Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Cần tìm chỗ mở khoá màn hình Docomo SH01g

zocomo85
21/7/2015 15:40Phản hồi: 13
Cần tìm chỗ mở khoá màn hình Docomo SH01g
ACE nào biết chỉ giúp mjh nhé, tks
13 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

loving9you
ĐẠI BÀNG
9 năm
Đưa máy về chế độ Recovery rồi đến dòng wide date /Fatory Reset ... Xuống dòng chọn Yes , rồi Reboot lại .

Như vậy là phá Pass mà không tốn 1 xu , vừa đưa máy về trạng thái hoàn hảo ban đầu , đem ra tiệm làm chi cho tốn kém vậy bạn .

Tham khảo cách đưa máy về chế độ Recovery tại đây https://www.thegioididong.com/tin-tuc/cach-vao-che-do-recovery-tren-hau-het-may-android-558058
dino_su
CAO CẤP
9 năm
@loving9you em hỏi bác thật là bác sài smp nhật bh chưa? bác thử đưa về chế độ recovery xong có reset đc ko. đó là nếu máy nào đưa về được recovery nhé, còn 1 số dòng ko thể đưa về recovery đc 😆)))
@dino_su Nếu bị lock pattern ngoài màn hình chính thì chỉ còn cách đi Nhật thôi,chỉ có docomo service mới làm được, VN bó tay, mấy cái security của đt Nhật hầu như mấy chiên da của VN chưa qua mặt được. Chia buồn cùng bạn.
dino_su
CAO CẤP
9 năm
@Nhnhat29982 thế mà cái bác ở trên đưa link như đúng rồi. em thấy bác ý đưa link như là bác ý đã làm đc rồi ko bằng ý =)))))
skullofanh
TÍCH CỰC
9 năm
Bác chủ thử kiếm chỗ nào mà trước đạ từng kết nối wifi (vì nó đã lưu lại pass) thì mở màn hình lên kéo từ trên xuống chọn kết nối wifi, sau khi kết nối được mạng rồi thì chọn mở màn hình bằng cách nhập pass của tài khoản gmail có sẳn trong máy là được ah`. Mấy con trước nếu bi lock màn hình do nhập sai nhiều thì nó yêu cầu nhập pass gmail nên chỉ cần nối mạng được là được.
Đã thử nhưng ko đc, dù sao đó cũng chỉ là giải pháp nhấtt thời thôi, có muốn đổi pass sau khi mở mh cũng đâu có được, chi bằng qua nhật giải quyết rốt ráo một lần cho rồi.
skullofanh
TÍCH CỰC
9 năm
@Nhnhat29982 Khi bị lock pattern màn hình thì nó có yêu cầu bac nhập password của gmail hoặc gọi khẩn cấp không, nếu có yếu cầu nhập gmail + pass gmail thì chỉ cần kết nối được mạng là chắc chắn được, trước nhiều con bị đã thử rồi...còn nếu quên pass gmail luôn thì dùng máy tính lên mạng đổi lại pass rồi nhập lại trên dt...😁
@skullofanh Rồi có đổi pass được đâu,chả nhẽ cứ mỗi lần bị khóa màn hình lại phải xài chiêu đó, đã bệnh thì phải nhập viện thôi chứ kéo dài như vậy ích gì, xài cái đt như vậy chắc tui cũng phát điên. Thôi đi Nhật cho nó lành.
skullofanh
TÍCH CỰC
9 năm
@Nhnhat29982 Troi....mien vuot qua duoc man hinh lock de vao trong la duoc roi, vao chon android device manager roi bat gps voi wifi nay no len, roi vao google map la co tinh nang erase lien, chon vao la no xoa data nhu chon factory reset luon. Toi gi phai qua nhat cho ton tien :d
@skullofanh Ây da,kiểu này nguy hiểm qúa, qua mặt được security lock luôn à, cám ơn bác nhe,lần đầu mới biết vụ này, bữa nào rảnh rỗi "gỉa vờ" quên password rồi vọc thử theo cách bác chỉ xem sao,biết đâu 1 ngày nào đó mình quên thật thì tự biết cách cứu mình, thank bác nhé 😁
cảm ơn các bác, iem đã hỏi rất nhiều chỗ bán DT Japana. đều phải chuyển qua NHẬT với chi phí 1tr5 trong vòng 1 tháng, HJXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXx
skullofanh
TÍCH CỰC
9 năm
@zocomo85 bác thử như cách em nói đi. Đừng vội đem qua nhật.
co cao thu nao lam dc chua a, hjxxxxxx

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019