Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Cần làm gì khi quên mật khẩu của smartphone chạy Android hoặc iOS?

Duy Luân
25/10/2011 10:47Phản hồi: 196
196 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

leofire
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bác nào chỉ em cách làm với blackberry cái. :p
tốt nhất là ko nên khóa máy, vì máy ai người đó dùng, còn cho ng` khác dùng thì cũng chấp nhận. Còn nếu mất trộm thì dù nó mở đc máy hay ko thì bạn cũng đã mất máy rồi. Còn với dữ liệu thì chẳng đáng mấy và ít ai lưu những thứ quan trọng lên đt
anhlam08
ĐẠI BÀNG
12 năm
rất hữu ích, thks
duccanh510
ĐẠI BÀNG
12 năm
ti' phai? test thu con gt7 moi dc
cái passcode đó là cái mà 1 người mỗi ngày phải nhập ko dưới 10 lần để mà xài cái phone của mình, mà còn quên, thì kiếm ng khác mà cho mẹ đi, vì sắp khùng rồi xài smartphone chi nữa!
Quyetay
ĐẠI BÀNG
12 năm
Có phải trộm nào cũng biết JB đâu bác.
Mà đã mất rồi thì xác định là ra quán cầm đồ bác ợ...
iOS e biết tí ti còn Android thì chưa chạm đến bao giờ...
Thế thì thằng nào vui tính nó cài hộ mình thì còn mệt hơn.

[/IMG]
Mình bị 1 lần thất kinh nhưng sau dố bấm giưc nút Home & nguồn. 5 phút sau mở lên lại OK, trở về như bình thường
dumadia
ĐẠI BÀNG
12 năm
Trộm mà lấy dc máy bác rồi thì bác cứ yên tâm là máy chắc chắn sẽ bị phá pass Dc cho dù ko có bài viết này!
Có một giải pháp khác cho các bạn sử dụng iOS nếu bật sẵn Find My Phone là:

- Login vào iCloud.com rồi sử dụng chức năng Find My Phone
- Không nhất thiết phải locate được vị trí máy, chỉ cần sử dụng Remote Lock
- Thiết lập lại pass code mới là được 😃
truongbx
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bạn đã thử làm như vậy chưa mà phát biểu linh tinh vậy .... Khi iphone đã dùng pass rồi thì vào Find My Iphone chỉ có khóa máy lại thôi làm sao mà đổi đc pass ... Bạn lên thử qua trước khi viết bài nhé ....
truongbx
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bạn đã thử làm như vậy chưa mà phát biểu linh tinh vậy .... Khi iphone đã dùng pass rồi thì vào Find My Iphone dùng Remote Lock chỉ có khóa máy lại thôi làm sao mà đổi đc Passcode ... Bạn lên thử qua trước khi viết bài nhé .... May bên này là của Android chứ bên Iphone (IOS) mà chém thế này mất người luôn .....

Cám ơn chủ thớt đã viết bài bổ ích .... Mọi người hiểu cho là chủ thớt viết bài này dùng để cứu vãn tình thế cho những người dùng chứ kô phải cho kẻ cắp ... Vì kẻ cắp nó đâu có quan tâm đến dữ liệu bên trong máy, nó bán cho cửa hàng rồi họ restore cái xong .... Bán cho người nhà ông bị mất ...hihihi
hamimax
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bài viết rất hay nhưng chắc ko bao giờ dùng đến vì 1 ngày nhấn đến cả trăm lần quên sao được, họa chăng chẳng may một ngày mồm ngâm thơ, chân đá ống bơ thì ...
bác nào chỉ cho em cách phá mã lock máy của kapersky mobile thì em phục, em đã test cài lại hẳn bản rom mới khởi động lên vẫn thấy hỏi pass.
với lại không lock máy cũng tốt, trước ông chú mình bị tai nạn gt, người ta lấy đt gọi dc cho người nhà, nếu không mở máy được thì cũng mệt.

Sent from my GT-I9100 using Tinhte.vn
Với iPhone nói máy vẫn kết nối với itunes khi thiết bị bị khóa như vậy cũng ko đúng.
Nếu máy trước kia đã từng kết nối với iTunes đó thì nó mơi sao lưu dữ liệu kiểu bạn nói thôi,nhưng với những máy chưa đồng bộ bào giờ thì nó sẽ báo cần phải open pass mới cho kết nối,nhưng với những máy đã từng kết nối thì nó cũng đã back up rồi nên cũng ko cần thiết phải làm vậy.
Còn nếu restore thì mất sạch dữ liệu...mới đầu mình nghĩ bạn có cách nào thoát passcode ko cần restore làm mừng hụt 😁
Thế mình bị quên mk gmail thì phải làm sao nhỉ.... K đăng nhập đc vào market, nản quá.
Bài viết hay thật.
cảm ơn bạn.

Phòng người ngay chứ ai phòng được kẻ gian. 😁
CloudNine
TÍCH CỰC
12 năm
có mỗi 4 số mà cũng quên thì chỉ có chấn thương sọ não thôi
bài viết hay quá
nhiều thằn co nhà giàu bị ngớ ngẩn cũng dùng smatphone thì bài thuốc của bác đối với nó cũng = 0
cách của android có vẻ hay hơn khi bạn quên mật khẩu

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019