kêu ở tgdd thì xác nhận có lỗi, giờ còn thằng samsung.
nó kêu muốn đổi máy nào cũng được. ko biết phải ko.
Dễ gì......... Nhưng được quyền hi zọng......
Tên Hưng.đang tập uprom.nếu vẫn không đc thì sẽ đổi.mà chiêu nay đi bảo hành thằng nhân viên bảo chạy lại FW cho mình mà mở nắp pin còn k bit cách thế mới lạ chứ.tưc mình quay về tự up lấy luôn.cuối cùng cũng thành công.đang test có j thông báo cho a e sau

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019