Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Cẩn thận dùng pin dự phòng cho smartphone

linhcnt
22/8/2012 2:51Phản hồi: 68
68 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

pin dự phòng mình thấy có bufalo xài được. trước dùng xperia P pin hẻo quá nên phải dùng con Buffalo BSMPB04 5200, sau 2 năm dùng vẫn tốt như ban đầu. giờ thì đang dư vì dùng g2 và 1520😃
biway00
ĐẠI BÀNG
10 năm
Box sạc dự phòng chính hãng cell samsung, chất lượng ko bàn cãi mà có thể thay pin sau thời gian sử dụng.
https://www.facebook.com/pinduphong.dienthoai.iphone
Arun tgdd thì sao các bác. E use thấy ổn

Sent from my SM-G7102 using Tinhte.vn mobile app
Mua pin dung lượng khoảng sạc được 2-3 lần cho máy mình dùng là được. Mua pin xịn như mili hay igo cho chắc ăn. Tầm 1tr500k đổ lại. Mua làm gì những con trên 10k mha. Đâu có dùng hết

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
hôm bữa mua cái này ở ngoài đường..về xài 3 ngày là tắt đèn lun
bocua
CAO CẤP
10 năm
Năm ngoái đi Phú Quốc 2 con ip dùng sạc dự phòng thì sau về 2 con bị pin ảo sập nguồn . Dùng Yoobao xịn nhé ... Cạch đến già .

Sent from my iPhone using Tapatalk
@NhaLauXeHoi xài cái nào xịnh xịnh tí thì đâu đến nỗi 😁:D:D YB chỉ là hàng bình dân học vụ, các bác vô cửa hàng mua bị chém giá cao tưởng hàng xịnh thôi.
bocua
CAO CẤP
10 năm
@Tín Tạ Vâng . Chả hiểu phân biệt xịn với đểu ntn về sạc dự phòng cả ...bác tài .

Sent from my iPhone using Tapatalk
@NhaLauXeHoi mấy cái cục pin chà bá ráp lại từ mấy viên pin tiểu thì 90% là đểu, báo dung lượng cao mà hiệu suất sử dụng dưới 70% là đểu =))
còn có điều kiện thì bạn mua Mili dùng, có apple kiểm định rồi í ^^!
@Tín Tạ Chào bạn, mình có thắc mắc chút:
Bạn có thể lấy dẫn chứng Mili có apple kiểm định không, tại mình thấy nhiều người nói nhưng không thấy dẫn chứng. Còn về thương hiệu thì Mili cũng là thương hiệu của China mà bạn.
Trang chủ Mili: http://www.mymili.com/
Mili là 1 trong những thương hiệu của Shenzhen Hali-Power Industrial Co.,Ltd.
linhcnt
ĐẠI BÀNG
9 năm
@daovanhanhxm Mili Power thương hiệu của Mỹ có nhà máy đóng tại Thẩm Quyến Trung Quốc.
Giấy chứng nhận của Apple cho từng sản phẩm ( e đề mô 2 chiếc)
Còn nữa bây giờ họ không cấp giấy cho các sản phẩm mới nữa.
Ví dụ như Mili Power Spring 6 cho iPhone 6 thì họ chèn luôn vào mục phụ kiện iPhone 6 trên trang.

Links ảnh đây ( ko hiểu sao ko hiển thị được hình)
bên em cung cấp pin Xiaomi 10400 chính hãng.Thấy khách dùng ok mà.hàng tàu nhưng chính hãng thì thoải mái dùng bác nhé.Em này Sạc đc 4 lần cho em 5s.Cũng phải công nhận hàng tàu khựa giờ fake tràn lan.giá rẻ một phần có hàng công ty thu hồi nhưng vẫn tuồn ra ngoài bán kiếm lời
@ductao28791
4 cục pin lõi cell 😁:D
về phần cái chứng nhận Mili thì mình chịu, mình cũng nghe đồn, chứ có làm marketing cho Mili đâu mà dẫn chứng mệt! :p:p
linhcnt
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Tín Tạ Cái của bác là dùng pin Li-ion thời cổ xưa, nên giá khá rẻ và tính an toàn không cao....!
Còn Pin Mili dùng lõi Li-Polymer bác nhé!
@linhcnt Đúng là không biết gì mà đi chê Pin li-ion cổ xưa pin li-po mới là nguy hiểm, có không nổ thì thôi nếu nó nổ thì banh xác, như mấy vụ nổ iPhone đó
.
Các bạn dùng Pisen thì ok hàng chất giá tốt Ở đây nè
Remax dùng đc ko mấy bẹn
Cảm ơn bạn đã chia sẽ. =D
Tốt nhất là nói ko với hàng Tung Của, bỏ thêm chút tiền mua đồ ngon xài cho an toàn =.=
đúng thật giờ mua pin dự phòng thì có quá nhiều loại không biết đường nào mà mua. 😁:D Cũng may mình sử dụng máy ít khi phải mang theo sạc dự phòng .
Phải dùng từ sạc dự phòng mới đúng, tuy nhiên dùng như vậy rất dễ chai pin vì pin luôn trong tình trạng "nạp - xả" máy thường dễ nóng, pin nhanh chai
muon pos t bai thi phai lam sao
nói chung các bác mua cứ yêu cầu bóc ra check cell pin là biết e nó hàng tốt hay khôg ngay. cứ cell LG vs Samsung mà quất không sợ chai
Đã nói về kinh tế ai chẳng muốn rẻ nhưng rẻ mà có hại thì k ham vì thấy nhiều thông tin nói dùng sạc dự phòng trôi nổi k rõ nguồn gốc máy nhanh hư còn có thể gây nổ nguy hiểm tính mạng vì nhu cầu giải trí thì ai cũng muốn dt của mình lúc nào cũng đầy pin nhưng lợi đâu chưa thấy chỉ thấy hại nên khuyên mọi người cũng nên thận trọng chọn lựa cho mình 1 sp tốt có uy tín để yên tâm hơn đừng vì ham rẻ để rồi khi sảy ra sự cố lại nói từ giá như

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019