Cần Sim Active Iphone 2G

sabboy
19/8/2010 4:23Phản hồi: 119
Hi các bác,

Tình hình là con 2G của mình bị treo trái táo:eek:, mình dùng Itunes restore OS lai (đang dùng Firmware 2.1.2) nhưng nó lại update lên 3.1.3 nên restart màn hình lên hình cáp và đĩa😢.Nó hiển thị Slide to emergency nhưng vẫn nghe gọi tốt.

Mình cắm cáp vào Itunes nó bảo cần SIM active để kích hoạt lại máy.
Bác nào có SIM active giúp mình active hoặc bán lại cho mình với nhé!😃 (Mình ở TP.HCM)
Thansk các bác nhiều!
119 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hả slide to emergency mà vẫn nghe gọi được ah, hik có ma rồi
Thứ nhất là tất cả iphone 2g đều khoá mạng.
Thứ 2 bác up 1 con từ fw 1.x lên 2.x hoặc 3.x thì việc cắm sim vào có sóng ở Emergency call mà sai be bét :p
iPhone 2G BB ko đỗi nên cho dù up lên fw nào vẫn có sóng và cho dù ở lockspringboard vẫn nghe gọi được là bt chứ chẵng mà cỏ gì ở đây..
Bác chủ top nếu ko có sim vẫn có thễ dùng redsn0w jb vào menu bt mà:p
bác nói không chính xác !
nếu ip 2g uploald từ fw 1.x lên 2.x hoặc 3.x đã unlock thì Emergency call có sóng 100%
mousemax
ĐẠI BÀNG
13 năm

vào mail thấy chủ đề cũng lâu nên trả lời world thì cần ative chi hả bác

BáC ĐI sửa cái phím đi...trên ip có phím nào ko sài đến sao mà pác ko chụi sửa mà tìm cách chạy lại thế
2G cần j Sim Active, bạn dùng redsn0w 0.9.4 Jailbreak luôn & khi Browse để JB thì bạn Browse đến FW 3.1.2 là xong 😃
Mình đang xài Mobifone, gắn Sim vào nó vẫn hiện lên chữ mobifone nên vẫn nghe gọi được..:eek:
Xác nhận là trường hợp của bác slide to emergency vẫn nghe gọi được. Em từng bị thế trên con 2G. :p
Đơn giản khi UL từ fw 2.x thì sau đó baseband của 2g không đổi nên restore fw nào thì gắn sim là có sóng.

@chủ topic:
Down thêm fw 3.1.2 ở http://www.tinhte.vn/threads/399433-Download-All-iPhone-iPod-Firmwares-iTunes-All-jb-(Update-FW-4.0.2)
Redsn0w 0.9.4 ( win, mac )
Và làm như bài dưới.

bootloader.rar
thì của mình là 3G mà ! mình làm như vậy rồi ! tỉ mẩn từ hqua tới hôm nay được 4 con rồi ! nhưng con nào sau khi JB xong va ULock xong cũng chẳng có sóng ! chép 2 file trong ultrasn0w 1.2 cũng k có sóng luôn ! và cuối cùng làm một bài Fix lỗi 1015 3G, 3GS không có sóng, Flash baseband 05.11.07 thì đều ngon cả 😁 cảm ơn AE tt nhiều nhé
Bài này cho 2G bạn à, 3G thì bỏ qua đoạn Bootloader 😃
Em lam dung nhu vay ma doi duoc 10 phut rui do,cu hien ra thong bao la thiet bi dang duoc su ly, doi reboot. the la sao ah?
1/ Viết tiếng Việt có dấu.
2/ Tắt rồi JB lại xem sao.
CIRCLE H
TÍCH CỰC
14 năm
Như bác liên huơng nói bạn làm như vậy ok rồi, cần gì Sim active
SULLEY
TÍCH CỰC
11 năm
@CIRCLE H hic, sao mình làm hoài ko dc? nó ghi chữ waiting for reboot
Còn màn hình thì trắng tinh?

