Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Cần Lắp Gươngh Cầu - Led - Xenon Cho Ex 2014

duykhanh187
10/1/2015 5:56Phản hồi: 88
Em có con exciter 2014. Nay em muốn lắp Gương Cầu thì nên lắp Gc đèn Led hay Gc đèn Xenon.
Tiêu chí của em là hạn chế phá zin của xe ( em ko muốn thay bình thay sạc nhé)
Vậy nhờ các bác nào am hiểu tư vẫn cho em là nên lắp Gương Cầu loại nào đèn xenon hay led ( em muốn có cả mắt quỷ nhé) để ít phá zin xe nhất, lắp bóng màu gì để đỡ chói người đối diện và đi đường nhìn rõ ạ.
Em google rùi mà nhìu loại quá ko biết đâu mà lần.
*** TIêU CHÍ LÀ : Gương cầu mắt quỷ đèn xenon hoặc led và ít phá zin nhất. Tiện thể cho em cái giá luôn nhé, HN thì lắp ở đâu ạ ( en ko led audi - xin nhan gì hết...chỉ nguyên đèn pha thôi.
*** Em xin cám ơn rất nhiều!
88 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

duykhanh187
ĐẠI BÀNG
9 năm
không bác nào giúp à!
GC loại nhỏ thì k phá choá
Loại lớn thì phải khoét choá nka...
GC xenon phải lên sạc atila còn led thì khỏi sạc và đi điện bình
màu vàng sẽ k chói mắt và bám đường tốt...
giá : GC led khoảng 7,800k
GC xenon : loại nhỏ khoảng 1tr3
và loại lớn k 1tr7 nhé...hj
duykhanh187
ĐẠI BÀNG
9 năm
@ku boy lạnh lùng Cám ơn bác rất nhiều. Bác biết HN chỗ nào lắp uy tín ko. Cái Gc Led thì nó có hay cháy ko bác. Mà tên đầy đủ của nó là GC led thôi à bác.
Bạn chơi led sẽ zin luôn, mà đã chơi led khuyên bạn nên mua tầm hơn 1tr bạn nhé. Tiền nào của đấy thôi bạn ak? Bjo có loại philip mới ra. 35w và 45w phải lên sạc đấy.
Gc chơi thì đẹp a.sáng gom nhưng hay bị hugo nhòm ngó cho dù là đi led hay xenon.
Gc kết hopwf xenon phải len sạc và có khi phải lên kả bình nữa.
Led thì tiết kiệm điện hơn xenon. chơi bóng 35w chỉ kần lên điện bình xài vô tư
Nếu bạn thic gc thì nên kết hợp với led.
còn ko để led thì zin ko phải phá chóa.
Xenon mình đi thấy lóa mắt lắm mình lắp đc 1 tháng tháo ra cho thằng bạn luôn. Hic
duykhanh187
ĐẠI BÀNG
9 năm
@98b1 522.28 Cám ơn bác nhá.
Bác cho em hỏi là gc led có hay cháy bóng led không. Nếu loại gc led xin mà hơn 1tr thì em vẫn chịu đc. chứ Hồ Cẩn Đào nghe là chán rồi. Vậy loại Gc xịn đó tên đầy đủ như nào vậy bác.
Khoét chóa em cũng tạm chấp nhận đc, nhưng sợ khoét ko khớp lại hở khe thì xấu lắn. Đừng thay bình thay sạc và đặc biệt ko cắt dây zin là em thik rùi.
@duykhanh187 Gc thấy có nhiều loại lắm để mình sem mấy tiệm uy tín ngoài hn nhiều ng làm cho. Trc mình lắp xenon thôi chưa chơi gc. Bóng led thì là bền nhất bạn ak? 10000h trở lên đấy bạn ak? Chơi của philip lumen 35w ko kần lên sạc nhưng phải đi điện bình. 45w phải lên sạc và có dk bác đi bình 5a sẽ ổn định hơn.
duykhanh187
ĐẠI BÀNG
9 năm
@98b1 522.28 Mog bác giúp đỡ.
Chứ từ trc đến giờ em có bao giờ biết gc led hay xenon nó là gì đâu.
Trả là hôm nọ e đi xe buổi tối đi cũng nhanh mà đèn ex thì tối quá ko nhìn thấy ôg già đó đang sang đường ( chỗ đó cũng tối) suýt đâm chính diện ôg đó. Thế là có bao nhiêu cái phanh cái côn e bóp tất. xe lê một đoạn may mà chớm người. ko sao may quá.
vậy là em nên mạng tìm bóng để cho đèn pha sáng hơn ko thì có ngày mất mạng Nhưng mà tìm hiểu nó ra một mớ trả biết đâu mà lần.
