Cần làm gì khi quên mật khẩu của smartphone chạy Android hoặc iOS?

Duy Luân
25/10/2011 10:47Phản hồi: 196
196 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mình đang có con I9100 bị quên mã, và quên mật khẩu Gmail ko làm sao vào đc. Các bác cứu em vớiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii
@smbg
cuongck17
ĐẠI BÀNG
12 năm
help me... hôm qua không hiểu vợ nghịch kiểu gì, hôm nay mở máy (con Galaxy SII) nó cứ đòi đăng nhập bằng tài khoản gmail đã đăng ký, quá đen cho đội Đồng Tháp khi mềnh quên mật khẩu gmail đăng ký. huhuhuhuhhu.... giúp mềnh với các pro ơy
BadboyXP
ĐẠI BÀNG
12 năm
Backup xong hard reset...😁
cuongck17
ĐẠI BÀNG
12 năm
mọi người cho hỏi chút, tài khoản gmail có dùng chung được cho tài khoản adroid maket app không nhỉ?
da wen passwork rui lam sao ma vao trong de mo wifi voi 3g dc ma lam theo 2 cach tren.gio em dang bi tring trang wen passwork nek.neu co cach khac thi chi giup ho em cai nha may bac.thanks...

---------- Post added at 02:48 PM ---------- Previous post was at 02:46 PM ----------

em dang can cach de mo passwork nek.em dang dung con samsung galasy s gt i9000 do.
tranlam91
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nếu một khi máy đã bị khóa thì làm sao có thể truy cập được android market để cài ứng dụng chứ? nếu cài từ máy tính thì mình đã thử qua và không cài được. Có ai hiểu rõ giải thích lại giùm nhen.
yehyeh
ĐẠI BÀNG
12 năm
Máy đã khóa ko vào đc thì nghiên cứu cách vào safe mode của máy đó và factory reset

Sent from my Kindle Fire using Tinh tế
sao ấn vào Install mà trong máy k có phản ứng gì nhỉ. hx. làm sao giờ các bác? rõ ràng nhập đúng Gmail. bật GPRS nhưng nó cứ báo sai. chả biết phải làm sao nữa
cach vao mang hinh chinh cua dt android,khi bi khoa bang gmail.
ai can xin len he voi minh wa yahoo.(for_get_me_not_1551988)
pha pass gmail tren may androi.du ban wen mat khau gmail cung khong sao.
@babibo155 co cach nao hay
bac giup em voi!e dang dau dau vi cai loi nay day!giup em voiiiiiiiiiiiii
khi máy mình ko bật wifi hay 3g thì sao đây??? làm sao sử dụng cách 1
nếu là androi thì dễ thôi mà?các bạn vào bootloader->recovery->wipe data->wipe cache!reboot lại máy là được
hungducngo
ĐẠI BÀNG
11 năm
@loicuiv hjxhjx, nhưng vào bằng cách nào chứ, máy đã bị khóa rồi mà
tomydevil
TÍCH CỰC
11 năm
@hungducngo bấm tổ hợp phím cứng mà bạn 😃 Power + Volume + thì phải
hungducngo
ĐẠI BÀNG
11 năm
@tomydevil he he, chỉ cần reboot lại máy là password mất đi và mình dùng lại máy đc hả bạn. thanks bạn nhiều nhé
tomydevil
TÍCH CỰC
11 năm
@hungducngo xóa dữ liêệu cũ rôồi thì mình xaài dc thôi
hungducngo
ĐẠI BÀNG
11 năm
@tomydevil Thanks bạn nhiều nhé? mình sẽ làm theo cách bạn xem sao? bấm tổ hợp 3 phím rồi bootloader->recovery->wipe data->wipe cache là đc thôi phải k bạn
minh dc tang 1 con xperia u nhung bg minh quen mat mat khau roi huhu bay nao co cah nao mo may giup minh vs ma ng tang no cho minh con ko nho noi pass cua gamil nua chu hic
tomydevil
TÍCH CỰC
11 năm
@czhuong wipe data như cách trên của bạn LOICUIV ấy , bạn tìm hiểu cách bấm vào recovery của máy bạn = phím cứng rồi thao tác là dc
Đánh dấu ngồi hóng

Galaxy s2
voi android thi ko on vi may ai de 3g dau . chi co cach reset lai may thui
Bn sai may ji vay 180k @@ phi wa'
del0nq
ĐẠI BÀNG
11 năm
@lqduy205 hic van biet la` 180k max nhung can` gap qua'. minh xai may GT-P6200
@del0nq Tắt Galaxy Tab Plus
Chuyển Galaxy Tab Plus sang chế độ Recovery:
- Bấm và giữ nút tăng âm lượng (Volume UP) và nút nguồn (Power).
- Khi Galaxy Tab Plus đã lên nguồn, thả nút nguồn ra nhưng vẫn tiếp tục giữ nút tăng âm lượng (Volume UP).
- Máy sẽ chuyển sang chế độ Recovery
del0nq
ĐẠI BÀNG
11 năm
@lqduy205 Thanks ban nhe😃 minh se thu
ukm cai dong may nay minh cung chua gap toi
tóm lại 1 câu là quên thì up lại rom , thế là xong =))
nếu khóa màn mình mà mở sai nhiều lần nó sẽ hiện nhập gmall mà mình quên gmall rùi thì làm sao các bạn...giúp mình vs
@kelvin hieu Neu ban sai android thi thử vào recovery rồi chọn wipe data và wipe cache là dc

Sent from my GT-S5360 using Tinhte.vn
@kelvin hieu recovery lại nhé!đã hướng dẫn ở trên rồi
@lqduy205 anh ơi . em dùng sky thì làm thế nào ? anh thông cảm em mới dùng nên gà lắm ạ . chỉ giúp em với
Mình cũng có thói quen hay cài mật khẩu cho android. Thế này thì yên tâm rồi. Mình hay cho bạn dùng nên cũng hay đổi pass mà

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019