pls help me?
@SULLEY bạn xài ip mấy thế
SULLEY
TÍCH CỰC
11 năm
@thecuong_87 Iphone 2G ạ
@SULLEY 2G thì bạn tải fw này về, dùng itune restore, restore xong khởi động iphone lại 2 lần là xài, fw này unlock+jaibreak sẳn, xài ok, mình đã từng xài, k có 1 chút lỗi nào hết, k hao pin. Chạy đa nhiệm luôn
https://docs.google.com/file/d/0B_g6XB91JjXBYWxleEx0YTZKa28/edit
thanks bác nhiều nhé!😃
để mình làm thử:p
dunggiang
TÍCH CỰC
14 năm
Đã lâu rồi mới nghe có cái topic hoảng hồn thế này
Thì bạn ý mới dùng, chưa hiểu hết "lợi thế" cua iPhone 2G so với 3GS thoai mà :p
Thansk bác bibinguyen nhiều nhé😃 Mình đã làm theo cách của bác ấy, kết quả rất như mong đợi;)
Custom.................. 😁
sao nó cứ ghi waiting for reboot lâu thế hok thấy nó chạy nửa
1. Bạn chạy lại cái tool đó
2. Mở thêm 1 cửa sổ redsn0w nữa chạy đồng thời xem
nó vẩn vậy thôi hok có thay đổ gi`
https://www.facebook.com/groups/..................../ Hội những người thích mua bán điện thoại trên Facebook - Mua nhanh bán dễ Cùng tham gia nhé các bạn
bạn làm như bibinguyen hướng dẫn là chính xác! mình đã lên con 2g 3.1.3 bằng cách như thế. quan trọng nhất là bản redn0w phải là 0.9.4 và phải browse về bản 3.1.2 thì mới jailbreak và unlock được (trong lúc chạy redn0w 0.9.4 thì chọn JB và UL luôn).
https://www.facebook.com/groups/..................../ Hội những người thích mua bán điện thoại trên Facebook - Mua nhanh bán dễ Cùng tham gia nhé các bạn
ducnv
ĐẠI BÀNG
14 năm
Em vừa xời xong 1 em 2G 3.1.3 rồi, chia xẻ kinh nghiệm với bác

Bác cần:
- FW 3.1.2, 3.1.3
- Redsn0w 0.9.4 (http://www.mediafire.com/?8o7asdljo1oaymv)
- Bootloader (http://www.mediafire.com/?7ugnuxrr9z8usl3)

1. Dùng iTunes restore FW 3.1.3
2. Dùng Redsn0w trỏ đến FW 3.1.2
3. Chọn Cydia, Unlock
4. Trỏ đến file Bootloader
5. Làm theo hướng dẫn để chuyển sang chế độ DFU rồi chờ em nó cài đặt là xong
Bạn có thể giúp mình rõ hơn ở bước 1 và 2 không ? Xin cảm ơn bạn rất nhiều 😃
1. Ý là bảo bạn RS FW 3.1.3 - cái này thì ko cần vì bạn đã update lên 3.1.3 rồi - bỏ qua :p
2. Ý là bạn chạy redsn0w 0.9.4 & lúc Browse phải chọn đến đường dẫn FW 3.1.2 để đánh lừa tool & tiến hành JB đó 😃
-> Xem bài của bibinguyen trang 1 hướng dẫn chi tiết đó bạn 😁
À mình hiểu rồi nhưng nếu máy mình chưa up lên 3.1.3 thì bước này mình làm thế nào bạn ?
Mình chỉ thấy bibinguyen hướng dẫn chỉ download firmware 3.1.2 thôi 😃
Cảm ơn LIENHUONG
1. Mình thấy bên Topic của bạn thấy bạn bảo nhỡ tay update lên 4.1 nhưng thực chất chỉ có 3.1.3 cho 2G thôi thì tức là bạn đã RS FW 3.1.3 đó
2. Còn bài bibinguyen hướng dẫn là chỉ JB thôi - khi chạy redsn0w phải chọn FW 3.1.2 thì redsn0w mới hiểu
Chỉ gọi dc thôi chứ có nghe dc đâu, nhận được cả tin nhắn nữa nhưng ko nhắn đi dc........ con của em bị suốt.................... 😁
2G chắc chắn là lock với ATT và cũng chỉ có ATT bán 2G trên toàn thế giới khi đó ko còn nhà mạng nào phân phối iphone vào thời điểm đầu tiên, lên 3G apple mới mở rộng làm ắn ra ngoài nước mỹ
chumonhon
ĐẠI BÀNG
13 năm
chào các bác
lâu lắm rồi em không để ý đến 2g nữa. nhưng hôm trước có bạn nhờ em coi cái IP 2G vì chạy chậm. em kiểm tra thì em nó đang ở 3.0 (BB 4.05.04).
các bác cho em hỏi là nên để em nó ở 3.0 hay là nâng lên 3.1.2 (hoặc 3.1.3). cái nào tốt hơn vậy.
mong nhận được lời khuyên của các bác
em cám ơn
Nâng lên 3.1.x thì có nhiều App/Game tương thích hơn bạn à - 3.1.2 ổn định này :p
lâu lâu thấy topic giật gân! hjhj

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019