@duykhanh187 Nếu vậy bạn chơi mỗi cái bóng led philip lumen cos 22w pha 35w là đủ nhiệt thôi. Bạn này ở trog nam sẽ tư vấn cho bạn nhiệt tình bạn chỉ cần lên điện bình là ok thôi 0966318889 tên hùng bạn cứ alo nhé. Bạn bảo có ng ở bắc giang giới thiệu là oki.Còn mình chỉ biết thôi chứ ko phải là ng mua giới hay bán hàng hộ đc màu mè j nhé. Muốn tốt cho ae ko mất tiền ngu thôi. Hxua mình cũng như bạn mat toy tiền ngu.hàng bạn này vừa mới về.
duykhanh187
ĐẠI BÀNG
9 năm
thôi en chơi quả 35w chak cũng sáng lắm rồi khỏi thay bình. Bác tìn dùm e với. chứ em trưa chơi mấy loại này bao giờ
Nam RS 18 Phó Đức Chính! Mình làm con pha led ánh sáng trắng 600k + 2 con mắt đỏ siêu sáng ở dưới 300k! làm điện bình ko thay accu là 500k! Tổng hết 1t4! SDT: 0904082288
mà con pha led này là led tam giác nhé! khá sáng và ăn cực ít điện, hình như chỉ = 1/2 zin!
@thanh_chi_nc có ảnh e pót ở trang trc đó! nói chung đèn cực sáng, pha thì rất chói mắt! nói chung cái LED đó còn sáng hơn xenon nhiều! xenon ánh sáng chiếu thẳng thẳng, nhưng e led này sáng bao quát cả 2 bên luôn!
thangvipro
TÍCH CỰC
9 năm
@Anh Minh Tuti Bác lên led tam giác dc lâu chưa, làm ở nam rs bh trong bao lâu vật?
@thangvipro gần 1 năm rồi! lên LED tâm giác nhanh ko mà, chỉ bỏ đèn zin ra lắp vào là xong!
Tiều cái
ĐẠI BÀNG
9 năm
Không liên quan nhưng sao gương con Yamaha R15 đắt thế các bác nhỉ? 3 triệu/đôi mà phải đặt hàng ở Ấn Độ. Vãi
duykhanh187
ĐẠI BÀNG
9 năm
Cám ơn bác nhiều. Nhưng lắp mỗi bóng mà ko có GC thì chói mắt ng đối diện ko bác.
@duykhanh187 Mình lắp thì đi bt ko chói ng đi xe máy đối diện, chỉ chói vs mấy ng đi oto 4 chỗ ngồi thấp thôi! Mà muốn đỡ chói mắt ng khác thì phải hạ đầu đèn xuống! Bạn cứ qua a Nam a í sẽ làm từ a đến z cho bạn! Nói chung chơi đèn thì phải chấp nhận chói! 😃
duykhanh187
ĐẠI BÀNG
9 năm
Rất cám ơn các bác. Em cũng nghiêng về led. Rẻ mà có quuạt tản nhiệt chak bớt nóng hơn xenon.
hôm nị e gọi điện hỏi bác Nam Rs đó, đúng là ở đó chát thật. hay thấy em gà sao mà đắt quá . em gọi điện hỏi và trình bày như trên mà các bác biết bác Nam đòi nhiu ko? 4tr2 em giật cả mik.
duykhanh187
ĐẠI BÀNG
9 năm
Rất cám ơn các bác. Em cũng nghiêng về led. Rẻ mà có quuạt tản nhiệt chak bớt nóng hơn xenon.
hôm nị e gọi điện hỏi bác Nam Rs đó, đúng là ở đó chát thật. hay thấy em gà sao mà đắt quá . em gọi điện hỏi và trình bày như trên mà các bác biết bác Nam đòi nhiu ko? 4tr2 em giật cả mik.
fb của shop ex đây! địa chỉ cho các bác nè! 😁
https://www.facebook.com/groups/leeboyz
duykhanh187
ĐẠI BÀNG
9 năm
em mới lắp gc ở ex shop Đỗ Đức Dục xog. Gc led. Giá 850k, chủ shop kêu lắp thêm sac attila ( em kêu led cần gì nên sạc - shop thuyết pục một lúc nên ukm thì nên sạc 250k)
Về thấy ko ưng lắm. dây điện nối ko đc chuyên nghiệp, chóa lắp silicon lằng nhăng dây bẩn quá.
