Cần khắc phục lỗi này cảm ơn 2.000.000 VND

tuan cong nguyen
16/4/2015 4:26Phản hồi: 43
Em cũng dùng táo lâu năm rồi mà chưa bao giờ gặp trường hợp này :
_ Máy iphone 5s mua ở cellphone tự tay mình Active , dùng 1 mình 1 máy ko dùng chung điện thoại với ai
_ Trước TK icould đang dùng cho 1 số người dùng thế là Apple nó xóa TK icould ý luôn và máy bị rơi vào trường hợp bị khóa icould và em đã xử lý được = cách lập lại 1 tài khoản icould giống hệt và sử dụng như bình thường
_ khoảng 2 tháng sau em sử dụng chức năng " xóa tất cả nội dung và cài đặt " nó bắt nhập MK icould e nhập vào , chờ 1 lúc nó khởi động lại và rơi vào tình trạng khóa icould , em kiểm tra thì icould vẫn sử dụng như bình thường , đăng nhập được ở trên web , nhập icould vào thì nó bảo icould của bạn ko sử dụng được cho iphone này .
Nghe 1 số bạn nói có thể gọi điện cho suppor cảu Apple để nói chuyện nhưng em cũng ko biết tiếng anh là có thể giải quyết được .
Em cũng ko biết sử lý trường hợp này như nào , chờ cao nhân giúp đỡ , em xin cám ơn và hậu tạ các bác 2.000.000 VND
IMEL : 358810052880051
SDT : 0979978989 tên Tuân ở Sài Đồng Long Biên Hà Nội
Nhớ ra chi tiết khác là ở lần 1 đang dùng điện thoại bình thường thì nó tự nhiên khởi động lại , hiện lên chữ hello rồi bắt nhập TK icould vào , đăng nhập vào thì báo ko tồn tại
Máy đầy đủ hộp + giấy tờ mua bán
43 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Máy có hóa đơn mua hàng Apple mới chịu giúp. Hóa đơn từ các cty, trung tâm đc Apple ủy quyền nhé, không phải hóa đơn bán lẻ ở cửa hàng đâu nhé.
Vụ này căng.
boyster
ĐẠI BÀNG
9 năm
khôi phục pass icloud rồi đăng nhập lại xem thế nào
@boyster . iCloud Active máy bị Apple nó khoá rồi. Vậy mới căng đó bạn.
Lên web vào icloud, sau đó chọn remove iphone đó ra khỏi danh sách là được thôi mà.
@nguyensang12 thưa bạn là máy đang dùng BT mình lên iphone 6 đưa cho vợ dùng con này , vợ mình bảo xóa hết dữ liệu nên mình vào chức năng khôi phục tất cả như ban đầu , xong là bị như thế b ah , pass ko hề nhập sai
@jennytran2102 Vấn đề ở đây là tk A bị Apple xóa do bảo mật, chủ thớt tạo 1 tk khác là A+.
TK A+ này là anh em song sinh của tk A (giống hệt tk A).
Do hệ thống Apple còn lưu lịch sử của tk A nên tk A+ đã ghi đè lên lịch sử của tk A.
Bây giờ icloud nó hiểu tk A+ kia là tk A nên không thể nào remove đc.
@tuan cong nguyen Mình chỉ hỏi cái TK trước tại sao bị khoá. Khúc sao thì mấy cái đó là do bác tạo vs xoá tất cả nội dung thì bik hết rùi. Chỉ hỏi tài khoản thứ nhất sao bị khoá à. Apple cũng đâu phải tự nhiên khoá accout dc. Thí dụ nhập pass nhìu wa thì khoá, ko thì mua game trả phí mà VISA debit hết tiền, etc.
@nguyensang12 mình nhớ ko nhầm là đang dùng xong bị khởi động lại ra chữ hello xong nhập TK đang dùng vào ko đc nên mình lập TK mới giống hệt như vậy và các máy khác dùng chung cũng bị thế
Máy mình mua ở Cell Phone Thái Hà có đầy đủ hóa đơn và còn hạn bảo hành nhé các bạn
Share ID nhiều người xài. Vậy mới đau.
phungbkhn
ĐẠI BÀNG
9 năm
Chia buồn cùng bác chủ. Con này chắc khó rùi
bán xác
Làm cái email gửi Apple Support, chứng minh tk A là của mình,tk A bị khoá là do share,kèm ảnh chụp email khoá của Apple, xin phục hồi tk A lại.
Bạn nhớ kỷ lại xem bạn bị trong trường họp nào? Trên thì cho vợ reset, dưới này thì máy đang xài tự reset, rối luôn. Biết đường nào mà lần. 😃
Mình nghi bác này bị hack icloud thì có, nếu Apple khoá TK. Thì làm sao bác tạo lại dc. Người hack nó chuyển abc@gmail.com sau đó nó đổi thành xyz@gmail.com. Sau đó bác chủ topic mới tạo lại abc@gmail.com trong khi đó DT nó đã đỏi sang tài khoản xyz@gmail.com, mặc dù trên iphone của bác chủ vẫn hiện abc@gmail.com (chắc do chưa update kịp). Nó giông như cái xxx@icloud.com trong tài khoản, giờ bác làm cách mà đổi xxx@icloud.com thành zzz@icloud.com khác dc ko. Tạo cái khác thì ko nói. Tương tự tạo gmail cũng vậy. Cái này giống như tạo TK chơi game đổi địa chỉ mail dc nhưng ko thể đổi tên TK dc tài khoản.
mình xài hơn 5 thiết bị xài chung cho 1 icloud do người nhà cần chia sẽ ảnh cho ông bà xem thì không biết có bị như bạn không nữa
@annaphuong Thì xài bảo mật 2 lớp là xong. Đố ai hack được.
tlần đầu bị khoá là đang dùng bình thường bị thoát ra và máy bắt đăng nhập icould xong mình nhập TK vào ko đc , lần
bạn ko đọc ah mình viết là apple nó xóa luôn TK icould mà có phải khóa đâu
Chết toi rồi. Xoá luôn Tk đó thì pótay. Nó khoá còn xin xỏ.
Nói thiệt chứ ít khi nào thấy Apple "tự nhiên" xoá tài khoản. Mà cho dù Apple xoá đi nữa. Bộ nó rảnh wa hay sao cho bác tạo thoải mái ghê.
Ukm. Để qua Apple Support tham khảo xem vụ khoá tài khoản này là sao,nếu có. Để biết đường mà né. 😃
oách nó một trận chít ko lên j rùi đi bảo hành xem sao. hiii
@nmquyen2003 Trc khi bh thì đều yêu cầu tắt fmi nhé
nhimxu061013
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mình cũng dùng 1 tài khoản cho 4 máy liền có sao ko hả các bác. Tk icloud chỉ 1 mình mình biết pass thôi. Hoang mang quá
@nhimxu061013 Cài bảo mật 2 lớp nửa là yên tâm mà.
@nhimxu061013 Ờ nếu trong 4 máy có mail khôi phục password của Apple ID. Thì tiêu luôn. Còn Bật bảo mật 2 lớp mà để Recovery Key trong máy cũng tiêu.
Bảo mật 2 lớp mổi lần đăng nhập nó gửi cho code 4 số,vào 1 trong 2 số đt đăng ký trước,xài máy cùi bắp là được rồi. 😃
@tommyact Để số ĐT trong máy iphone mà ko để Recovery Key đố mà nó vào dc. 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019