Cần tìm cách gửi hình ảnh từ Iphone qua đt khác

ChiiChii
27/2/2012 13:40Phản hồi: 30
Mò mãi ko ra cách gửi hình ảnh qua tin nhắn từ Iphone qua máy E72 😔 có ai đã biết cách gửi hình ảnh từ Iphone sang máy khác thì chỉ cho mình nha. Iphone 4s
30 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Gui qua mail nhe
tin nhắn bạn ơi. Như mms của E72 lúc trc mình xái gửi ngon ơ àh. Sao IP mò ko ra
ấn vào hình cái ảnh bên cạnh cái dòng viết sms í 😃
pikachu225
ĐẠI BÀNG
12 năm
thì bạn vô cài đặt-> tin nhắn coi có bật chức nang mms chưa nếu có rồi thì vào tin nhắ bấm vào hình cái máy chụp hình đó
SMS/MMS
Đếm ký tự - Bật
Hình máy chụp ko bấm vô đc 😔 bấm mãi vẫn y cũ ko hiện gì lên cả
bác thử copy cái hình rồi dán vào chỗ đánh tin nhắn gửi thư xem iphone gửi dc mà
có cần kết nối 3G rồi cài đặt cấu hình 3G của mms vpn gì đó trong máy ko?
thj3ugja_bn
ĐẠI BÀNG
12 năm
Trời. Mấy ông trả lời chưa ông nào cầm 4S( đúng 100%). Haha. T lúc mới mua cũng bỡ ngỡ như bác vì không chèn hình gửi mms đc cho 4s nè.
Vậy là do bác chưa dùng các đời máy trước chứ không phải là do người khác chưa dùng 4s. Lần sau kiểm chứng rồi nói cũng chưa muộn.
thj3ugja_bn
ĐẠI BÀNG
12 năm
Trc đó mình dùng 3gs có sẵn bác nhé. Nhưng thời đó là sim viettel
Chưa set thông số như #15 ghi thì mục mms trong messages ở 3gs cũng chả có hiện ra đâu bác à.
Còn bác không set mà nó vẫn hiện thì chắc là biết lý do rồi.
Nếu chưa set mms thì cái nút camera kế chỗ text tin nhắn sẽ ko hiện sáng bấm vô hoài ko đc. Còn set rồi thì sẽ hiện, set ko đúng thông số thì cũng hiện nhug ko gửi đc.
thj3ugja_bn
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nếu bác dùng sim mobi thì lưu cấu hình mms vào( lên mạng tìm nhé). Còn sim viettel thì không cần thì phải. Mình dùng sim mobi nên ko rõ sim hãng # làm thế nào.
mình dùng mobi nè. Máy mình có đk 3G rồi mình có thử mày mò lưu cấu hình internet và mms gì đó nhưng khi lưu xong thì 3G ko kêt nối đc 😔 VPN: m-wap, user: mms, pass: mms đúng ko ạ? Bạn biết thì cho mình thông tin chính xác nha
thj3ugja_bn
ĐẠI BÀNG
12 năm
View attachment 496943
Mới mua xong nó thế đấy ( sim mobi). Không có mục on off mms bác à. Phải cài cấu hình mms
có điền theo cấu hình dưới đây, nhưng có vẻ như khi cài cấu hình đó mạng 3G chạy chậm hơn thì phải? Khi chưa cài thì vô yh web rất nhanh, cài xong vô web yh chậm hơn 1 chút. click vô hình máy ảnh thì đc rồi nhưng chưa gửi chưa biết ra sao. Đang test gửi thử

MOBIFONE
APN: m-i090
Username: mms
Password: mms
MMSC: http://203.162.21.114/mmsc
MMSC Proxy: 203.162.21.114
MMS Max Message Size: 150000

Kết quả chạm vào máy ảnh đc, chọn ảnh đc, nhưng gửi tin nhắn ảnh đó đi ko đc.
MMSC proxy b sửa thêm thành : 203.162.21.114:8080 nhen, test thử coi đc ko.
Vẫn ko đc luôn
Cãi nhau làm gì, gọi lên mobi, vina, viettel ma nói, chưa cài mms thì gửi bằng niềm tin ah? Với vt thì cái hình nào trên 300k thì k gửi qua mms dc nhe.

Sent from my iPhone tranle_4s Tinh tế
Đập máy đi .... Hehe đùa thôi. Sao ngộ vậy! M cài như thế và vẫn gửi mms được mà 😔
cái này có j khó miễn là bên kia có cài gprs
vào phần hình ảnh ấn vào cái mũi tên bên trái chọn chữ tin nhắn ,thế là hình ảnh đó tự động thu nhỏ và chuyến sang bên phân tin nhắn và thêm số ấn nút gửi ok.mình dùng từ 3gs ip4 và4s vẫn dùng cách này.vua test lại xong trc khi trả lời bài này
3G tất nhiên là có, mà gprs khác 3G àh nha :p cái dạng gửi mms này lúc nắng lúc mưa lắm, lúc nãy thì ko gửi đc giờ thì gửi đc rồi. Mình biết cách bạn chỉ, chèn ảnh vô tin nhắn rồi nhưng cái vấn đề đó là ảnh gửi đi ko thực hiện đc, hiện ra cái dấu chấm than (!) màu đỏ kế bên cái ảnh đó là ko thể gửi đc. rắc rối có thế thôi àh. Hiện tại đã làm đc rồi.

@NhuChau: mình đã sửa theo bạn nói đó. Gửi đc rồi nè
bạn jb rồi mua soft...bán phà phà....hehe...😁....tớ 4s h bluetooth như nokia... ;))
mình gửi qua tin nhắn bạn àh. 2 máy xa nhau vậy bluetooth kiểu gì cho dc.
tieuhoantu
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cài đặt mms trong settings trước rùi tính nghen.

Tùy từng nhà mạng.
Chỉ gửi đc qua mail, không qua bờ lô tút đc!
Nếu máy bạn jailbreak rồi thì vào cydia cài mms fix tren source heaveniphone la gui duoc mms đó
Mình gửi ảnh qua email, ảnh bị tràn ra ở phần nội dung thư. Muốn ảnh gửi qua lưu ở dạng attach thì làm thế nào vậy?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019