Test độ sáng chỉ hơn bóng zin chút mà bật fas quá chán độ xa chỉ bằng nửa so với zin. Mà gc có mỗi 1 vòng ae nhìn ko đẹp băng 2 vòng
prolaailatao
ĐẠI BÀNG
8 năm
@xiken1 bác chắc mua nhầm hàng fake rồi,e ở trong nam nên mua khá rẻ hình như 320k,lên điện 10k,dùng 10 tháng rồi,đi mưa rửa xe thoải mái, led tam giác lắp theo tiêu cự mặc định thì ko gom lắm,e chỉnh bằng cách lật chân bóng lại ép sát zô rồi dùng keo có định lại,cách này ko dùng gài dc mà dùng silicon dán,nếu ép sat zô mà nó gom quá thì kéo ngược lại xúi
prolaailatao
ĐẠI BÀNG
8 năm
@thanhsangmobile mik thấy led nào cũng chói
theo mik bít thì gc dùng cho xenon mà bác,xenon ánh sáng cố định,pha cos bằng màn che hả j đó,gc led cũng có,có loại tốt tháo xe thì pha cos như xenon mà cái quạt kèm theo nó bự chảng như quạt máy tính,giờ thấy ae đi gc led thường ko có pha cos ánh sáng cũng ổn hơn,đẹp,có cái chói vl
angelsun
TÍCH CỰC
8 năm
@prolaailatao lumiled chói do ko có màn che tim, nhưng đứng xe sẽ ko chói do có đường cut off giống halogen, ultinon ko chói do tiêu cự y halogen lại có màn chắn zin, led tam giác chói do ko có đường cut off , chói nguyên cả chóa lun ấy
prolaailatao
ĐẠI BÀNG
8 năm
@angelsun mik dg dùng led tam giác có chỉnh tiêu cự lại một chút khá giống với halogen ko chói nguyên chóa đâu bạn,nhưng cũng khá chói vì ko có màn che tim bóng vs lại tim bóng khá to
Thấy bác có vẻ có kinh nguyệt, ý lộn 😔kinh ngiệm ,nhờ bác chỉ dùm nên dung loại bóng nào sag ma tốt ạ.e mất tieno ngu cho cái xenon gương cầu rui
duykhanh187
ĐẠI BÀNG
9 năm
@dieuex Sao mà mất $ ngu cho cái Gc hả bác. chia sẻ cho anh em còn rút kinh nghiệm đi bác
Chả là e cũng ham hố lên xn+gc cho nó sag với đẹp.nhung dk mấy bữa thì dở chứng.bệnh vặt ,bị người khác chửi, mấy a hugo cug chặn đầu bắt bẻ hên sao thoát dk.:p.... Giờ đang định về zin rồi chơi led pha nên vào đây hóng mấy thánh;)
Gưong cầu bét nhất phải lắp morimoto. Có tiền thì audi q5 hay acura. Chơi gưong cầu đồ chơi hàng trung quốc thì ánh sáng chán lắm. Đường cắt mờ. Ko rõ nét. Gương cầu trước có dương - trần khát chân. Hiện tại có chi chi shop. win2c.vn là làm ngon thôi. Led rẻ

Sent from my iPhone using Tinhte.vn mobile app
hoagah38
ĐẠI BÀNG
9 năm
Khuyến cáo mấy bác ko nên lắp led ttaafm vào xe nhé ( led tam giác chẳng hạn). Nhìn thì có vẻ sáng nhưng ko xa, tầm 10m trở lại thấy rất sáng nhưng ra xa là tù mù 😆)) lại chói mắt ng đối diện. Xe mình đấu lại điện bình cho đèn, thay đường dây pha thành dây lớn đi bao sáng ngang liberty. Đã làm thì làm luôn GC xenon, đừng làm ba cái gc led, thay mỗi xenon, mỗi led nửa vời như thế 😃
Pha led ko lắp với gương cầu dc, nếu muốn lắp gương cầu thì phải dùng bóng xenon, ex chủ yếu là dung gc morimoto và lexus, bóng xenon và balast 35w là quá sáng rồi, đỡ hư choá đèn nhất, mún mạnh hơn nữa thì dùng bóng 45, 55w, phải lên sạc, ko cần lên bình, mấy cục balast bây giờ cũng gọn nhẹ và ít hút điện như hùi xưa nhiều rồi
Tóm lại, gc mori+ ae+ de+xenon và balast 35w, bóng màu trắng, vàng nắng, vàng zin, xanh, đỏ, hồng, theo mình nên chơi màu vàng nắng, bám đường tốt , ít bị bồ câu dòm ngó như màu trắng. 1 bộ 1700k - AK Sạp hồ chí minh nha. Gc lexus giá hơn chút mà hiệu quả chưa chắc bằnh mori đâu. Còn mạnh bạo hơn chơi quả audi q5 như mấy em sh nha, vì choá ex nhỏ hơn sh nên phải bỏ choá, để trần nha
@thanhsangmobile B cho e hỏi sao GC mori k lắp đc led vậy, và có GC nào lắp đc led k ạ? Tks
@DuyVR
angelsun
TÍCH CỰC
8 năm
@DuyVR Gương cầu Q5 lắp dc led đó bác vì hình như Q5 xài chân H7 led có chân H7 , nhưng ánh sáng ra mình thấy ko đẹp như xenon và phải cần diện tích lớn mới gắn được bộ ấy, gc cơ bản đã bự , thêm cái led đuôi dài nữa
@angelsun Mình sv nên muốn mua ít tiền tầm Mori thôi hic. Mấy cái led 6 cạnh lắp vào Mori k vừa hả b
angelsun
TÍCH CỰC
8 năm
@DuyVR Không được, nếu có gượng ép lắp chắc ánh sáng tè le thua cả đèn zin. Led tam giác tứ giác ngủ giác tê giác là sản phẩm tào lao nhất mình từng biết 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019